หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ความประมาท เป็นหนทางสู่ความฉิบหาย  (อ่าน 50978 ครั้ง)
อ่านของพี่กวางแล้ว.....สู้ๆ นะครับ

ผู้ชายคนนั้นก็.....เลวดีนะครับ...

เกือบลืมไปเลยว่าเคยแนะนำตัว
ไม่ใช่อย่างนั้นนะครับ กร๊าก

งานแบบคณะผมมันเอาตัวหนังสือไว้ทีหลังสุดน่ะครับ
ถ้าต้องการคนช่วยเหรอครับ ตอนนี้ต้องการ..
สถาปนิก ภูมิสถาปนิก วิศวกรโยธาฯ ช่างเขียนแบบ นักตัดโมเดล นักทำภาพสามมิติ (สถาปัตยกรรม) และคนทำพรีเซนเทชั่นครับ กร๊าก

มีอยู่ในลิสต์ด้วย  อ๊าง~
มีอะไรเกี่ยวกับสิ่งที่พี่รู้ ก็ปรึกษาได้เสมอนะคะ  ยิ้มน่ารัก

มีอยู่ในลิสต์ด้วย  อ๊าง~
มีอะไรเกี่ยวกับสิ่งที่พี่รู้ ก็ปรึกษาได้เสมอนะคะ  ยิ้มน่ารัก

ขอบคุณครับ.. คนนี้เคยโดนไปหลายดอกแล้วเหมือนกันนะเนี่ย กร๊าก กร๊าก

ของกวางนี่เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดมาก..
เพิ่งคุยกะพี่รหัสที่ศิลปากร ได้ความว่าเขาก็เคยเจอคล้ายๆ กวาง
แบ็คอั๊พข้อมูลไว้ แล้วคนรู้จักยืมไป แล้วเสือกไปอังกฤษ ก็เอาไปด้วย
ขอให้ส่งคืนก็ตอบหน้าด้านๆ ว่าค่าส่งมันแพง (ทีตอนเอาไปไม่คิด.. สันดาน)

สรุปคือเลิกคบไปแล้ว แต่ตูบอกว่าเท่านั้นไม่พอ เป็นตูขอเอาขี้ไปเฟี่ยงบ้านสักที น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อ่านเรื่องของกวางต่อแล้วอึ้งว่ะ
เจ็บจี้ดในใจ

ใครทำใครได้เว้ยกวาง
ทำมากได้ประสบการณ์ได้ความรู้ความชำนาญมาก เจ๋ง

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ

(แอบไปบวก)

ปัจจุบันนี้ แม่กวางยื่นคำขาด ห้ามยุ่งกับเพื่อนกลุ่มนี้ ไม่งั้นแม่โกรธ  หมีโหด~>

เพราะค่าใช้จ่ายการทำโครงการครั้งนี้ คือใครพอจะมีก็จ่ายก่อน แต่ไม่ได้หารอะไรกัน
วิก็ไม่ค่อยมีเงิน ส่วนนกเองอย่างที่รู้กันคือต้องดูแลพ่อแม่ที่ป่วยหนักทั้งคู่
ใช้จ่ายเงินแต่ละเดือนเกือบ ๆ แสนสำหรับค่ายาและค่าผ่าตัด
ดังนั้นค่าใช้จ่ายเรื่องของหมึก ค่าเครื่อง printer ค่ากระดาษ ค่าแท๊กซี่ ค่าอะไรต่อมิอะไรอีกจิปาถะ
ส่วนใหญ่แม่กวางออกให้ และนกก็ลงขันมาอีกนิดหน่อย

ทุกครั้งที่แม่ทวงถามเรื่องนี้ จะมีประโยคนี้ทิ่มแทงใจทุกครั้ง

"ไหนบอกจะหารกันออก ไม่เห็นมีใครเอาเงินมาคืนแม่เลยสักคน
นกก็ไม่เห็นมาร่วมรับผิดชอบงานต่อ วิก็ไม่ต้องพูดถึง สุดท้ายก็ทำคนเดียว"

ถ้าแม่เป็นกวางแม่จะเข้าใจกวางมั้ย..
อ่านเรื่องของกวางแล้ว  โอ้  เหวอ

ตัวเองเดือดร้อนไม่พอ เอาคนอื่นเดือดร้อนด้วย
ถ้าเจอกับตัวเอง คงโกรธ ควันออกหูไปแล้ว
และไอ้ผู้ชายคงได้อะไรตอบแทนจากการกระทำของมันไปบ้าง
ไม่ปล่อยไว้อย่างงี้หรอก  หมีโหด~

แต่กวางเป็นผู้หญิงที่เก่งจริงๆ ยอมรับเลย  เจ๋ง
ใจดีด้วย  ปลื้ม
จำได้ว่า วันที่กวางโมโหสุด ๆ

กวางก็ทำได้แค่ตวาดใส่ด้วยคำพูดแรง ๆ แต่ไม่ได้หยาบคายว่า

"เฮ้ยนี่บ้านตูนะ ทำอะไรเกรงใจหนังหน้าตูบ้างสิ"

จากเหตุการณ์ที่ บอมมาหาวิที่บ้านกวาง
แล้วมานั่งพลอดรักกันตรงเก้าอี้หลังกวาง
แ้ล้วจอคอมกวางเป็นกระจก มันเห็นอ่ะค่ะ (ตอนนั้นใช้หน้าจอ CRT อยู่)
เห็นว่านั่งตักกัน กอดกัน จูบกัน
ขนาดกวางเป็นเจ้าของบ้าน
กวางยังไม่กล้าทำอะไรบัดสีขนาดนี้เลย

"แล้วมันเป็นใคร!!"  โวย

ใจกวางอยากเอาระเบิดไปวางไว้หน้าบ้านมันจริง ๆ
แต่ทำไม่ได้อ่ะค่ะ เพราะถ้าจะเสียประวัติเพราะคนแบบนี้
อย่าดีกว่าค่ะ ไม่คุ้ม
ยิงแม่งทิ้เลย หมีโหด~

ถ้าเป็นพี่นะ จะแกล้ง อุ๊ยสะดุด น้ำในแก้วเลยสาดเต็มๆ  .... หายบ้ามั้ยเพื่อน หมีโหด~ หมีโหด~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ตอนนี้เรื่องทีสิสกวาง  โอเคแล้วใช่ไหม ?
เยี่ยมมากกวาง เป็นคนดีดีกว่า ถึงแม้จะเดือดร้อนบ้างก็เถอะ

ยิงแม่งทิ้เลย หมีโหด~
ถ้าเป็นพี่นะ จะแกล้ง อุ๊ยสะดุด น้ำในแก้วเลยสาดเต็มๆ  .... หายบ้ามั้ยเพื่อน หมีโหด~ หมีโหด~

กลัวส้ม  ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
เหลือแก้คู่มือจ้ะ 2 เล่ม

เมื่อคืนนี้อาจารย์โทรตามให้ไปเอากลับมาแก้ได้แล้ว
เพราะวางไว้นานแล้วหลังตรวจเสร็จแต่ยังไม่มีใครไปเอา
กวางก็งานยุ่งมาก (อย่างที่รู้ว่าไอทีมีคนเดียวในบริษัท)
ก่อนหน้านั้นเลยไม่ได้ทวงถามอันใดกับอาจารย์

เพราะเคยโทรถามอาจารย์ไปแล้วครั้งนึงเมื่อตอนต้นเดือนธันวาคม
ปรากฏว่าอาจารย์ท่านติดงาน
จึงไม่ว่างตรวจให้เสร็จได้ไว ๆ อย่างที่เราต้องการ
แถมกำชับมาอีกว่า

"เธออย่ามาสั่งฉันนะ ส่งช้าเองไม่ใช่เหรอ
เป็นคนบอกว่าแล้วแต่อาจารย์เองไม่ใช่เหรอ ทีนี้จะมาเร่ง"

หนูขอโทษค่ะอาจารย์  ไหว้

พอป่ะป๊ากับแม่รู้เข้าก็บอกให้ไปบนกับศาลเจ้าแม่งูจงอาง
ขอให้อาจารย์ตรวจเสร็จไว ๆ
แต่ยังไม่ทันได้บนเลยค่ะ
(ไม่มีเวลาไป ทั้ง ๆ ที่อยู่ห่างจากบ้านไปประมาณ 4 ป้ายรถเมล์)
เมื่อวานอาจารย์โทรตามแล้ว

ดีใจมาก ๆ เลย
เย็นนี้เคลียร์งานแล้วจะรีบไปคณะ ลัลลาสุด ๆ  ลันล้า
ตอนไปร้องเกะที่เชียงใหม่กับพี่โอ้เอ้ ทำกุญแจมอไซต์เช่าคาไว้ จนเจ้าของร้านต้องเดินมาตามว่า มีคนเจอ เกือบซวย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

กาก
วางรีบแก้บนนะครับ ไม่งั้นจะละเมอเลื้อย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่ได้บนค่ะพี่แอน  กร๊าก

เลื้อยดึ่บ เลื้อยดึ่บ  น้องดำ
นั่นแหละ นี่ขนาดยังไม่ได้บนะ เฮี้ยนจริงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14