หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 22

ผู้เขียน หัวข้อ: F0NT AWARD 2008  (อ่าน 92019 ครั้ง)
1. นักปั่นยอกเยี่ยม
1.1
เหตุผล
1.2
เหตุผล
1.3
เหตุผล

2. ภาพยนตร์ยอดเยี่ยมแห่งปี
ปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่น
เหตุผล : ชอบกับหนังสไตล์บ้านๆ ครับ

3. กระจู๋ยอดเยี่ยมแห่งปี
เดชคัมภีร์วิปลาส
เหตุผล : ไม่น่าเชื่อว่าเค้าจะคิดขึ้นมาได้ครับ  ไม่น่าเชื่อจริงๆ (แจ๋ว แจ๋ว)

4. อัลบั้มยอดเยี่ยมแห่งปี
เล้าโลม  18 UP
เหตุผล : ผมไม่ค่อยได้ฟังเพลงซะด้วยสิ  เอาเป็นว่า "โจทย์รัก" จี๊ด  โดนใจมากครับ

5. บุคคลยอดเยี่ยมแห่งปี
คิดไม่ออก - -
เหตุผล

ที่เหลือไว้ค่อยมา edit
ยอมรับว่าเลือกยากจริงๆ คนปั่นจู๋เนี่ย ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2008, 23:09 น. โดย =[-L-]=22 » บันทึกการเข้า

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
1.1 พี่นัท
เหตุผล พี่นัทเป็นผู้หญิงที่ฮาได้ตรงตามอุดมคติของผมมากๆ และนอกจากนี้ พี่นัทก็เป็นคนที่สนิทกับผมเป็นคนแรกๆในฟ๐นต์
1.2 พี่แอน
เหตุผล พี่แอนเป็นผู้ใหญ่บ้านที่ดี ดูแลและเป็นมิตรกับชาวหมู่บ้านได้อย่างทั่วถึง ไม่ว่าจะเป็นคนที่อยู่มานานแล้ว หรือว่าลูกบ้านหน้าใหม่ๆ
1.3 พี่ร่ม
เหตุผล เป็นผู้ชายที่งุงิแล้วไม่น่าเกลียด แถมยังน่ารักอีกต่างหาก (อันนี้ชมจากใจจริง)

พลอย
เหตุผล : คุณเป็นเอก ยังเป็นที่หนึ่งในใจผมเสมอ ถึงจะดูไม่รู้เรื่องยังไง ผมก็ชอบหนังแก
 โวย ลืมไป พลอยนี่ หนังปี2550 นี่นา
งั้นเอาใหม่ เป็นเรื่อง
แบทแมน
เหตุผล : ชอบโจ๊กเกอร์ ชอบบท ชอบไอเดียและมุมมองของคนทำหนังเรื่องนี้

3. อัลบั้มยอดเยี่ยมแห่งปี
ทิงนองนอย
เหตุผล สารภาพว่า ไม่ได้อินทุกเพลง แต่เพลงที่โดนเล่นเอาโดนอย่างจัง เมื่อดูจากลูกเล่นและภาพรวมแล้วก็นับถือในความละเอียดและตั้งใจของพี่ๆเค้าล่ะครับ

4. กระจู๋ยอดเยี่ยมแห่งปี
มากระโดดกันเถอะ
เหตุผล เข้าไปดูทีไร ยิ้มได้ทุกที แถมเป็นกระทู้ที่ส่งอิทธิพลต่อผมมากถึงมากที่สุด ตอนนี้ไปถ่ายรูปที่ไหน แล้วไม่ได้ถ่ายช็อตกระโดด อารมณ์เหมือนเยี่ยวไม่สุด

ท่านสมัคร สุนทรเวช
เหตุผล ปุโถ่วววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2008, 11:54 น. โดย edมาหยอก » บันทึกการเข้า
เอ๊ดครับ อะไรคือ งุงิ ครับพี่ไม่เข้าใจ พี่แก่แล้ว

ห้ะ....เมื่อกี้ใครว่ากูแก่  โวย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
1.1 เก้อ
เหตุผล ความเป็นมนุษย์เก้อ แบบเก้อๆ เนี่ยแหล่ะ
ไม่ว่าจะสั้นหรือยาว จะรีบไปไหน ถ้าเก้อโพส ก็จะหยุดและอ่านทุกครั้ง (ถ้ารีบมากก็จะกลับมาอ่าน)
หลากหลายเหตุผล ตรรกะ หรือคำอธิบายยาวๆ ของเก้อ อ่านแล้วโดนใจหลายครั้ง
บางอย่างที่ไม่เห็นด้วยกับเก้อก็มี แต่ในย่อหน้านั้นก็จะมีคำอธิบายแบบเก้อ เก้อทุกครั้งซึ่งก็ อืม.. จริงของเก้อ

1.2 พี่ป๋าณต
เหตุผล เท่

1.3 พี่แอน
เหตุผล ไม่มีเหตุผล พี่แอนดูพยายามคุยทั่วถึงดี กับขาจรบางทีไม่มีคนสนใจเค้า พี่แอนก็ตอบให้

ชอบ the mist กับ batman
เหตุผล หมอกกินคนนี่สุดๆ ดูแล้วเครียดมาก ต้องตะโกนออกมาดังๆเลย
หนังบ้าอะไรไม่รู้ โคตรกดดันความรู้สึกมนุษย์้เลย ดูแล้วรู้สึกว่า อยากเดินไปกอดใครสักคนจริงๆ
แบทแมนอันดับสอง ชอบ เท่ดี เพอร์เฟคมากๆ

ไม่มีโหวตค่ะ
เหตุผล ไม่ค่อยฟังเพลงใหม่ๆ

4.กระจู๋ยอดเยี่ยมแห่งปี
ยุปสภา
เหตุผล ได้อะไรเยอะเหมือนกันนะจากกระจู๋นี้

1. อู๋
เหตุผล ขอบคุณมากที่ดูแลกัน ขอบคุณที่ให้อภัยทุกครั้ง และขอบคุณที่พามารู้จักพี่ๆ เพื่อนๆในนี้
2. พี่โบว์
เหตุผล ขอบคุณมาก หลายๆอย่างค่ะ
3. พี่แอน
เหตุผล ขอให้มีความสุขเยอะๆ ปีนี้กราฟชีวิตพุ่งขนาดไหน ปีหน้าให้พุ่งทะลุกว่านี้

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เอ้อ ถ้าไงข้ออื่นๆ ที่ไม่ใช่นักปั่นยอกเยี่ยม
รบกวนโหวตอันเดียวนะค้า

จะใส่รองอันดับหนึ่งสองสามสิบมาด้วยก็ได้ แต่สุดท้ายให้เลือกไว้คนเดียวนะๆๆ

มิฉะนั้นในข้อนั้น เดือนขอไม่นับคะแนนเสียงนะคะ ไหว้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โธ่ๆๆ  ฮือๆ~ งั้นเดี๋ยวค่อย edit ออก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
แก้แล้วคร้าบ อ๊าง~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
นั่นท่าเป็นลมเหรอนัท...  อู้ย..

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
จะต้องมีภาพเด็ดประจำปีด้วยเหรอ    ฮือๆ~

นั่นท่าเป็นลมเหรอนัท...  อู้ย..

จ๊ะ เป็นลมจริง ๆ พี่ ไม่ได้โม้

ไม่ได้อยากให้ถ่ายนะ แต่ว่ากลัวเดินต่อแล้วมันจะล้มให้อายหมาอายแมวมัน   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
ภาพนี้ สู้ภาพกระโดดรับดอกไม้งานแต่งโบว์ได้เลยนะ
เบียดกันคู่คี่มาก  หยี

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 โวย  ไม่ต้องย่ะ 

เลวยั้นเงา

ใช้กล้องพี่โก้ถ่ายด้วยนะครับ  ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
คิดไปคิดมา น่าจะมี
ภาพแห่งปี
ด้วยนะครับ 

แต่มาคิดอีกที

ถึงมีไป

พี่นัทก็ชนะขาดลอยอยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธ.ค. 2008, 18:57 น. โดย edมาหยอก » บันทึกการเข้า
จะเหลือเรอะ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
1.1 หมอแมว
เหตุผล : มีสาระ และเป็นตลกอุปกรณ์ที่แพรวพราวมากครับ ฮาทุกจู๋  กร๊าก
1.2 ยักษ์แอน
เหตุผล : ยังคงเป็นยักษ์ที่สุดยอดเหมือนเดิม
1.3 นัท
เหตุผล : ทำให้กระจู๋น่าติดตามขึ้นเยอะ

บุญชู 9
เหตุผล : เป็นหนังไทยที่ดูแล้วชอบสุดของปีเลย

Tattoo Colour : จงเพราะ
เหตุผล : ฟังกันทั้งวันเลยอัลบั้มนี้  (แจ๋ว แจ๋ว)

4. กระจู๋ยอดเยี่ยมแห่งปี
จะเกิดอะไรไหม
เหตุผล : ทำให้ F0nt สั่นสะเทือนกันเลยทีเดียว

หมอแมว
เหตุผล : หมอแมวทำให้ผมกลัวหมอน้อยลงครับ อยากให้หมอทุคนเป็นแบบหมอแมว  กร๊าก

รอคอย
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 22