หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 41

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนธันวาคม 2551  (อ่าน 213137 ครั้ง)
พี่โอ๋ไม่มา ก็ไม่สนุกสิ โธ่ว  ฮือๆ~

ไม่ถนัดเทคนิค จริงๆ ครับผม  ไหว้
ไว้เป็นรูปที่ต้อง ตีความ อะไรเทือกๆ นี้
เมื่อไหร่จะไม่พลาดครับ

เอาแค่ชอบ ไม่ชอบ ถูกใจ ไม่ถูกใจ ก็พอครับ  กรี๊ดดดดด

กาก
ใช่ๆ กรี๊ดดดดด
เรื่องเทคนิคตูก็ไม่ถนัดจริงๆ เหมือนกัน
เพราะก็อย่างที่เห็นว่าไอ้ที่ตูถ่ายๆ มาเนี่ย
มันก็เหมือนชาวบ้านเขาถ่ายเล่นธรรมดาๆ เองครับ
จะให้อลังการแบบจานจู๋นี่ทำไม่เป็นจริงๆ

แต่ถ้าการมีส่วนร่วมนี่อยากให้พี่โอ๋มาร่วมสนุกไปด้วยกันครับ
ไมใช่แค่พี่โอ๋นะ ทุกคนเลยที่ชอบดู ไม่ต้องถ่ายเป็นก็ได้
ขอแค่ชอบดูแล้วอธิบายออกมาได้ว่าตัวเองชอบยังไง
มุมมองจากจานๆ เหล่านี้แหละครับที่ทำให้จู๋ "ฝึกถ่ายรูป" (ใช้คำว่าฝึกนะอย่าลืม) มันสนุก

สนุกกว่าเอาเทพมาวิจารณ์วิชามแล้วคนอื่นไม่กล้าขัดอีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2008, 16:33 น. โดย นายแอน » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แฮร่ เข้าทางซิ ฮี่ๆ
แต่อย่างพี่แอนว่า มันเป็นเรื่องของเทคนิคมากกว่าจะเน้นอารมณ์ แต่ถ้ามองแง่ดีก็ถือว่าเดือนนี้เอาไว้ฝึกฝีมือละกันครับ ไหว้

----------------------------------------------------------
แสงกลางคืน

ยิงก่อนได้เปรียบ เอ้ย
รูปนี้ถ่ายเมื่อวานก่อนโจทย์ แต่อยากให้ติชมกันก่อนนะครับ

เดี๋ยวไปถ่ายใหม่ๆ ไหว้

แฮร่ ฮี่ๆ.....

2 ปีก่อนผมถอยกล้อง D70s มาพร้อมขาตั้งกล้อง และสิ่งแรกที่ผมถ่ายคือ ไฟกลางคืนแบบเอ อย่างนี้เลย จากนั้นผมเอารูปไปให้พี่ๆใน reuters photo club ดู ก็ได้รับคอมเม้นท์มาว่า
"ภาพกลางคืนควรจะถ่ายให้มันเป็นกลางคืน"

เอาสรุปง่ายๆนะ กร๊าก ภาพสว่างไปครับ ดูจากป้ายโฆษณาด้านข้าง และภาพมันยังไม่ได้สื่อถึงความเป็น แสงกลางคืน ซักเท่าไหร่ เพราะไม่มีจุดเด่นหรือพระเอกของรูปที่จะบอกว่าเป็นแสงกลางคืน มันออกไปทางแสงห้างมากกว่านะครับ ไหว้

เอละเมิดกฏข้อแรกนะครับ ไปถ่ายมาใหม่ กร๊าก

กำลังก้าวเข้าสู่โลกแห่งการถ่ายภาพแล้ว  กร๊าก

ภาพนี้จริงๆ แล้วอยากให้มันดูระยิบระยับน่ะครับ แต่ยังทำไม่ได้  ชิ
อยากรวมทุกแสงแปลกๆ มาไว้ด้วยกัน

แสงรถเป็นเส้น
แสงไฟแฉก
โบเก้อีก
น้ำแบบฟองๆ

แต่รวมหมดแล้วมันเละ  น้องดำ

ไปถ่ายใหม่แน่ๆ ครับ

จานอู๋เปิดทริป

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มาแปะไว้ก่อนค่ะเดี๋ยวได้โอกาสแล้วจะโพสนะ  อ๊าง~
งั้นเราต้องรบกวนอาจารย์อู๋ มาช่วยหน่อยละค่ะ  หยี
ผมว่า "แสง"
หรือโจทย์เดือนนี้
จะหมายถึง วันพ่อ หรือ พ่อได้มั้ยครับ
(ใกล้เข้ามาแล้ว)

ท่านเป็นเหมือนแสงนำทางชีวิต   อ๊าง~

ตัวคนเดียว :]
เอาเลยครับ รอชม กรี๊ดดดดด

กาก
แสง ที่เป็นรูปธรรม นามธรรมได้หมดค่ะ
พูดเสียเท่ ยังคิดไม่ออกเลย  กร๊าก
อ๊ะ นึกไอ้ที่ดีกว่ารูปเดิมได้แล้ววววววววววววววว

ต้องไปหาก่อนว่าถ่ายได้ที่ไหนมั่ง ฮือๆ~

ดูแล้ว
ยังหาทางเข้าทำไม่ได้เลย  ปลื้ม

ยากจังครับ  น้องดำ  ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]
 อืมมมมห์ นึก นึก นึก...

จะเอาแสงขวดไหนดีหว่า  :หิว:

:)
อืมมมมห์ นึก นึก นึก...

จะเอาแสงขวดไหนดีหว่า  :หิว:
อย่ามาแย่งนะ อ๊ากกกก ผมจองก่อน

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 41