หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ประจำเดือน ธันวาคม 2551  (อ่าน 40313 ครั้ง)
ถ้ามันยังไม่ตาย นี่ NG เลยครับ  หยี

+ ๆ

ตัวคนเดียว :]
 ไหว้ ขอบคุณค่ะ

ถ่ายริมน้ำอะค่ะ เมื่อกลางวันไปเดินสำรวจมาพอดี
ไปกดเมื่อกี้เลย แดดร่มลมตกได้อารมณ์ดี
ก็หลบให้เห็นเงาที่ทอดมา มีรูปแนวนอนด้วยนะ
แต่ว่าแนวนี้หล่ะดูดีกว่า  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
เฟิร์น เธอนี่ไม่ธรรมดาจริงๆ
เอาบวกไปกิน ปลื้ม

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
มาลงชื่อไว้เผื่อเกิดไอเดียค่ะ
และ สามภาพนั้นของพี่โอ๋น่ารักจริงๆ  กรี๊ดดดดด

อ่านของพี่โอ๋แล้ว  ฮือๆ~
รักลูกมาก ๆ เลยนะคะ  ไหว้  กรี๊ดดดดด

มีทั้งร้อนและฝนแล้ว
น่าจะมีเวอร์ชั่นหน้าหนาวต่อมาด้วยนะคะ  ยิ้มน่ารัก

// ขอบคุณพี่ติ๊กค่ะ  ไหว้

ฮือๆ~ ผมกลัวเฟิร์นมาก
อวตานนะ  อู้ย..

หนาวมันไม่มีนะสิในไทย

ขอยคุณแอ้ ผม + นะครับ
ทั้งคู่ เพราะ ผมบ้ายอ

นี่ก็ย่ออวตารลงหน่อยนึงแล้วนะคะพี่โอ๋  ฮือๆ~
แต่ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวเปลี่ยนให้ก็ได้
เห็นทักหลายคน  กร๊าก  ไหว้

อ่านของพี่โอ๋แล้ว   ฮือๆ~
รักลูกมาก ๆ เลยนะคะ  ไหว้  กรี๊ดดดดด

มีทั้งร้อนและฝนแล้ว
น่าจะมีเวอร์ชั่นหน้าหนาวต่อมาด้วยนะคะ
  ยิ้มน่ารัก

// ขอบคุณพี่ติ๊กค่ะ  ไหว้

ตอนแรกว่าจะมาอ่านของพี่โอ๋วันหลัง เพราะตัวค่อนข้างเล็ก
เห็นข้อความจากเฟิร์นแล้วต้องตามไปอ่านของพี่โอ๋เลย
อ่านมาจนถึงคำอธิบาย แล้วสะดุดที่ประโยคนี้
"ผมสะเทือนใจ
และออกมายืนตรงระเบียง คิดน้อยใจชีวิต
ก็เขียนบันทึกถึงช่วงขณะเวลานั้นไว้"

น้ำตาไหลเลย ฮือๆ~

+ สำหรับความรักของพ่อ

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
 ฮือๆ~ + งานพี่โอ๋ค่ะ อ่านแล้วรู้เลยว่าความรักของพ่อยิ่งใหญ่แค่ไหน

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
อ่านเมื่อกี้
เลยหยิบกล้องไปกดมาเมื่อกี้เลย

gone

ครั้งหนึ่งมันเคยมีชีวิต

สวย  เจ๋ง

เจ๊เฟรินถ่ายรูปสวยนะเนี่ย
เห็นมาหลายรูปแล้ว

มุมมองแต่ละรุปถ่ายออกมา มันดูสวยอะค่ะ   
ใช่ๆ
เฟรินเป็นคนที่มีฝีมือฉกาจด้านถ่ายภาพ ตกแต่งภาพ อะไรแบบนี้นะ
แถมไม่ขี้โม้ด้วย เจ๋งๆ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณทุกท่านที่ชอบกันค่า  ไหว้ หยี

// เอ่อ นั่งมาเกือบจะ 20 นาทีแล้ว
ว่าจะอธิบาย พิมพ์ไม่ออกซักที  ฮือๆ~

เฟิร์นพูดน้อย

ปาด ปาด

กระซวก กระซวก

เลือดซาดกันไปเลย

หน้าแตก หน้าแตก หน้าแตก หน้าแตก

กร๊าก
รูปพี่เฟรินสวย กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8