หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถุงมือกันหนาว  (อ่าน 11903 ครั้ง)
เชียงใหม่ ร้อนมาสามวันแล้วครับ  หมีโหด~

แต่บนดอยหนาวจริงๆครับ ตัวเมืองอากาศเย็นๆ กำลังสบายเลย

ถ้าจะเอาหนาวๆ ไปเที่ยวดอยเลยครับ ยะเยือกแน่ เพราะตัวเมืองเชียงใหม่มันเป็นแอ่งกะทะ เลยร้อนกว่ารอบๆ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ใช้ผ้าพันคอแล้วจะอุ๊นอุ่นนะคะ อย่าลืมเชียว

น้องดาไปเที่ยวดอยไหนมาซักที่ จำไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าดอยอินท์หรือเปล่า
เค้ามีบริการถุงมือขายบนยอดดอยเลย  :30:น้องมันบอกว่า 140 เอง
เป็นแบบผ้าอะไรซักอย่าง ละเอียดๆ ลมผ่านเข้าไม่ได้ ด้านในเป็นผ้านุ่มๆ
อุ่นมากกกกกกกก

ใส่ถุงมือไหมพรมแล้วขี่มอไซค์ อยากบอกว่ามันไม่ช่วยอะไรเลย  กร๊าก ฮือๆ~
ลมผ่านเข้ามือฉิวๆ
อย่าให้ลมเข้าอย่างเดียวครับ เคล็ดลับกันหนาว
ซื้อถุงมือก็ก็เลือกผ้าดีๆ อย่าให้ลมเข้า ใช้ได้จริงครับ  เจ๋ง
พูดถึงไม่ให้ลมเข้า
เคยคิดจะเอาถุงมือยางที่ใช้ใส่ทำแล็บสวมทับถุงมือไหมพรม

แต่ทุกคนบอกว่า อุบาทว์มาก ถ้าใส่จะไม่ไปด้วย  กร๊าก
ผมใช้ถุงมือแบบนี้ครับ Columbia หนาวเท่าไหร่ก็กันได้
เคยคิดจะเอาถุงมือยางที่ใช้ใส่ทำแล็บสวมทับถุงมือไหมพรม

แต่ทุกคนบอกว่า อุบาทว์มาก ถ้าใส่จะไม่ไปด้วย  กร๊าก

กร๊าก

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้

พ่อเคยใส่แบบนั้นเหมือนกันดา ใส่แต่ถุงมือยางนะ
ดูแล้วแปลกๆ  กร๊าก

ปล.ขอบคุณพี่โอ้เอ้สำหรับเว็บ และขอบคุณคำแนะนำจากทุกคนนะ+  ลันล้า

ยานอวกาศ  โห

ใส่ถุงมือแลบข้างในเลยครับ กร๊าก
ใส่ถุงมือแล็บข้างในก็ไม่ช่วยอะไรดิ ลมก็ผ่านไหมพรมพาความร้อนออกไปหมด
เราก็จะกลายเป็นคนมือเย็น แต่เหงื่อออก

สรุปว่า ลงทุนซื้อถุึงมือที่ข้างนอกเป็นผ้าร่ม ข้างในบุผ้านุ่มๆ อะดีละ กร๊าก
ถุงมือ นักบิน ดิ

ผ้ากันไฟ ด้วย

กันหนาว ด้วย

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เห็นหิมะแล้วอิจฉา อยากไปเล่นสกีมั่ง  ใช่ซี้~
หน้า: 1 [2]