หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 22

ผู้เขียน หัวข้อ: F0NT AWARD 2008  (อ่าน 91990 ครั้ง)
พี่อ๋าห์จะโผล่มาฮาได้นิ่มๆ ทุกจู๋ที่ตูโผล่ไป เป็นผู้อาวุโส ที่ใช้บอร์ดเพื่อ
คลายความเครียดตัวเอง ได้อย่างน่าเลียนแบบยิ่ง โพสต์ก็เยอะ
ปั้นก็แยะ ในขณะที่คนอื่น ใช้อินเตอร์เน็ตไวกว่าแสง
แต่พี่อ๋าห์ใช้เนท56K ช้าๆแต่ได้คุณภาพ บางทีต่อไม่ติดก็ไปเล่นกับหมาแทน
น่าสมสารมาก
  กร๊าก

ว้าววว จริงหรือนี่ ว้าววว

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก
จริ๊งงงง

เล่นบอร์ดแล้ว ออนเอ็มไม่ได้ด้วยนะ
เดี๋ยวมันแล็ค(กว่าเดิม กร๊าก)
ตูขอรีบตอบก่อนมั่งนะ
ไม่งั้นโดนกระแสคนอื่นจูงใจหมด
เดี๋ยวพอใกล้ๆ แล้วค่อยมาแก้อีกที

1. นักปั่นยอกเยี่ยม
1.1 หมอแมว
เหตุผล หมอแมวก็ยังคงเป็นหมอแมวครับ
คำว่านักปั่นยอดเยี่ยมในมุมของตูนี่คือ
ปั่นบ้าบออะไรไม่รู้ ยอดเยี่ยมฉิบหายเลย
ซึ่งในที่นี้หมอแมวได้ทั้งปั่นบ้าบอ และปั่นฉิบหายครับ
1.2 ลุงอ๋าห์
เหตุผล ลองอ๋าห์ก็ยังคงเป็นลุงอ๋าห์
ที่ตลก น่ารัก และสุขุมนวลสกุลกับทุกอย่างที่เกิดขึ้นต่อหน้าต่อตาเรา
การปั่นของลุงอ๋าห์ทุกครั้งมีความหมายพอที่จะทำให้ตูกดดาวเข้าไปอ่าน
แม้ช่วงนั้นจะปวดขี้มากๆ ก็ตาม
1.3 เก้อ
เหตุผล ใจจริงอยากให้เก้อได้รางวัลนี้เข้าสักปี (อ้าว ส่วนตัวนี่หว่า)
หมอแมวเหมือนกับเก้อตรงที่เวลาจะสาระก็สาระได้ย่อยง่าย
เวลาตูชอบใครสักคน ไม่ใช่ที่เขาดูฉลาดจนเราเอื้อมไม่ถึง
แต่อยู่ที่เขาฉลาดและแบ่งปันความฉลาดนั้นมาให้เราโดยไม่รู้สึกว่ายัดเยียดอึดอัด
ปีนี้ทั้งสามคนที่ผ่านมาข้างบนนี้ทำได้ในระดับที่ตูพอใจมากๆ

นอกนั้นที่อยากให้แต่ก็ไม่ได้ให้ซะที ตัดใจยากเย็นจริงๆ นะ
- พี่ร่ม พี่แกมาเอาโค้งสุดท้ายของปี
  คะแนนสะสมเลยน้อยไปหน่อยเมื่อเทียบกะคนอื่นที่สม่ำเสมอมาตลอด
  คราวหน้าถ้าจะไปสมัครเว็บไหนก็สมัครเสียตั้งแต่ช่วงมกรานะครับ
- พี่โอ๋ ปีนี้เราได้เห็นมุมอื่นๆ ของพี่โอ๋ที่น่าสนใจน่าติดตาม
  แต่แกปื๊ดแตกในยุบสปาบ่อยๆ เลยตัดคะแนน กร๊าก

2. ภาพยนตร์ยอดเยี่ยมแห่งปี
ปีนี้มีหนังดีๆ หลายเรื่องนะครับที่ดูมา
หนังที่ตูชอบคือหนังที่สนุกเท่านั้นเอง
ไม่ได้รู้จักคุณค่า้ด้านศิลปะภาพยนตร์ใดๆ ทั้งสิ้น
- IRONMAN เจ๋งมากๆๆ สนุกมากๆ
- BATMAN เจ๋งมากๆๆ รู้สึกรักฮีโร่ตัวนี้ขึ้นมาเลย
- สี่แพร่ง เป็นหนังที่ดูในโรงสองรอบ แล้วก็ดูแผ่นอีกรอบ เรื่องเดียวในชีวิต
- WALL-E ตูเฉยๆ แฮะ ไม่ค่อยอินเท่าไหร่ (สงสัยเพราะหลับด้วย)
- VANTAGE POINT นี่ก็โคตรสุดยอดเลยครับ เสียดายว่าดูได้รอบเดียว มาดูอีกรอบแล้วความสนุกนั้นก็หมดไปเพราะรู้เรื่องฉิบแล้ว
- THE HAPPENING หนังที่คนชอบครึ่งนึงคนชังครึ่งนึง ตูอยู่ครึ่งที่ชอบ
- [REC•] นี่ก็โอเคนะครับ เพิ่งดูตะกี้เอง กร๊าก สนุกมากๆ แต่บทไม่แปลก (หนังพวกนี้ขายดีเทลมากกว่าบทอยู่แล้ว)

//แก้ไข คิดดูอีกทีตูเปลี่ยนใจละ

อันดับสองได้แก่ CLOVER FIELD
ไปดูมาวันแรกๆ หรือวันแรกที่เข้าฉายเลยมั้ง
ดูไปก็ เหยดดดดดดด... ไป ดูจนจบแล้วก็ยัง เหยดดดดดดดด
กลับมาบ้าน หาอ่านข้อมูลเพิ่มเติมอย่างบ้าคลั่ง
(ก่อนดูก็หาข้อมูลนะ แต่หาแบบธรรมดาอย่างที่ใครเขาทำกัน)
ชอบมากๆ ครับ สนุกมากๆ ชอบแบบส่วนตัวโคตรๆ

แต่สุดยอดแล้วคงยกให้เรื่องนี้ครับ - THE MIST
โคตรรรรรรสุดดดดยอดดดดดดดแห่งงงโลกกกกกกกกกกกก โวย โวย โวย โวย
เหยดดดดดดดดดดดดดดดดดด โวย โวย โวย โวย โวย

3. อัลบั้มยอดเยี่ยมแห่งปี
ปีนี้ซื้อซีดีแค่ไม่กี่แผ่นครับ นอกนั้นยืมฟังเอา
- ทิงนองนอย ของโมเดิร์นด็อก ก็โอเค แต่ไม่กรี๊ดสุดๆ
- มหรสพชีวิต ของไทร อันนี้ชอบมาก แต่ปีก่อนโหวตไปแล้วทั้งที่ยังไม่รู้ว่ามันมีออกมาเป็นอัลบั้มครับ
- LIFT ของกรูฟไรเดอร์ส ชอบจริงๆ ครับอันนี้ แต่แพ้ที่หนึ่งไปนิดเดียว

สรุปว่ายกให้ ไคโจบราเธอร์ส จากอาร์เอสละกันครับ
เหตุผล ซื้อจากเซเว่นแล้วเปิดฟังหลายๆ รอบ
ร้องตามอย่างน่ารำคาญ สนุกดี

4. กระจู๋ยอดเยี่ยมแห่งปี
จะเกิดอะไรไหม
เหตุผล แก้จากยุบสภาเป็นอันนี้เพราะเมื่อกี้ลืม กร๊าก
แต่จู๋นี้เป็นจู๋ที่ปรึกษากับโบว์นานมากว่าจะตั้งอะไรกันยังไงดี
ในที่สุดก็มีอันนี้ครับ

5. บุคคลยอดเยี่ยมแห่งปี
ที่ 2 คือ พลเอกอนุพงษ์ เผ่าจินดาครับ
แต่ที่หนึ่งคือ โบว์ แฟนตูเองแหละ กร๊าก กร๊าก

เหตุผล ปีนี้โบว์ท็อปฟอร์มในชีวิตมากครับ
ใครอยู่ใกล้กันชิดกันจะรู้ว่าปีนี้กราฟชีวิตของเราพุ่งขึ้นสูงสุดยังกะกราฟโลกร้อน
นั่นก็เพราะโบว์ - ภรรยาตูเองครับ ยิ้มน่ารัก

อ้วกไหม .. เชิญกด

// ตัดหน้า 21 คน เหวอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2008, 01:07 น. โดย นายแอน » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอ๊ะ เดี๋ยวๆ
คือไม่ได้พิมพ์ผิดนะคะ อียอกเยี่ยมเนี่ย ฮือๆ~
ปีที่แล้วๆ มา มันเป็นตำแหน่งนี้จริงๆ ค่า โวย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ปล่อยปุกไปเท้อะ ปุกยังไม่เข้าใจ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
1.1 พี่เป็ด
เหตุผล
ปั่นกันแบบทิ้งการทิ้งงาน ลืมลูก ลืมเมียกันเลยทีเดียว

1.2 นัท
เหตุผล
ผู้หญิงที่นิสัยน่ารัก เฮฮา เป็นที่ชื่นชอบ(ให้แกล้ง)ของบรรดาคนในฟ้อนท์ โดยไม่ถือโกรธ(หรือเปล่า)

1.3 แอน
เหตุผล
นึกไม่ออก ใส่เอาใจเจ้าภาพไปก่อน น้องดำ

Iron Man
เหตุผล
เป็นหนังที่สมเหตุสมผลในระดับที่น่าจะเป็นไปได้ในอนาคตอันใกล้ๆ + ชอบพระเอกสไตล์แบบนี้

MiLD - MILD (มายด์)
เหตุผล
เป็นอัลบั้มที่ฟังติดต่อกันทุกวันตลอดเวลางาน ถึง 1 เดือนโดยไม่เบื่อ

ยุบสภา
เหตุผล
สำหรับคนที่ไม่เข้าใจ และไม่ได้ติดตามข่าวสารบ้านเมืองอย่างเป็นเรื่องเป็นราว
ที่นี่ได้แปลศัพย์ยากๆ ทั้งหลายให้อยู่ในระดับที่มนุษย์อย่างผมเข้าใจได้  เจ๋ง

หมอแมว
เหตุผล
ผมชอบที่หมอเค้าไม่ถือตัว + ตลก + ฝีมือกราฟฟิคแนวมาก เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2008, 00:32 น. โดย ต่อเวอรีน » บันทึกการเข้า
เข้ามาแก้ไขใส่เพิ่ม และคอนเฟิร์มคำตอบจ้ะ

1.1 พี่แอน
เหตุผล
พี่แอนไม่ได้มาบ่อย แต่เหนือเมฆในทุกๆรีพลายมากค่ะ คารวะ
โดยเฉพาะไอ้ตุ่มตบมุกสีม่วงเนี่ย  กร๊าก

1.2 พี่นัท
เหตุผล
แอบรู้สึกว่าพี่นัทเป็นผู้หญิงที่เปิดเผยและเป็นตัวของตัวเองมาก เป็นบุคคลที่สร้างรอยยิ้มให้กับทุกๆกระจู๋ที่เปิดไปดู
โผล่ไปไหนก็เจอพี่นัทตอบ ทั้งฮาและสาระและไร้สาระได้เป๊ะตามสถานการณ์มากค่ะ

1.3 พี่หมอแมว
เหตุผล
มันยังต้องมีเหตุผลอื่นใดอีกหรือกับคนคนนี้  โวย
เป็นหมอที่ตลกที่สุด ทำกราฟฟิคได้สุดติ่งที่สุดเท่าที่เกศเคยเจอมาเลย

กรี๊ด Wall-E กับ Batman-Dark knight สองเรื่องอ่ะ
เหตุผล
ขอตัดใจได้อันใดอันนึงก่อน เดี๋ยวมาอีดิทค่ะ
โอย ตัดใจยากมาก แต่ยกให้วอลอีละกันค่ะ ประทับใจมากๆ เพราะเข้าไปดูแบบไม่รู้พลอทเรื่องอะไรเลย ไร้ซึ่งความคาดหวังใดๆ
พอไปดูแล้ว เห้ย เจ๋งว่ะ เจ๋งทุกฉาก เนื้อเรื่อง รายละเอียด แม้กระทั่งเครดิตตอนจบ บร๊ะเจ้าห์  โวย

ไม่โหวตละกันค่ะ
เหตุผล
ปีนี้ไม่มีอะไรจี๊ดใจเลย  ไม่ล่ะ หนึ่งเดียวในดวงใจ ที่ควักตังค์ซื้อแล้วฟังทั้งอัลบั้มไม่เบื่อยังคงเป็น Life in Cartoon Motion ของ Mika
แต่มันเป็นปี 50 อ่ะ งั้นไม่โหวตละกัน

จะเกิดอะไรไหม
เหตุผล
เป็นกระจู๋ที่เก็บดาวถี่มาก และทำให้ขนลุกด้วยความปลื้มปิติอย่างไร้สาเหตุทุกครั้งที่กดเข้าไปอ่านเลย

แม่ต้อย ไทยประกัน
เหตุผล
ดูโฆษณานี้กี่ครั้งก็ร้องไห้
มีตติ้งทำบุญของฟอนท์ครั้งหน้า ไปมูลนิธิแม่ต้อยกันมั้ยคะ  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธ.ค. 2008, 12:28 น. โดย เกศฟ้า » บันทึกการเข้า

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
ขอค้านของน้องเกศ
หนึ่งนัทมันมีโหมดสาระด้วยเหรอ
สองแอนนี่มันเข้าไม่บ่อยเหรอ  กร๊าก มันมานิ่มๆ แต่เก็บทุกจู๋นะเตง
 กร๊าก กร๊าก
เอ๊ย เกศว่าเกศเคยเห็นพี่นัทโหมดสาระนะ หรือเกศงงอวตาร  นึกออกละ โหมดยุบสปานั่นเอง
ส่วนพี่แอน ที่ว่าไม่บ่อยคือ เห็นรีพลายไม่บ่อยถ้าเทียบกับคนอื่นอะค่ะ (โดยเฉพาะพี่ร่มห์  คริคริ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2008, 01:46 น. โดย เกศฟ้า » บันทึกการเข้า

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
ตูอ่านเฉพาะจู๋ที่สนใจหรอก ชิ (เผอิญสนใจเยอะ)
ใครจะเหมือนเอ็งล่ะปุก ดูแต่ถ่ายรูปๆ (งอน ชิ)

1.1 หมอแมว
เหตุผล หมอเป็นคนดี มีมุกเยอะ ไม่เปอะเปือน เพื่อนๆ แยะ และทำประโยชน์อเนกอนันต์
ผมว่าการช่วยชีวิตคนมันยิ่งกว่าสร้างเจดีย์เจ็ดชั้นที่อยุ่บนเจดีย์38 ชั้นซะอีก 
แล้ว แล้ว แล้ว แค่นี้ยังไม่พอยังวางตัวได้ดีมากเลย มาดหมอมาเล่นหัวกับคนอย่างผมนี่ผมนึกไม่ออกจริงๆ
ถึงได้รู้สึกว่า โอ้ว จอร์ดมาทอดกล้วยมากๆ เลยครับ
1.2 พี่เก้อ
เหตุผล กร๊าก    ผมนี่ ตั้งแต่ปีแรกผมก็เสนอชื่อพี่มาตลอดเลย
ผมจำได้ว่าโพสต์แรกที่ผมโพสต์ที่โชว์ของในฐานนาขาจรนอนริมทาง
พี่เป็นคนคอมเม้นเรื่องคำผิดผมซะเหี้ยนเกรียนเตียนโล่งเลย
แล้วผมก็มาขัดใจเกี่ยวกับเหตุผลที่พี่ไม่มีศาสนามากๆ เลยจะบอกให้
เห็นหลายโพสต์มากที่ดูจะย้ำนักย้ำหนา และในช่วงปีที่สองที่ผมอาศัยอยู่ก็มีจู๋เกี่ยวกับศาสนาที่ถกกันจริงๆ จังๆ
ขึ้นมา ทำให้ผมได้รุ้อะไรเกี่ยวกับพี่มากขึ้น อันนี้เก็บไป แต่ด้วยเหตุผลที่เหมือคนอื่น
ในการที่พี่มองอะไรรอบด้านเกินกว่าผมซะอีกแล้วแถมเป็นคนที่อธิบายอะไรได้เห็นภาพสุดๆ
แนวคิดที่ขุ่นคลักไปด้วยข้อมูล โพสต์หล่อๆ ก็ผุดขึ้นมาให้เหล่าสาวกได้ยลครั้งแล้วครั้งเล่า
มันช่วยยืนยันความคิดที่ผมมีต่อพี่ว่า ไม่ว่าจะเจอกับเรื่องราวใด
พี่ก็จะออกมาเสนอเหตุผลที่นำไปสู่ทางออกที่ดีให้ได้แน่ๆ ในการมิตติ้งครั้งแรก
เจอกับพี่ที่พี่มาขอจับมือผมผมยังแปลกใจเลยว่า ผมเองตะหากที่น่าจะขอพี่จับมือ
1.3 พี่แอน พี่โอ้เอ้
เหตุผลเลีย

ปีนี้ไม่รู้สึกว่าชอบหนังเรื่องไหนที่สุดเหมือนทุกปี (หรือด้วยเพราะว่าไม่มีเวลา)
//เดี๋ยวไว้แก้ไขอีกที

ผมนึกไม่ออกจริงๆ ให้ตายสิ

+++

ขอคิดก่อนนะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

จักรีตอบได้ไม่เท่ห์เลย

ตาอ่านแล้วบอกว่าอะไรของมันอะ อีบ้านี้  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
น้องตาด่าจักรีว่าอีบ้าเลยเหรอ
เป็นตูตูหนีไปเข้าป่าแล้วนะ

1.3 พี่แอน พี่โอ้เอ้
เหตุผลเลีย

ไอ้บ้า กร๊าก

//
เพิ่งเห็นว่าเอบอกว่าน้องตาอ่านแล้วพูดว่า อีบ้า

แหม คนน่ารักก็คิดอะไรคล้ายกันแบบเนี้ย ยิ้มน่ารัก

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 22