หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 41

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนธันวาคม 2551  (อ่าน 213131 ครั้ง)
เออดีๆ เดือนหน้าๆ เกย์ออก (แหม เดือนนี้เพิ่งผ่านไป 5 วันเอ๊ง)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เวลาของคนมีความสุขมันผ่านไปไวจะตาย ชิมิ

เกย์ออก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ไปถ่ายมาแล้วครับ  เกย์ออก

แสงกลางลาดพร้าว

แสงสโนว์แมน

แสงหลักรัชโย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โห 6 แฉกชัดมากๆ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
ส่งด้วยจ้า

แสงเช้าวันพ่อจ้า

แสงกลางลาดพร้าว กรี๊ดดดดด
ชอบที่มีประกายวิ้งเต็มลาดพร้าวไปหมด

เมืองกรุงถึงจะวุ่นวาย แต่ก็สนุกกับแสงสวยๆ ได้
เสียดาย อยากให้มีรถเยอะๆ แสงวิ้งๆ อีกซักแถวนึงในถนนนั้น
(จะทำใ้ห้แสงมันล้นไปไหม ไม่แน่ใจ)

ป.ล.
แท็กซี่ไฟว่างเต็มไปหมดเลยเนาะ ฮิ้ววว

พี่เต้ย กรี๊ดดดดด
ประกายวิ้งแฉกคมๆ นั่นเจ๋งไปเลย

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
 เกย์ออก วิ้งเยอะมาก

ปล. ชอบรูปพี่เต้ยแฮะ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข

รูปนี้สวยมากๆค่ะ ตอบโจทย์แสงได้เต็มๆ
เพราะแสงจากเสาไฟเอย จากรถแทกซี่เอย
เป็นตัวเอกของงานเต็มๆ  แถมยังมีแสงของ
รถที่วิ่งไปวิ่งมาอีก การจัดวางก็ดี
ป้ายรวงร้านค้า ก็ไม่เด่นจนขโมยซีน แต่เล่าเรื่องในภาพได้เป็นอย่างดี
รูปนี้เอมีพัฒนาการ ในการนำเสนอนะ ปกติ จะถ่ายเหมือน
ไม่ได้คิดอะไรเสียส่วนมาก รูปนี้ผ่าน  เจ๋ง
สองรูปที่เหลือ ไม่โดดเด่นในการนำเสนอนะเอ

แสงสโนว์แมน

แสงหลักรัชโย

ขอบคุณครับ  ไหว้

เอยังเล่นกับแสงได้ไม่ดีนักอะเจ๊
จริงๆ อยากได้แสงเต็มๆ ทั้งเส้นเลย แต่พอเปิดชัตเตอร์นานไปก็สว่างวาบทั้งภาพ
เลยได้แสงขาดๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ส่วนของไอซ์นะครับ
พยายามนึกเทคนิคที่ใช้ถ่ายก็นึกไม่ออกจริงๆ ว่าทำได้ไง
ไฟมันเป็นแบบนั้นอยู่แล้วแต่ถ่ายให้เบลอๆ ใช่ไหมครับ
เท่ดีครับ แต่การจัดวางตำแหน่งภาพยังไม่น่าสนใจเท่าที่ควร
คือถ้าจะแนวมันแนวได้มากว่านี้ (อันนี้คุ้นๆ ไหม) หรือถ้าจะเนี้ยบ มันเนี้ยบได้มากกว่านี้ครับ
อันนี้มันอยู่ระหว่างสองสไตล์ ก็เลยดูกั๊กๆ ยังไปไม่สุด
ขอบคุณครับ

คือไฟจริงๆ มันก็อยู่แบบนั้นแหละครับ แค่อยู่คนละฟากสนามเลย (ห่างราวๆ ร้อยกว่าเมตร)
ซูมเข้าไป แล้วกด mode close up ก่อนถ่าย โฟกัสแถวๆ หน้ากล้องให้มันเบลอออกมา

อันของเอ ชอบๆ
ถ้ากดกล้องลงมาอีกหน่อย อาจสวยแบบเนี้ยบๆ เลยเอ
(อีกสองอันข้ามมั่งละกันนะ มันไม่ค่อยชัด)

ส่วนของบักเต้ย
เจ๋งดี โรแมนติกมากเลยนะ เหมือนโปสเตอร์หนังพี่เจ้ยเลย
ถ้าดูดีๆ ภาพนี้เหมือนเอารูปหยินหยางมาแปลงเป็นฟอร์มสี่เหลี่ยมผืนผ้าเลย
ไม่เชื่อลองเลื่อนไปดู

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตอนแรกจะไม่แปะรูปนี้แล้ว
นึกอยู่นาน เลยคิดว่าแปะดีกว่า เพราะมันมีเรื่องเทคนิครูรับแสงอยู่นิดนึงอยากจะบอกคนอื่นด้วย
แต่ยังไม่บอก ให้เม้นกันก่อน
ดูไม่ออกครับ เลยเม้นไม่ถูก ฮือๆ~ สอนด้วยสิวะ

แล้วก็ขอส่งอันนี้อีกอันก่อนนอนนะครับ

"แม่"                                                (ยาย)
กำลังตัดเสื้อให้ลูกสาวอยู่ครับ
นี่เป็นภาพชินตาที่เห็นเวลาไปบ้านโบว์ทุกครั้งเลย

ของพี่เต้ย ทำยังไงให้โฟกัสเบลออะครับ  อู้ย..

ของพี่แอนนี้ ระยิบระยับได้ไง ใช้ฟิลเตอร์เหรอครับ  อู้ย..

ใช้ไอ้แฉกๆ ที่แปะหน้าเลนส์
ขโมยมาจากปุกครับ กร๊าก

หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 41