หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 22

ผู้เขียน หัวข้อ: F0NT AWARD 2008  (อ่าน 91964 ครั้ง)
แหงเลย  ง่ะ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
1. นักปั่นยอกเยี่ยม (ไม่เรียงลำดับ)
1.1 นายแอน
เหตุผล ตลกเวลาที่ควรตลก และสาระในเวลาที่ควรสาระ มุมมองของแอนทันสมัยและเยี่ยมมากค่ะ อันนี้ขอซูฮกเลยจริงๆ
1.2 เกดลดา
เหตุผล ไม่มีอะไร พี่ชอบเกด เกดน่ารักจ้ะ  กรี๊ดดดดด
1.3 กาปุกค่ะ
เหตุผล ปุกเป็นผู้หญิงที่เท่ห์มากๆ เลยค่ะ ชอบความรู้สึกที่จริงใจ ตรงไปตรงมา.. อีกอย่างคือ ไม่รู้ดิ เวลากระทบกระทั่งกัน (หลายๆ คนในนี้ก็เป็น)
คือกล้าที่จะบอกว่า ขอโทษ อย่างจริงใจ.. ทำให้สังคมมันงดงามค่ะ.. แล้วก็ชอบรูปสวยๆ ของปุกด้วยนะ..

(จริงๆ ชอบหลายๆ คนเลยอ่ะ แต่มีให้เขียนแค่นี้ ทำไงได้ล่ะเนาะ.. ถ้าไม่ชอบก็คงไม่เข้ามาทุกวันอย่างนี้หรอกเนอะ..) ยิ้มน่ารัก

2. ภาพยนตร์ยอดเยี่ยมแห่งปี
The Dark Knight
เหตุผล สุดยอด.. เหมือนที่ทุกๆ คนชอบค่ะ คุ้นเคยเหมือนการ์ตูนวัยเด็ก แต่ก็ลึกซึ้งบาดอารมณ์ แฝงแนวคิด.. วุ้ย.. เอาเป็นว่าชอบ  หยี

3. อัลบั้มยอดเยี่ยมแห่งปี
Ost. Juno
เหตุผล ถ้าใครยังไม่ได้ฟัง และดูหนังเรื่องนี้.. ลองหามาเสพนะคะ ..สุดยอดค่ะ เพลงใสๆ ฟังเพลินๆ ก็ได้ ฟังความหมายก็ซึ้ง..
หนังก็เจ๋งค่ะ แต่ไม่เกี่ยวกับข้อนี้ใช่ไหม..

4. กระจู๋ยอดเยี่ยมแห่งปี
กระจู๋เปิดใจ
เหตุผล รู้สึกว่าเป็นจู๋ที่ดี ใจๆ ดีค่ะ .. (จริงๆ ชอบดึกแล้วสาวขานะ..   กึ๋ยๆ)

5. บุคคลยอดเยี่ยมแห่งปี
ในหลวงค่ะ สุดยอดของทุกปีเลย..
เหตุผล โดยเฉพาะปีนี้.. กับเรื่องที่งานพระราชพิธีของพระพี่นาง.. และทุกสิ่งทุกอย่าง ไม่ว่ากระแสสังคมจะเป็นไปยังไง ใครจะคิดจะทำอย่างไร
ขอทำดีเพื่อพ่อหลวงองค์นี้ค่ะ อย่างไม่มีเงื่อนไขและไม่ตั้งคำถาม  ไหว้

1. นักปั่นยอกเยี่ยม (ไม่เรียงลำดับ)
1.1 เก้อ
เหตุผลเก้อ อธิบายอะไรได้เด็ด และเด็ดจนขาด
ผมเจอตัวจริงเก้อแล้ว ในงานแต่งงาน นายและนางสิงห์โต
แวบแรก หมอนี่รั่วแหงๆ  ยิ้มน่ารัก
1.2 หมอแมว
เหตุผล ไม่มีอะไร เพราะหมอแมวไปเยี่มมผมตอนป่วยหนักไง 5 5 5
แต่ที่มากกว่านั้น หมอเป็นหมอ ที่มากกว่าหมอ(อาจจะเป็นตลกด้วย)
เอาเป็นว่า หมอคือ แมวที่โอเค เอ้ยไม่ใช่สิ
ช่างเถอะ ผมชื่นชมหมอแมวอย่างมากมาย
1.3 จักรี
เหตุผล ผู้จัดการทีมของ FST ครับ ยกให้อีกปี เจ๋ง

1.4 พี่อ๋าส์
เหตุผล ผมเจอแกตอนงานแต่งเดียวกับที่เจอเก้อ
และ และ และ ในความหมายหลากหลายว่า ถูกชะตา

-

จ๊อบ บรรจบ
เหตุผล
ผมก็ฟังอยู่เท่านี้ มีครบทุกอัลบัม เวลาขึ้นรถก็ฟังแต่จ็อบ
ลูกสาวเรียกลุงจ็อบ ฉะนั้นมันก็ เร็กเก้ กันตลอดเวลา
(ถึงแม้ไม่มีผมให้ ถักหัวแบบงูเก็งกอง แต่ใจได้ คงไม่กะไร)

ยุบสภา
เหตุผล
เป็นกระจู๋ ที่มีความดีของตัวมัน แต่เมื่อถึงวาระนึง
ผมก็แจ้งแก่ใจตัวได้ทันทีว่า (ทั้งๆ ที่ควรแจ้งตั้งนานแล้ว) พันนั้นเอง
เป็นกระจู๋ที่ผมกดเข้าที่แรกเสมอ

-

// ผมไม่โหวตแอน นะครับ
เพราะ ถ้าเอาชื่อแอนลงมาก็ ขาดลอย
สำหรับผม แอนจะชนะ ขาดลอย
เลยขอ ยกไว้ บนหิ้ง เจ๋ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2008, 11:35 น. โดย นาย ภาณุพันธุ์ » บันทึกการเข้า

1. นักปั่นยอกเยี่ยม  หมีโหด~

1.1 นัท
เหตุผล ก็เพราะจู๋ไหนก็มีนัท (ไม่เชื่อเปิดดู)  คริคริ
1.2 เฟิร์นหห์
เหตุผล ก็เพราะจู๋ดึกแล้วคุณขาล้วนๆ ~  (อิอิ)  กึ๋ยๆ
1.3 ออยและเฮียโอ๋
เหตุผลเพราะเจอสองคนนี้ออนไลน์เว็บฟ๐นต์ทุกเช้า คริคริ

ไม่มี
เหตุผลเพราะปีนี้ยังไม่ได้ดูหนังซักกะเรื่อง  หมีโหด~

GrooveRider
เหตุผล เพราะผมชอบเพลง "หยุด"  อ๊าง~

ระบายใจ
เหตุผล ผมชอบนั่งอ่าน มันเหมือนเป็นพลังเล็กๆ คอยดันเราไม่ให้จมน้ำ
คนอื่น และหลายคน ทุกข์มากกว่าเรา หลายเท่า เรามันเล็กน้อย เท่านั้นล่ะ  เจ๋ง

1. แอน
เหตุผล ผมชอบที่แอนไม่ค่อยสนใจตัวเอง แต่สนใจคนรอบกาย อย่างดีเยี่ยม
แอนดูแล ใกล้ชิด แบ่งปัน สิ่งที่แอนมีความสุข ให้คนอื่น
แอนเป็นคนที่ไม่หล่อ
แต่โคตรแมน ผมย้ำว่าโคตรแมน และขอให้โคตรแมนแบบนี้ตลอดไปนะจ๊ะ จุ๊บๆ  จ๊วบ

2. พี่โอ๋
เหตุผล
พี่โอ๋เป็นผู้ชายฮาร์ดคอร์ในคราบของพ่อที่น่ารัก ของสามีที่ดีของครอบครัว
เป็นคนหัวล้านที่เตะบอลเท้าซ้าย และเล่นแรงด้วยสัญชาตญานของนักบอลอย่างแท้
ผมสงสัยว่า ถ้าผมมีแรงพอๆ กับพี่โอ๋ แล้วปะทะกัน 50-50 คงเป็นผมที่กระเด็น  (อิอิ)

3. หมอแม้ว
เหตุผล
เหมือนจะเป็นหมอ แต่ผมฟันธงว่าแกอยากเป็นตลก แต่สอบไม่ได้ เลยมาเข้าหมอแทน
หมอฮาแบบนี้เรื่อยๆ และตลอดชีวิตนะครับ เพราะคนไข้ไม่ได้ต้องการยา แต่ต้องการความสุข
จริงๆ นะหมอ  ไหว้

4. ผมยกให้ทั้งกลุ่มนะ จาก http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,14601.45.html
เหตุผล
ถ้าผมเป็นสัตว์พวกนั้น ผมจะกราบตีนพวกคุณครับ ที่ยังหันหน้ามาแล
ตัวผมสกปรก เหม็นเน่า เฟะ ยังมีกลุ่มคนเล็กๆ กลุ่มนึง มาสนใจ
กราบงามๆ ครับ  เจ๋ง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ยกเว้นยุบสภา ค่ะ   ไม่ค่อยได้เข้า   ชิ

เลวยั้นเงา
เดี๋ยวปล้ำพี่แอนดีกว่า  เกย์ออก อิๆๆ

นัทเข้าไป สภามันจะถล่มนะ ดีแล้วล่ะที่ให้มันยุบเฉยๆ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

คือ ความจริงสาระก็มีนะ แต่สื่อไม่ค่อยได้ดีเท่าแอน หรือเท่าเก้อ   ง่ะ

เลวยั้นเงา
1.1 ลุงโอ๋
เหตุผล เป็นผู้ชายที่รักครอบครัวมาก ดูจากหลาย ๆ โพสที่ผ่านมา
1.2 นัท
เหตุผล ตลก (สำคัญมาก) โดนอำบ่อย แต่ไม่ค่อยโกรธใคร
1.3 หมอแมว
เหตุผล เป็นหมอที่ฮามาก ๆ

ไม่มี
เหตุผล ไม่ได้ดูหนังสักเรื่อง -

-
-

กระจู๋ยุบสภา
เหตุผล ได้เห็นมุมมองความคิดของหลาย ๆ คน เป็นที่ที่คนเถียงกันแล้วจบ (จริง ๆ ใช้คำว่าถกดีกว่า) ที่สำคัญใช้เหตุผล
มาคุยกัน มาวิเคราะห์กัน ไม่เหมือนบอร์ดอื่น ๆ ที่เคยเข้าไป

-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2008, 15:02 น. โดย YDA » บันทึกการเข้า

"หากชีวิตสิ้นหวังกับการล้มเหลว ก็ยากที่จะพบกับความสำเร็จที่รออยู่"
เฮ้ย ในยุปสภา มีถกกันด้วยเหรอ  หื่น ต้องย้อนอ่านตั่งแต่หน้าแรกซะแล้ว  หื่น

กาก
ผมเข้าไปในยุบสภาแล้ว ฟังไม่รู้เรื่องครับพี่นัท ลุงโก้
เหมือนหลุดเข้าไปเจอ คนเขาคุยภาษา ซี ยังไงยังงั้น  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ผมเข้าไปในยุบสภาแล้ว ฟังไม่รู้เรื่องครับพี่นัท ลุงโก้
เหมือนหลุดเข้าไปเจอ คนเขาคุยภาษา ซี ยังไงยังงั้น  (เหงื่อแตกพลั่ก)

\ง่ะ

เลวยั้นเงา
ผมก็ฟังไม่รู้เรื่องเหมือนกัน ร่ายยาวๆ แบบภาษาการเมืองไม่เป็น
แค่เข้าไปบอกความรู้สึกเท่านั้นล่ะ

รู้ได้ไงครับว่าเจ๊นัทไม่โกรธ

แค่สู้ไม่ได้ กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
รู้ได้ไงครับว่าเจ๊นัทไม่โกรธ

แค่สู้ไม่ได้ กร๊าก

\ง่ะ/

คือ บางวูบเคืองๆ  เหมือนกันนะ   ชิ

แต่ขี้เกียจทะเลาะ  ไม่อยากมีเรื่องด้วย 

อะไรที่ตัด ๆ ได้ก็จะตัด ๆ ไป

มันทำให้ร่างกายนัทแปรปรวนค่ะ   

เมนส์หาย หมดกำหนัดทางเพศ ฯลฯ   ชิ

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 22