หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 41

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนธันวาคม 2551  (อ่าน 213165 ครั้ง)

แหม๊ไม่บอกตั้งแต่แรกโจทย์นี้  อืมมมมห์

มีภาพตาเยอะเลย  น้องดำ กร๊าก โวย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แสงรถเหลืองๆเส้นๆ ฝั่งรถไฟฟ้า สวยดีครับ  เจ๋ง

กาก

ขอบคุณสำหรับทุกคำวิชามนะครับ  ไหว้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แสงกลางคืน

ยิงก่อนได้เปรียบ เอ้ย
รูปนี้ถ่ายเมื่อวานก่อนโจทย์ แต่อยากให้ติชมกันก่อนนะครับ

เดี๋ยวไปถ่ายใหม่ๆ ไหว้

ของเอ รูปมันไม่มีจุดพีคน่ะ ชื่อรูปชี้นำก็ไม่มี
ไม่รู้เอนำเสนออะไร ก็นะ ถ่ายแบบไม่ได้คิดอะไร
ซึ่งขัดกับจุดประสงค์หลักฝึกถ่ายรูปอยู่แล้ว
ไปถ่ายมาใหม่ไป๊  โวย แต่อุตส่าห์ส่งคนแรก บวกให้ในความร่วมมือ กร๊าก
อยากจะบอก คำว่า แสง
มันเล่นอะไรได้มากมาย ทั้งอารมณ์ และเทคนิค
มันเป็นดำที่ดิ้นได้นะ ลองหามาให้ชม ให้สมฤทัยหน่อยนะจ๊ะ

ล้ำลึกครับ  ดำที่ดิ้นได้  น้องดำ

มันเป็นดำที่ดิ้นได้นะ ลองหามาให้ชม ให้สมฤทัยหน่อยนะจ๊ะ

แอบอ้างไว้หน่อย เผื่อพี่ปุกแก้ กร๊าก

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ดุ๋มดุ๋ยๆ ด๊กดุกด๊ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตามานั่งดู ตาถามว่าโจทย์เดือนนี้ไม่ใช่ปวดขี้เหรอ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ทำหน้้าใสซื่อเหมือนตอนทำบุญแมวเด๊ะๆ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

น้องตาผู้ตกเป็นเหยื่อของความเหลวแหลกของสังคมไทย ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชื่อภาพ: แสงสีปีใหม่...

เล่นง่าย ด้วยความที่หลอดไฟอยู่บนหัวโต๊ะ ส่องไปที่โพสต์การ์ดปีใหม่
แปะไว้ตรงหน้าเลย มองอยู่ทุกวัน ครบปีแล้วสินะ กรี๊ดดดดด

บวกให้ในความน่ารักนะ  กรี๊ดดดดด
แต่มันเห็นคำว่าแสงได้ไม่ชัดเท่าไหร่
ถ้ามีแสงที่เห็นชัดเจน ส่องไปตรงการ์ด
เพื่อให้คำว่า แสง มันเด่น กว่าการ์ดปีใหม่
น่าจะตรงโจทย์มากกว่านี้
แสง ยังไม่แสงแฮะครับ
สีก็ยังไม่สี
แต่ปีใหม่นี่ใช่เลย

ลองหาวิธีดึงความเจ๋งของแสงให้มันแสดงในกรอบสี่เหลี่ยมนี้ให้ได้นะครับ

สำหรับเดือนนี้ ขอย้อนหนีเรื่องอารมณ์
ไปหาเทคนิค

ไว้เข้าเรื่อง อารมณ์ ผมจะกลับมาใหม่นะครับ  ยิ้มน่ารัก
ส่วน เทคนิค คงต้องให้ จาน ท่านอื่น วิชาม กันนะครับ
เพราะ จานโอ๋ ไร้ภูมิด้านนี้โดยสิ้นเชิง  เจ๋ง

พี่โอ๋ไม่มา ก็ไม่สนุกสิ โธ่ว  ฮือๆ~
 อ๊าง~ จะพยายามถ่ายมาให้ได้เลยเดือนนี้

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 41