หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีน้องหมาบ้างคะ  (อ่าน 14861 ครั้ง)
น้องหมาของตั๊กเพิ่งจะครบปีกับอีกหนึ่งเดือน
แต่ว่าหมาของตั๊กอยู่ไกลคงมาให้เลือดไม่ได้แน่ ถ้าอยู่ในกทมจะพาไปให้เลย

เอาใจช่วยนะคะพี่นัท

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
ขอบใจจ้า แค่มาให้กำลังใจก็ซึ้งแล้ว   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
แหมน่าจะใช้เลือดตูแทนได้
แต่รับไปไม่รู้จะเสียหมารึเปล่านะ น้องดำ

คือไม่อยากให้เครียดอะนะ ฮิ้ววว ไหว้

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เอาใจช่วยครับ

ถ้าเชียงใหม่ละก็เอาไปให้เลยครับ หมาใหญ่แถวบ้านเต้มมม เลย

ทำไมตูเหมือนใจจะขาดวะ   ฮือๆ~

ไม่แปลกหรอกครับ  ฮือๆ~

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
คือ พยายามจะไม่เครียดนะ  กร๊าก  (เครียดมาก ๆ ตูไมเกรนแดกง่ายๆอยู่)

แต่ตั้งแต่เพื่อนพี่มาขอความช่วยเหลือ ตูก็นั่งไม่ติดอ่ะ

เลยตัดสินใจลงมาให้พวกเราช่วยดีกว่า

อย่างน้อยไม่ได้เลี้ยงหมาเอง แต่ก็น่าจะมีคนรู้จักบ้าง

แล้วก็มีจริง ๆ ด้วย   ฮือๆ~

ถ้าเลือดคน มันสามารถแบ่งไปช่วยหมาได้ ตูก็จะไปอ่ะ   หน้ามึน

ขอบคุณเอิร์ธด้วยนะ    ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
ที่พูดน่ะกลัวเลือดตูจะชั่วกว่าหมาน่ะ น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ใครมีน้องหมา พันธุ์ใหญ่ น้ำหนัก 15 กก. ขึ้นไป และอายุ 1 ปีอัพ
นัทขอความกรุณาถ้าใครอยู่ละแวกโรงพยาบาลสัตว์ที่เกษตร
ช่วยพาน้องหมาของท่านไปตรวจกรุ๊ปเลือด
หรือไม่ถ้าไม่สะดวกจริง ๆ ก็พาไปตรวจที่โรงพยาบาลสัตว์แถว ๆ บ้านก็ได้ค่ะ
พอดีมีน้องหมาที่ต้องการถ่ายเลือดด่วน เพราะเป็นพยาธิหนอนหัวใจ
เค้าเป็นพันธุ์ปั๊กค่ะ  เค้าสู้มาก ตอนนี้ทุกอย่างพร้อมหมดแล้ว
เหลือแต่เลือดเท่านั้น  ขอความกรุณาด้วยนะคะ   ฮือๆ~  ไหว้

สู้ๆ ทั้งหมาทั้งคนนะ
ทางโรงพยาบาลเกษตร ไม่มีเม็ดเลือดไว้สำรองเหรอนัท
เพราะที่นี่ค่อนข้างใหญ่นะ มีหมาไปหาหมอเยอะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ไม่มีหมา แต่เอาใจช่วยนะครับ  เศร้า
เมื่อก่อนหมาที่บ้าน ก็เป็นหนอนพยาธิในหัวใจเหมือนกัน

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เอาใจช่วยนะคะเ จ๊

รอก่อนนะปั๊ก
เช้าวันนี้
ผมไปมาแล้ว กับลองกอง
เลือดไม่เคยพอ เพราะเลือดหมามีปัญหามากกว่าเลือดคน
..
หมามีเลือดหลากหลาย แม้ว่ามันจะรับเลือดต่างกรุ๊ปกันได้ง่ายกว่าคนก็จริง
แต่หมาส่วนมากจะมีเกล็ดเลือดต่ำกว่าเกณฑ์ เพราะปัญหาเห็บหมัดและพยาธิต่างๆ
หมาอย่างลองกองมีเลือดหมูในกายอย่างเข้มข้น อุดมสมบูรณ์ดี จึงผ่านการตรวจฉลุย
ที่ชั้นสาม ธนาคารเลือด ในห้องแลป ผมสบตาหมอสองปริ๊บ เห็นหมอเลียมุมปากสองที
หมอบอกว่า เลือดลองกองความเข้มข้น 36%  สูงกว่านักการเมือง เอ้ยยย สูงกว่าหมาฝรั่งโดยเฉลี่ย
ข้อเท็จจริงอีกอย่างที่ผมรู้คือ หมาไทย เลือดข้นกว่าหมานอกโดยเฉลี่ย ใช่.. เลือดย่อมข้นกว่าน้ำก๋วยเตี๋ยว
นั่นทำให้ใจผมลอยนึกอยากกินต้มเลือดหมู ที่ตลาดเสนาฯ
อ่าาา นี่มันห้องแลป หรือห้องลาบเลือดกันแน่ ..
..
ร่างกายมันกำลังสร้างภูมิ ตัวมอมแมม ห้ามอาบน้ำเจ็ดวัน
ลองกองทำวัคซีนมาแปดโรค ยังไม่ครบเจ็ดวันดี เลยยังให้เลือดไม่ได้
หมอบอกด้วยความเสียดาย พร้อมน้ำลายหยดสองแหมะ แล้วบอกผมว่าหลังปีใหม่คง..อร่อย
สรุปว่า ไอ้ตัวที่ชื่อเต้าหู้ ที่มาตรวจเลือดเมื่อคืนนี้ ผลการตรวจผ่าน และหมอกำลังรอดูดเต้าหู้
เอาล่ะ ว่างๆ จะมาเล่าต่อ ..
(หมอหล่อมาก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2008, 14:06 น. โดย กำนม.};oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
พาต๊ะ (เพื่อน) กับเต้าหู้ (หมา) ไปบริจาคเลือดกลับมาแล้วค่ะ
ไม่ได้ไปเยี่ยมแครอท เพราะต้องรีบกลับมาทำงานต่อ
หวังว่าน้องแครอทจะอาการดีขึ้นนะคะ

แปะรูปน้องเต้าหู้ หน้าห้องบริจาคเลือด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2008, 14:44 น. โดย X11 » บันทึกการเข้า
น่ารักและใจบุญทั้งคนทั้งหมาเลย..
เอาใจช่วยเจ้าปั๊กด้วยนะคะ ..
 ไหว้

ไหว้

ไหว้ ขอให้หายไวๆนะคะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
อาการน้องหมาเป็นไงมั่งตอนนี้

ยังไงก็ขอให้หายไวไว นะจ้ะ
หน้า: 1 [2] 3 4