หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีน้องหมาบ้างคะ  (อ่าน 14859 ครั้ง)
บวกพี่หน่อยใจงาม  ยิ้มน่ารัก

ส่วนพี่ต๊ะนี่คือผู้ใดในฟ้อนท์จ๊ะ

พี่ต๊ะไม่ได้อยู่ในฟอนต์ค่ะ แต่เป็นเพื่อนที่ทำงานป้าหน่อย
โดยมีป้าหน่อยเป็นธุระจัดการให้ ระยะทางไม่มากหรอก
แค่จากลาดพร้าวไปละแวกวัดสวนแก้วเท่านั้นเอ๊ง

ส่วนเจ้าของแครอท
เป็นเพื่อนของเพื่อนของเพื่อนใบไม้
(ใบไม้เป็นเพื่อนนัท แต่ไม่ได้อยู่ฟอนต์)
พอดีเพื่อนใบไม้คิดถึงคนเลี้ยงหมาเยอะๆ  
ไม่ออก คิดถึงแต่ใบไม้คนเดียว  เพราะใบไม้เลี้ยงหมาไว้ ตั้ง 10 ตัว   ฮิ้ววว  
แต่จะเป็นหมาขนาดกลาง อย่าง ไซบีเรียน ฮัสกี้ แล้วก็พวกบางแก้ว
แล้วก็มีหมาพันธุ์เล็กอย่างแจ็ครัสเซล เป็น 1 ใน 10 ตัวนั้น

ใบไม้เอาหมาชื่อแร็คคูน  เป็นบางแก้ว
แร็คคูนเข้าเกณฑ์ที่นัทเคยบอกไปตั้งแต่ต้นว่า 1 ปี แต่น้ำหนักแร็คคูนเกินมาตรฐาน
ที่เค้าตั้งไว้ จาก 15 กิโล แต่แร็คคูนหนัก 16 กิโล

ดีจัง

เห็นแบบนี้แล้วนึกถึง หมั่นโถว
ทำไมไม่รู้ตัว รู้อาการเร็วกว่าตอนนั้น นะ
จะได้แก้ไขอะไรทัน  ฮือๆ~

ไม่เป็นไรนะคะพี่สัก   เรื่องมันผ่านไปแล้วเนาะ  
ตอนนี้หมั่นโถวคงอยู่สบายแล้วล่ะค่ะ    ปลื้ม.

ส่วนพี่กำนันเนี่ย  หนูไม่ได้จะเอาสัตวแพทย์นะคะ   ใช่ซี้~

สีแดง คือ edit เพิ่มเติมค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2008, 13:54 น. โดย นัทจ๊ะ » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
ต๊ะเป็นเพื่อนที่ทำงานค่ะ
เห็นว่ารักหมาเหมือนกัน ก็เลยคิดว่าต๊ะคงจะช่วยได้

กำนันไปที่ รพ.​สัตว์ เกษตร เหมือนกันเหรอคะ
รอบบ่ายไม่ใช่คนนี้แล้วอ่ะ
ป๊าวว ไม่ได้ตั้งใจให้นัท
มีอะไรเราก็เอามาเร่ขาย เอ้ย แบ่งปัน ๆ
คนอื่นเขาก็อยากเห็นงิ อย่างน้อยจะได้หาเหตุไปบริจาคเลือดกันได้เนียนขึ้น
เขาเรียกกุศโลหิตโตบาย นโยบายในการดูดเลือด (นัทๆ เอาคนขายหมึกปิ้งแทนมั้ย:)

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
อยากเลี้ยงน้องหมาครับ
แต่...

1. ไม่มีที่ให้มันวิ่งเล่น
2. ไม่มีเวลาให้มัน
3. กลัวมันตายแล้วรับไม่ได้
4. เล่นของคนอื่นแทน แหยะ ลันล้า

DiggityDaw aka วัวโหดด
(ไม่เอาย่ะ   ใช่ซี้~)

เลวยั้นเงา
แต่คนขายหมึกเค้าชอบหมึกมากนะ
เห็นเสียบย่าง เสียบย่าง ทุกเช้าค่ำเลยจ้ะ
(ให้เบอร์เลยดีมั้ย)

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
แต่คนขายหมึกเค้าชอบหมึกมากนะ
เห็นเสียบย่าง เสียบย่าง ทุกเช้าค่ำเลยจ้ะ
(ให้เบอร์เลยดีมั้ย)

ใช่ซี้~ เดี๋ยวฟาดด้วยงวง

เลวยั้นเงา
อยากกินหมึกย่าง  หื่น

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
เอาใจช่วย ชอบน้อปั๊กเหมือนกันครับ  ไหว้

콧대가 당신을 사랑
อยากกินหมึกย่าง  หื่น

น้ำจิ้มซีฟู๊ด แซ็บๆ นะ  หื่น
ทะเลมีย่ะ   เหลือบ

เลวยั้นเงา
เฮ้ยเจ๊ หมอหล่ออะ

เอาหนูไปหาหมอมั้งซิ  แหยะ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ไม่ใช่แมววว  โวย

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หน้า: 1 2 3 [4]