หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 41

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนธันวาคม 2551  (อ่าน 213133 ครั้ง)
ฟ้ายิ้ม สวยทุกคนเลย โดยเฉพาะของแอนรูปสุดท้าย ที่ผ่านกิ่งไม้ ดูมีจินตนาการดีมาก เป็นมุมมองที่เราคิดไม่ถึงจริงๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดด
ของพี่โอ้เอ้ก็สวยแบบบรรยากาศเมืองๆค่ะ  กรี๊ดดดดด
สำหรับแสงที่หอของกันย์ สวยมาก กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ของกันย์ กรี๊ดดดดด
ไม่เคยอยู่หอในเลยไม่เคยเห็นมุมนี้ (อยากพูดมั่ง น้องดำ)

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขอเข้ามาชมอีกครั้งได้ป่ะ

ชื่อภาพ ธิดาราตรี ๒

น่าเอาไปทำภาพพิมพ์บล็อคกระดาษมากๆ งามมมมมม  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ขอบคุณครับ ไหว้

ถ้าเป็นกลางวันนี่ตรงนี้สภาพดูไม่ได้เลยนะ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กันย์ซึโก๊ยยยยย  อ๊ากกกก

เค้าเรียกพลิกวิกฤตเป็นโอกาส  กร๊าก

:)

ชื่อภาพ ธิดาราตรี ๒

พี่แอน ขอยืมรูปนี้ไปแปะหน้าเว็บแนนนะ กรี๊ดดดดด ไหว้

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
แปะหน้าแนนอะนะ อู้ย..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

แปะหน้าเว็บเด็กสยามอ้ะ ลันล้า
แปะแล้วด้วย ฮี่ๆ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
กรี๊ดดดดด ขอบคุณครับ

เมื่อค่ำตอนนั่งเรือกลับบ้านเห็นฟ้ายิ้ม กลับบ้านมาขึ้นไปถ่ายรูปที่ดาดฟ้ายังไม่สะใจเท่าไหร่
เลยเดินไปบนสะพานซังฮี้ซะเลย จริงๆอยากได้สะพานพระรามแปดเป็นฉากหลัง
แต่ตำแหน่งจันทร์ยิ้มไปอยู่หลังโรงแรมซะได้ เลยได้ผลงานมาแบบนี้ค่ะ

ขออนุญาต crop นะ เพราะคิดตั้งแต่ตอนถ่ายแล้วว่าอยากได้ภาพยาวๆ
ถ้าไม่ให้ crop จะเอาภาพเต็มมาแปะพรุ่งนี้นะ

ชื่อภาพ: เมื่อพระจันทร์ยิ้มให้ฉัน

วิชามตามสะดวกค่ะ  ไหว้

ภาพนี้ดูเผินๆสวยนะหนู
แต่ถ้าจะให้วิจารณ์ตามหลักการถ่ายรูปก็คือ
หนูต้องการนำเสนออะไรกันแน่
เช่น พระจันทร์ พี่มองไม่เห็นแฮะ หรือถ้าเห็นก็เด่นไม่พอ
หรือ ถ้าอยากให้สะพานเด่น
แสงจากตัวเรือก็มาแย่งซีนไปอีก
ภาพนี้ เรือและแสงเลยขโมยซีนไป
ถ้าให้แนะนำคือ ต้องการจะนำเสนออะไร
ให้พยายาม แสดงความสวยงาม หรือ ความโดดเด่นของซัพเจ็คนั้น
ให้ชัดๆ แล้วจะเริ่ด เกิดเองจ้ะ สู้ๆ
ส่งฟ้ายิ้มกันทั้งนั้นเลยแหะ น้องดำ

งั้นส่งอย่างอื่นบ้างนะครับ

ชื่อภาพ ปลายทาง

ถ่ายที่หอทับแก้วครับ เคยเห็นหลายครั้งแล้ว แต่มักเห็นตอนที่ไม่ได้ติดกล้องมาด้วย
วันนี้เอากล้องออกมาพอดี ก็เลยถ่ายซะเลย หยี

ภาพนี้โทนสีและแสงสวยมากเลยค่ะ เจ๋ง
แต่ถ้าจะให้แนะนำคือ
ภาพนี้ เพดานด้านบน มีเยอะไปหน่อย ถ้าหาเก้าอี้มาปีน
แล้วกดภาพลงมาอีกนิด เพื่อให้เห็นแสงจากหนัาต่างที่ต้องการให้เป็นพระเอกของเรื่อง
เฉิดฉายมาอีกนิดนึง ภาพน่าจะสวยมากขึ้น  นอกนั้นสวยมากๆแล้ว ไหว้
ภาพนี้ดูเผินๆสวยนะหนู
แต่ถ้าจะให้วิจารณ์ตามหลักการถ่ายรูปก็คือ
หนูต้องการนำเสนออะไรกันแน่
เช่น พระจันทร์ พี่มองไม่เห็นแฮะ หรือถ้าเห็นก็เด่นไม่พอ
หรือ ถ้าอยากให้สะพานเด่น
แสงจากตัวเรือก็มาแย่งซีนไปอีก
ภาพนี้ เรือและแสงเลยขโมยซีนไป
ถ้าให้แนะนำคือ ต้องการจะนำเสนออะไร
ให้พยายาม แสดงความสวยงาม หรือ ความโดดเด่นของซัพเจ็คนั้น
ให้ชัดๆ แล้วจะเริ่ด เกิดเองจ้ะ สู้ๆ

ลองอ่านคำวิชามของจานปุกด้วยสำเนียง อ.ยิ่งศักดิ์ดูนะครับ
แล้วจะได้ความฮาพร้อมกับสาระ กร๊าก

กร๊าก ทำไมต้องอาจารย์ยิ่งศักดิ์ด้วยฟะ  ชิ
 กรี๊ดดดดด ขอบคุณค่ะ  เป็นอย่างที่จานยิ่ง...ปุกว่าจริงๆแหละ กร๊าก กร๊าก

ความตั้งใจแรกคืออยากถ่ายพระจันทร์คู่กับสะพานพระรามแปดค่ะ
แต่พอเดินขึ้นสะพานกรุงธนไปดูแล้วตำแหน่งมันไม่ได้
ลองเดินไปมาบนสะพานก็ยังเลื่อนตำแหน่งพระจันทร์ไม่ได้
แต่ยังอยากให้มีสะพานอยู่ในรูป เลยออกมาเป็นแบบที่เห็นค่ะ
พอมีเรือมาด้วยแล้วถ่ายยากจริงๆ คือถ้าจะทำให้แสงจากเรือพอดี
ตึกด้านหลังก็จะมืดมากเลย พอจะให้ตึกสว่างหน่อย เรือก็สว่างนำโล่ไปแล้ว

หรือรูปนี้จะดีกว่ามั้ยคะ

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 41