หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: 2551- - FST ฉันจะเขียนถึงเธอ  (อ่าน 48291 ครั้ง)
6.บิ๊ก(เล็ก)
อย่างที่บอกไว้ ตอนเขียนถึง บิ๊ก เพื่อนแอน
ว่า ผมจำ บิ๊กสลับไปสลับมา นานกว่าจะจำได้
ว่าบิ๊กไหนคือใคร
บิ๊ก ที่ผมจำได้ที่สุดคือนัดที่แพ้มาสด้าไป 5-0
เพราะบิ๊กพาแฟนมาด้วย นั่นเอง
ไม่ใช่ผมไปหลงไหลได้ปลื้มหรือละเมอเพ้อหาแฟนบิ๊กหรอก
แต่มันทำให้จำได้แบบคิดถึงเมื่อไหร่คราวใดก็จำได้
คือเหตุการณ์นั้น และจำได้ว่าแฟนบิ๊ก
เรียนหมอ เป็นคนสู้ราด
จังหวัดที่ไม่น่าไกลจากบ้านเกิดผมสักเท่าไหร่
ภรรยาผม บอกว่านั่งคุยกับแฟนบิ๊กตั้งนาน
นิสัยน่ารักเชียว(ฝากบอกไปถึงเขาด้วย)
เราอาจจะไม่ได้เล่นกันทุกนัด
แต่ผมก็จำบิ๊กได้แล้ว และจพจดจำตลอดไป
ถ้าได้เล่นกันอีกผมจะดีใจมาก
พยายามหาเวลาว่างมาเล่นกันอีกนะครับ
และ ถ้าไม่มีโอกาสเล่นกันอีก
ผมจะจดจำเรื่องราวทั้งหมดไว้นะครับ
ผมดีใจที่รู้จักบิ๊กในฐานะ สาวกฟอนต์
และดีใจมากที่ บิ๊กเตะบอลกับผมใน FST

พี่โอ๋จะไปไหนเหรอครับ งง

ไม่ได้ไปไหน  ยิ้มน่ารัก

คืออยากเขียน กันลืม
ว่า 2551 ผมจำอะไรในสมาชิก FST
บ้างไง ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2008, 14:50 น. โดย นาย ภาณุพันธุ์ » บันทึกการเข้า

ก่ง ก๋ง.... ฮี่ๆ

콧대가 당신을 사랑
7. พันเอก
เช่ ผมไม่รู้ว่าพันเอกชื่อนี้
ก็คิดว่าเป็น เช่ เพื่อนแอน ตลอด

ผมจำพันเอกได้ว่า
เป็นคนที่เล่นบอลไม่เป็น
พันเอกบอกแบบนั้นแต่อยากเล่น
และเล่นเป็นแต่บาส แต่บาสก็ยังไม่มีเล่น
จนพันเอกต้องมาเล่นบอล
เจอกันเอกที่สนามวังหิน ถิ่นบ้านแอน
นัดไหนก็จำไม่ถนัด
ไม่รู้นัดเจอทีมพี่ขจร หรือเจอทีมวิธิตา
แต่ก็จำได้อีกว่า ชายร่างใหญ่มาก
และกำยำเหมือนรถถังสามคันมัดรวมกัน
ถ้าชนใครเข้าให้คงพังและแหลกแน่นอน
พันเอกกับผม ไม่ค่อยได้ปะทะ สนทนากันมากนัก
ฉะนั้น ถ้าให้ดี พันเอกมาสนามบอลบ่อยๆนะครับ
วันนี้ผมก็ไม่ค่อยเจอพันเอกในเว็บฟอนต์เท่าไหร่
วันนึงอาจจะได้เจอกันอีก
และลงท้ายเหมือนเดิมว่า
ผม
ดีใจที่รู้จักพันเอกในฐานะสาวกฟอนต์
และ ดีใจมากที่พันนเอกยอมสลัดคราบนักบาสมาลงสนามบอล
ในนาม FST

ไว้จะเขียนแจมด้วยนะครับพี่โอ๋   กรี๊ดดดดด

ชอบทำอะไรซึ้งๆ อยู่เรื่อยเลย  ฮือๆ~

ขอร่วมแจมพี่โอ๋

ผมกับฟุตบอลเคยเป็นอดีตที่แสนหวานกันอยุ่พักหนึ่ง
ตั้งแต่เริ่มจำได้ ผมก็ชอบเล่นฟุตบอลกับพี่ชายและเพื่อนๆของเค้าแล้ว
แต่ทว่า หลังจากสมัยเข้าม.ต้น ความรู้สึกของผมและฟุตบอลก็จางหายไป
เราไมไ่ด้เกลียดกัน แค่เราไม่พูดกันซะเฉยๆ ก็แค่นั้น...

ปัจจุบันก็ร่วม 20 ปี นับตั้งแต่วันนั้น
ฟุตบอลกับผม ก็ร่วมโลกกันอย่างผิวเผินตลอดมา
ผมเอง ก็ไม่เคยได้ร่วมกับกิจกรรม FST เลยสักครั้ง
แต่ทว่าผมเองก็ได้แต่แอบตามอ่าน ตามดูอยู่ห่างๆ
FST ทำให้ผม คิดถึงเพื่อนเก่าผมขึ้นมาซะเฉยๆ

ความสุขของการร่วมกันทำอะไรสักอย่าง
บางครั้งมันก็เผื่อแผ่ได้ ไปถึงคนข้างเคียง
บ่อยครั้งที่ความสุขจากการได้ลงไปวิ่งเล่นของคนในทีม
ก็ทำให้ คนที่ได้ดูแค่รูป ก็อมยิ้ม และสัมผัสได้ถึงความสุขจากข้างใน
ที่ลืมเลือนไปนานแล้ว

2551 ปีเปิดตัวของ FST  ปีของกลุ่มก้อนแห่งความสุข
ขอเอาใจช่วย ให้มีความสุขกันต่อๆไป ในฐานะคนแอบเชียร์อยู่ไกลๆและเงียบๆ
FST เอาความทรงจำของผมและฟุตบอล สมัยที่ยังเป็นเด็กตัวเล็กๆ
วิ่งไล่บอลอย่างเอาเป็นเอาตาย กลับมาใส่ตัวอีกครั้งหนึ่ง
ขอบคุณนะครับ ผู้เล่นทุกคนของ FST  เจ๋ง

ปล. สำหรับข้อเขียนพี่โอ๋ ผมอ่านแล้วอบอุ่นดีนะครับ
คนเราจะมีความประทับใจคนอื่นได้สักกี่คนกันเชียว
ในชีวิตผม อย่างน้อยพี่โอ๋ ก็เป็นหนึ่งในคนกลุ่มนั้นครับ  ฮิ้ววว

ผมอยากให้ทุกคนรู้สึกยังกะว่ามีส่วนร่วมไปกับเราด้วยแบบพี่โอนี่แหละครับ มันรุ้สึกว่าเราไม่ใช่แค่ทีมฟุตบอล กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอาเล้ยจักรี  เจ๋ง
นายคือ กัปปิตัน  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง (เอาไปสามโป้ง)
เรารักนาย  กร๊าก

ถ้ายิงเข้าจะรักมากกว่านี้ 555

เช่ พันเอก ไปเตะครั้งแรกที่ปานนาค ฮะพี่โอ๋  ฮิ้ววว
อารมณ์เหมือนอ่านเฟรนชิป เลยค่ะ  กรี๊ดดดดด

อ่านแล้วประทับใจดี

คนที่ถูกเขียนถึง อ่านแล้วก็คงมีความสุข  ปลื้ม
8. เฮียหมู
ผมจำเฮียหมูไม่ได้ว่า
เฮียเคยไปดูด้วยวันที่เรานัดเล่นกันนัดแรก
ยังมาคิดๆ ว่าเฮ้ย เฮียแกไปด้วยเหรอวะ
แถมจำไม่ได้มาตลอด จนนัดที่แพ้มาสด้า
(นัดนี้ผมจำได้หลายเรื่อง)
จำได้ว่า เฮียหมูเล่นแบ็ค แล้วผมก็เห็น
ว่าเฮ้ย พี่คนนี้ไปอยู่ไหนมาวะ
เล่นดีนี่หว่า แล้วนัดก่อนๆ เล่นอะไรที่ไหนยังไง
ทำไมไม่ฉายแววแบบนี้ และคิดว่า
เรานี่ตาถั่ว แชแม้มากๆ
นับแต่วันนั้นผมก็จำเฮียหมูได้ตลอด
และทุกครั้งที่ฟอนต์จะนัดเล่น ผมยังคิดว่า
ถ้าเฮียหมูว่าง เราจะได้กองหลัง 1 ตัวแน่ๆ
นัดที่เล่นกะโอเคเนชั่นอีกนัด ที่เฮียหมูเล่นฉายแวว
และนัดที่เ่ล่นกับทรู ผมก็แซวเฮียหมูกับรส
จนรสต้องบอกว่าเลิกแซวเถอะพี่

ดีใจนะครับเฮียหมู
ที่เราได้มาพบกันที่ฟอนต์
และดีใจมากที่ได้มาแตะบอลกับ FST

เช่ พันเอก ไปเตะครั้งแรกที่ปานนาค ฮะพี่โอ๋  ฮิ้ววว

เอ้าเหรอ
 งง
ผมนี่โคตรขี้ลืม 555

9.เจี้ยม
ภาพเจี้ยมในสายตาผม คือ จิ๊กโก๋
เหมือนเพื่อนเหมือนน้องหลายๆ คนที่
ไทยญี่ปุ่น-ดินแดง ภาพฉาบไว้ด้วยการ
ไม่น่าเข้าใกล้ เพราะกลัวโดนตบคว่ำ
ผมมองเจี้ยมแบบนั้นตลอดมา และยังมองจนบัดนี้
นั่นคือภาพ ความจริงเจี้ยมเป็นแบบไหน
มีแต่เจี้ยมเท่านั้นที่รู้ได้
ผมเจอเจี้ยมเมื่อครั้งเล่นกันเอง
ที่สนามชุตเตอร์ เจี้ยมมาสายกว่าคนอื่น
มาแล้วยืนเก้ๆกัง และผมเรียกลงไป
เจี้ยมเล่นดีเลย เล่นดีมากด้วย
จนนัดที่แพ้ มาสด้า พอเจี้ยมมาถึง
ผมเรียกลงทันที โดยไม่คิดว่า
เขายังไม่พร้อม ไม่ได้วอร์ม
และผมยังเรียกชื่อเขาผิดจนบัดนี้ว่า
เจี๊ยมอยู่เรื่อย
ผมไม่เคยกินเหล้ากะเจี้ยม
อาจจะมีโอกาส แต่ไม่เป็นไร
ผมดีใจที่รู้จักเจี้ยมที่นี่
และดีใจมากที่เราได้รู้จักกันในสนาม

พี่ พันเอก มาไม่ทันครับ พวกพี่ๆ กลับกันหมดแล้ว ผมไปเจอแกที่เมเจอร์รัชโยธินก็เลยชวนกันไปกินข้าวซะ  กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เขียนด้วยๆ

โบว์เป็นคนไม่ชอบดูบอล ไม่เคยดูบอลและตอนนี้ก็ไม่ดูด้วย
แต่ด้วยความที่เป็นสตรีหมายเลข 1 โบว์เลยติดไปแทบทุกนัด จนกลายเป็นหน้าที่ไปแล้ว
โบว์รู้สึกว่าสังคม fst ของเราเป็นสังคมที่น่ารักนะคะ
รับรู้ได้ถึงน้ำใจและมิตรไมตรี จากนักเตะทุกคน
ซึ้งใจที่ีบางคนอยู่ตั้งไกลแต่ก็อุตสาห์มา
ซึ้งใจในความตั้งใจของพี่โอ๋และจักรี
และรู้สึกว่านี่แหละคำว่า เพื่อน
ขอบคุณทุกคนมากๆ นะคะ
ไว้เจอกันที่สนามนะคะ ลันล้า

10. เฮียโก้
ผมได้เจอเฮียโก้แค่สองหนเอง
ยังคิดเสียดายว่า ฟอนต์เล่นกันตั้งหลายนัด
ทำไม๊ทำไมเฮียแกไม่ค่อยจะว่างหนอ
นัดแรกที่เจอเฮียโก้ ก็เจอที่เดี่ยวกับเจอเจี้ยม
เล่นคนละฝั่งกันผมเล่นหน้า
เฮียโก้ยืนหลัง โอกาสเจอกันเลยบ่อย
แถมผมประเภทขี้เลี้ยง ยังแหยงๆ
ว่าถ้าเฮียแกล้อสักป๊าบ คงสาหัส
เพราะขาแต่ละข้าง ถ้าเตะต้นกล้วย
ต้นกล้วยต้องหักเตะหมา หมาอาจจะกลายเป็นแมว
มาเจออีกทีตอนเล่นกะเพื่อนผม
ผมมาสายเฮียแกเลิกเล่นแล้ว
ยังนึกเสียดายว่า ไม่ไ้ด้เล่นด้วยกัน

เฮียโก้ มองปร๊าด ก็ดูออกว่า
เล่นบอลมาอย่างโชกโชน
ไม่เป็นไรโอกาสหน้ายังมี
ถ้าเรายังเล่นกันต่อเราต้องได้เล่นกันอีก
ผมดีใจที่ได้เจอเฮียโก้ที่ฟอนต์
และดีใจมากมายที่ได้เล่นด้วยกันหนนึง

กรี๊ดดดดด
ฮูหยินโบว์
เจ๋งจังเลย

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11