หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนธันวาคม 2551  (อ่าน 213164 ครั้ง)
เลิกคุยกับพี่โตนดีกว่า  ชิ

ถ่ายรูปเก่งเกิ๊นนน  โวย

อิจฉาเฟร้ย  แหยะ

พนักงานบริษัท.
ชอบต้นไม้สีฟ้ากับถนนสีส้มของแพนด้า กรี๊ดดดดด
ยิ้มน่ารัก/

ส่งบ้างๆ

ชื่อภาพ: แสงหลากสี

แสงเล็กๆพวกนี้ ถึงจะไม่สว่างมากมาย แต่มองแล้วก็ทำให้อารมณ์ดีได้ ด้วยความหลากสีสันของมัน

ชื่อภาพ: ชีวิตเล็กๆ

ใบเมเปิ้ลเล็กๆเหล่านี้ (ใบจริงๆกระจิ๋วเดียวเองนะ) จะเติบโตเืมื่อต้องแสงและเปลี่ยนเป็นสีแดงรอให้ผู้ชมมาชมความงามของมัน  ยิ้มน่ารัก
(ภาพนี้ crop นะคะ เพราะระยะซูมไม่ถึงล่ะ)

ชื่อภาพ: ฝนเทียม

จริงๆแล้วรูปนี้ถ่ายผ่านกระจกรถแดงในเชียงใหม่
ซึ่งกระจกมันเป็นรอย พอแสงมากระทบกระจกจะสวยมากๆ
ถ่ายตอนอยู่บนรถแล้วรถวิ่งอยู่เลยได้ลำแสงมาเป็นเส้นๆล่ะ  ลันล้า

ชื่อภาพ: สายรุ้งและแสงแดด

แสงมันสะท้อนไปสะท้อนมา หักเหไปหักเหมา จนสายรุ้งและแสงแดดมาพบกันได้ที่พื้นดิน  หยี
(ภาพนี้ดึง curve ให้พื้นมันมืดลงนิดหน่อย จานๆทั้งหลายอนุญาตมั้ยอ้ะ)

//แก้ไข ใส่ tag ชื่อภาพของภาพสุดท้ายใหม่ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2009, 22:33 น. โดย แอนค่ะ » บันทึกการเข้า

ฝนเทียม กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ฝนแอนน่าสนใจดี กรี๊ดดดดด

ขอส่งปิดท้ายปลายปีละกันนะครับ

โย
น้องคนนี้อยู่ ป.อะไรไม่รู้ครับ
แต่รับหน้าที่ตีนิ้งหน่องในวงโยฯ ของโรงเรียนอนุบาลปทุมธานี
ถ่ายมาเมื่อเช้าครับ ที่เดียวกะที่จัดงานแต่งเลยแหละ
หอประชุมเป็นหลังคาโค้งปิดแสงไว้ แต่มีแดดลอดลงมาติ๊ดเดียว แปลกดี

อีกชุดนึงถ่ายจากจันทบุรี มีบ้านพ่อโบว์อยู่ที่นั่้น และเป็นบ้านเก่าโบว์ตอนยังเป็นเด็กด้วย
ขอตั้งชื่อทั้งชุดว่า ไม่มีโทรศัพท์และเครื่องปรับอากาศนะครับ
(แต่มีคอมนะเออ)

และภาพสุดท้าย (เยอะจังวะ) - เดอะเดย์ดิเอิ๊ดสะตู๊ดสะติว
ถ่ายจากจันทบุรีเช่นเคยครับ (เอ๊ะ ลงไปยังหว่าอันนี้)

ทุกภาพกดดูใหญ่ๆ ได้เช่นเคยจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอววว ปิดท้ายปลายปีกันสวยๆทั้งนั้นเลย

ชอบชีวิตเล็กๆของแอน
กะรูปแสงลอดพื้นไม้ของแอน

เพราะว่าใช้แสงเป็นส่วนประกอบสำคัญในภาพอย่างชัดเจน

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
กำแพงแถวบ้านของพี่โตน  โวย

ชื่อภาพ : ยาฟรีมีคุณค่า ได้โปรดอย่าทิ้งทำลาย

ถ่ายตอนที่แบตกล้องหมด เล็งถ่ายครั้งเดียวในเวลา 3 วินาที
คิดจะจับวางไว้ที่มุมใดมุมหนึ่งแล้วเว้นฉากดำๆ ... แต่เปลี่ยนใจ
เอาตรงกลางมันนี่แหละ  อืมมมมห์

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เท่ๆทั้งนั้นเลย  กรี๊ดดดดด ไม่รู้จะวิชามยังไง
มันมีแต่เจ๋งๆ ระดับเทพทั้งนั้น
ย้อนไปดูเดือนเมษาตะกี้ ยังกับคนละคนถ่ายเลย  กร๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธ.ค. 2008, 05:05 น. โดย กาปุ๊ก » บันทึกการเข้า
ขอแอบเล่นด้วยน่ะค่ะ  เกย์ออก
ส่งการบ้านวันสุดท้าย อิๆ
ดีน่ะ ที่ัทัน  ปลื้ม

ชื่อภาพ: แสงแห่งรัก
ไม่ได้มีค.หมายอะไรลึกซึ้งหรอกค่ะ พอดี ดอกมันเหมือนหัวใจ แล้วแสงมันส่องมาพอดี
<3

ชื่อภาพ: เพราะแสง.. มันจึงโต
ตั้งใจถ่ายให้เห็น bg เป็นหินๆ
ประมาณว่า ถ้าไม่มีแสง มันก็คงไม่บานขนาดนี้
 (อิอิ)

ความจิงยังถ่ายมาอีกสองสามภาพ
แต่แม่ดันฉกกล้องหนีไปเที่ยวซะก่อน
อดอัพ  ง่ะ

( w a i y e ☆*━━━━‥・
อีกชุดนึงถ่ายจากจันทบุรี มีบ้านพ่อโบว์อยู่ที่นั่้น และเป็นบ้านเก่าโบว์ตอนยังเป็นเด็กด้วย
ขอตั้งชื่อทั้งชุดว่า ไม่มีโทรศัพท์และเครื่องปรับอากาศนะครับ
(แต่มีคอมนะเออ)

เกือบทักแล้วว แต่ดีว่าทันเห็นนวล  ฮือๆ~

โอยยยชอบทั้งนั้นเลย ของทุกคน
โดยเฉพาะฝนเทียมของแอน แอบคิดถึงบ้าน นึกภาพออกเลย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
แสงใต้กระดาน สวยมากก.....  กรี๊ดดดดด
เท่ๆทั้งนั้นเลย  กรี๊ดดดดด ไม่รู้จะวิชามยังไง
มันมีแต่เจ๋งๆ ระดับเทพทั้งนั้น
ย้อนไปดูเดือนเมษาตะกี้ ยังกับคนละคนถ่ายเลย  กร๊าก

วิชามหน่อยสิพี่ปุก นะ นะ  นะนะ
จานท่านอื่นๆด้วย นะ นะ

ขอลหนูแอน พี่ชอบรูปฝนเทียมนะ
รูปมันมีสตอรี่ดี
ถ่ายมาได้สวย นำเสนอไอเดียได้เก๋
ส่วนรูปอื่น ตอบคำถามเรื่องแสงได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่
เลยไม่ขอวิชามนะ
 กรี๊ดดดดด เอิ้ว ขอบคุณค่า

หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41]