หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีอยากได้  (อ่าน 39846 ครั้ง)
กินไวน์ กินทำไม

ผมยังหาเหตุผลที่ดี ที่จะตอบคำถามนี้ไม่ได้เลยครับ
ถึงได้บอกไง ว่าฟุ่มเฟือย

ปกติจะบอกว่า ก็กินกับอาหาร
เพิ่มรสชาติอาหาร แต่พอหลังกินข้าว
ก็กินไวน์ กับบทสนทนา
เหตุผลไม่เข้าท่าอยู่ดี   กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2008, 11:17 น. โดย iamnot » บันทึกการเข้า
กินไวน์เพื่อเพิ่มรสชาติ ให้กับความรู้สึกไงครับ พี่ณต  กินให้อิ่มเอมทางใจ เจ๋ง

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
อยากได้สวนเล็กๆ ปลูกผักสวนครัว กับดอกไม้หอมๆ

ต้นปีบ  กรี๊ดดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

เอว่าน่าจะมาจาก กิน why กินทำไมมากกว่านะครับ

ตอนไปบ้านพี่เก้อก็กินทำไมกันตลอด  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
น้ำหนักรถ 400 - 1200 cc.ก็ประมาณ 180 กิโล ไปจนถึง 230 กิโล แหละครับ นำ้หนักรถเปล่าไม่ร่วมน้ำมันกับของเหลวนะครับ
แล้วแต่รุ่น ยี่ห้อ (ผมหมายถึงสปอร์ต กับ naked พวกชอปเปอร์น่าจะหนักกว่านี้ต้องถามพี่โก้เค้าดู)

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
ผมยังหาเหตุผลที่ดี ที่จะตอบคำถามนี้ไม่ได้เลยครับ

เพิ่มรสชาติอาหาร แต่พอหลังกินข้าว
เหตุผลไม่เข้าท่าอยู่ดี   กร๊าก

มุขเฉยๆครับ
กิน why = กินทำไม

ไม่มีใคร get เลย  ฮือๆ~
น้ำหนักรถ 400 - 1200 cc.ก็ประมาณ 180 กิโล ไปจนถึง 230 กิโล แหละครับ นำ้หนักรถเปล่าไม่ร่วมน้ำมันกับของเหลวนะครับ
แล้วแต่รุ่น ยี่ห้อ (ผมหมายถึงสปอร์ต กับ naked พวกชอปเปอร์น่าจะหนักกว่านี้ต้องถามพี่โก้เค้าดู)

เหวอ งั้นผมคงขี่มันไม่ไหว แน่นอนครับ
อยากได้สวนเล็กๆ ปลูกผักสวนครัว กับดอกไม้หอมๆ

ต้นปีบ  กรี๊ดดดดด

ต้นปีบมันไม่เล็กแล้วส้ม ต้นใหญ่เอาเรื่องอยู่

กินให้รู้สึกอบอุ่นตอนฤดูหนาว  เหมือนที่เห็นในหนัง 

จะกินไวน์ทีต้องไปถึงลอนดอน ฟุ่มเฟือยจริง ชิ

ฟุ่มเฟือยมั้ย แล้วแต่คนมัง
อย่างพี่ถ้าไม่มีรถนี่ตายเลยล่ะ
มาทำงานลำบากมาก ไปไหนมาไหนก็ลำบาก
คงไม่ได้มามีตติ้ง เตะบง เตะบอล กะเค้า เพราะบ้านไกล
ถ้ามีมันก็สะดวกขึ้นเยอะอะนะ

ส่วนรถมือ 2 หรือมือ 3 4 5 6
อย่างที่พี่หน่อยว่า ซื้อแล้วต้องเตรียมตังเผื่อซ่อมด้วย

เพราะอายุการใช้งานมันนานมากอยู่
แต่รถญี่ปุ่น อะไหล่เพียบ ไม่น่ามีปัญหาเรื่อง ราคาเหมือนรถยุโรป  ฮือๆ~

ปล. รอลุ้นรถนังบวบ อยู่ จะถึงทีซ่อมเมื่อไหร่  (อิอิ)

ที่ว่ารถมันฟุ่มเฟือยก็เพราะชีวิตตอนนี้ ไม่จำเป็นต้องใช้รถส่วนตัวเลยครับ จะไปทำงานก็เดินไป จะไปในเมืองก็มีรถไฟฟ้า จะไปบ้านนอกๆ อย่างวังหินก็แท็กซี่ จะไปต่างจังหวัดอย่างพิษณุโลกก็รถทัวร์ที่หมอชิตหรือเครื่องบินที่ดอนเมือง (ใกล้บ้านทั้งคู่) สบายดีด้วย

แต่ตอนนี้ชักอยากจะไปเที่ยวยังสถานที่หรือเวลาที่ปกติรถทัวร์เข้าไม่ถึงบ้างล่ะ ประกอบกับช่วงนี้ฟีโรโมนจะหอมกว่าปกติ เด็กๆ เริ่มเยอะ ก็อยากจะพาร่อนบ้าง

เห็นมะ ของฟุ่มเฟือยมารองรับกิจกรรมฟุ่มเฟือย หมีโหด~

งบน้อย
ต้นปีบมันไม่เล็กแล้วส้ม ต้นใหญ่เอาเรื่องอยู่

เพราะมันไม่เล็กไงพี่ เลยเป็นแค่ความอยากได้  ฮือๆ~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
พี่อุ้ยแอบแรงนะครับ พาเด็กร่อน

อีสเตอร์ก็กลับมาสิครับ มากินทำไมกันที่นี่
มีแถมโอเปร่าพิเศษด้วย กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM

จะกินไวน์ทีต้องไปถึงลอนดอน ฟุ่มเฟือยจริง ชิ

ที่ว่ารถมันฟุ่มเฟือยก็เพราะชีวิตตอนนี้ ไม่จำเป็นต้องใช้รถส่วนตัวเลยครับ จะไปทำงานก็เดินไป จะไปในเมืองก็มีรถไฟฟ้า จะไปบ้านนอกๆ อย่างวังหินก็แท็กซี่ จะไปต่างจังหวัดอย่างพิษณุโลกก็รถทัวร์ที่หมอชิตหรือเครื่องบินที่ดอนเมือง (ใกล้บ้านทั้งคู่) สบายดีด้วย

แต่ตอนนี้ชักอยากจะไปเที่ยวยังสถานที่หรือเวลาที่ปกติรถทัวร์เข้าไม่ถึงบ้างล่ะ ประกอบกับช่วงนี้ฟีโรโมนจะหอมกว่าปกติ เด็กๆ เริ่มเยอะ ก็อยากจะพาร่อนบ้าง

เห็นมะ ของฟุ่มเฟือยมารองรับกิจกรรมฟุ่มเฟือย หมีโหด~

อืมก็จริง ห้องอุ้ยอยู่ในพื้นที่ ที่สะดวกกะการเดินทางมาก

ที่แน่ๆ พอมีรถ ไปไหนสะดวก ทีนี้ล่ะเที่ยวกระจาย อย่าหวังว่าจะเดือนละทริปเลย  กร๊าก

ก็นั่นน่ะเซ่ กร๊าก

งบน้อย
 กร๊าก เหมือนพี่ปีที่แล้ว เที่ยวกระจาย
เอะอะไม่มีไรทำ ก็ไปนอนอัมพวา ไปเที่ยว ตจว.

เลยตกลงกับบีว่า ปีหน้าจะประหยัด ไม่เที่ยว
ดูซิว่าจะทำกันได้ซักกี่เดือน  หมีโหด~
อยากมีสนามบอล ในบริเวณบ้านครับ  เจ๋ง

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9