หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีอยากได้  (อ่าน 39847 ครั้ง)
ผมเป็นคนไม่ค่อยอยากได้อะไรสักเท่าไหร่..

...ตอนนี้อยากได้ที่อยุ่ของตัวเองอย่างแรงกล้า บ้าน ตึกแถว คอนโด
อะไรก็ได้ ขอให้เป็นชื่อเราก็พอ อยากแต่ง อยากทำนู่นแต่งนี่กับห้องตัวเองเต็มแก่แล้ว

อีกอย่างที่อยากได้ ผมชอบเก็บ ฟิกเกอร์ กาจาปอง การ์ตูน ซีดี ของ Entertain ทั้งหลายแหล่
เมื่อก่อนอยู่กรุงเทพ ต้องไปไล่เดินดูเดินซื้อตามคลองถมบ้าง ตลาดมืดบ้าง มาบุญครองบ้างอยู่บ่อยๆ
หลายชุดอยากได้มาก แต่โดนห้ามไว้เพราะเปลืองตังค์ ไว้มีงบมีอะไีรพร้อมกว่านี้ จะทำเป็นอาณาจักรเลย

แต่ไม่รู้เมื่อไหร่นี่สิ .. เศร้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -

เอามาแปะเพื่อให้สำนึกรู้ว่ามันเป็นของฟุ่มเฟือย จะได้ลดความอยากได้มันลงไปอะครับ ฮือๆ~

ฟุ่มเฟือยมั้ย แล้วแต่คนมัง
อย่างพี่ถ้าไม่มีรถนี่ตายเลยล่ะ
มาทำงานลำบากมาก ไปไหนมาไหนก็ลำบาก
คงไม่ได้มามีตติ้ง เตะบง เตะบอล กะเค้า เพราะบ้านไกล
ถ้ามีมันก็สะดวกขึ้นเยอะอะนะ

ส่วนรถมือ 2 หรือมือ 3 4 5 6
อย่างที่พี่หน่อยว่า ซื้อแล้วต้องเตรียมตังเผื่อซ่อมด้วย

เพราะอายุการใช้งานมันนานมากอยู่
แต่รถญี่ปุ่น อะไหล่เพียบ ไม่น่ามีปัญหาเรื่อง ราคาเหมือนรถยุโรป  ฮือๆ~

ปล. รอลุ้นรถนังบวบ อยู่ จะถึงทีซ่อมเมื่อไหร่  (อิอิ)
อยากมีเพื่อนนั่งกินไวน์
ที่นั่งคุยเรื่องศิลปะ การเมือง ได้ ช่วงคริสมาสนี้ครับ
ลูก  อ๊าง~
มันฟุ่มเฟือยตรงไหนเหรอคะ   น้องดำ
กินไวน์ไง ฟุ่มเฟือย  แหยะ

ค่าเครื่องให้พี่เก้อไปกินด้วย  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
กินไวน์ กินทำไม
กินไวน์ไง ฟุ่มเฟือย  แหยะ

ก็กินทุกวัน จนเป็นปัจจัย 5 ไปแล้วไม่ใช่   น้องดำ  

--------------

อยากได้โน๊ตบุ๊ค แรงๆ   กรี๊ดดดดด  ไม่จำเป็นอะไรเลย แต่อยากได้  แหยะ
กล้อง SONY อัลฟ่า    กรี๊ดดดดด นี่ก็อยากได้  แหยะ

อยากมีเงินครับ...

เพราะสิ่งทีี่จะตามมาคือ
- รีสอร์ทส่วนตัวที่บ้านครับ ทำแบบไม่กลัวเจ๊งเพราะ "มีเงิน" อีกทั้งตัวเองมีที่ที่เชียงรายสวยด้วย อยู่บนยอดดอยเตี้ยๆ ด้านหน้าเป็นอ่างเก็บน้ำและทิวเขาลูกใหญ่ เลยอยากสร้า้งรีสอร์ทแบบบูติคแปะลงตรงนั้น ตกแต่งและบริการแบบเอกสะคลูสีบ แค่ 8 หลังเท่านั้น

- รถยนต์ไฮบริด หรือแบบเสียบปลั๊กครับ อยากสะดวกสบาย แต่ขอสร้างความเดือดร้อนให้โลกใบนี้แค่เศษขยะของรถหลังจากใช้เสร็จแล้ว

- อยากมีที่ดินครับ รอบๆรีสอร์ทในฝันนะ เอาไว้ปลูกเป็นสวนส้ม ล้อมหน้าล้อมหลัง 1 ตารางกิโลเมตรเอาไว้ให้ลูกค้าลงไปเดินเล่นเก็บส้มกินเล่นฟรีๆ

อู้ย.. จริงๆนะ ตอนนี้กำลังหาทางทำยังไงกับชีวิตแล้วจะได้พวกนี้มาอยู่ครับ ถ้าไม่ตายมันต้องหาได้สิ โวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2008, 11:05 น. โดย ตอ!! » บันทึกการเข้า

DiggityDaw aka วัวโหดด
อยากได้คันนี้ แต่ทะเลาะกับคนที่บ้านจะแย่ เค้าเลยยื่นคำขาดหารถยนต์หนึ่งคันมาคั่นก่อน แล้วถึงจะยอมให้ซื้อ มึนตึ้บ

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
 กรี๊ดดดดด มอไซต์ นี่อยากลองขี่นะ
แต่ให้ซื้อมาขี่ จริงจัง คงไม่ไหว กลัวล้ม  เศร้า
แอร้กกกก นินจ๊าาาาาาาาา กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

DiggityDaw aka วัวโหดด
เดี๋ยวว่างๆศักด์ไป เตะบอล เจอกันเอาน้องเหลืองผมไปลองก่อนไหมละ (อิอิ)

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
ได้ๆ แต่ว่าจะมั่นใจในการขี่ผมไหมเนี่ย
ขี่มอร์ไซล่าสุด ที่อัมพวา ฮอนด้า เวฟ เกือบพาไปดำน้ำในแม่น้ำแล้ว  กรี๊ดดดดด

ปล. ถามนิดนึงฮะ มันหนักมากมั้ยครับเนี่ย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9