หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนวันที่จากแฟลช เป็น Date ใน MySQL ยั  (อ่าน 4123 ครั้ง)
คือผมต้องการเก็บวันจากจากแฟลช ลงใน MySQL ในรูปแบบของ Date ครับผม

แต่ว่าใช้ปฏิทินที่มันมีให้ในแฟลชอ่ะคับ ที่คลิกเลือกวันได้ พอเลือกแล้วจะออกมาในรูป 28 Nov 2008 ประมาณนี้อ่ะคับ

ทีนี้ผมจะเก็บลง DB ในรูปแบบของ Date ผมก็ต้องเปลี่ยนค่าให้มันเป็น 28-11-2008 ใช่มั้ยครับ

ผมเลยอยากทราบวิธีอะคับ

ขอรบกวนพี่ๆหน่อยครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้ผมแก้ให้ออกมาในรูป 18-11-2008 ได้แล้วครับ แต่ Date ของ MySQL มันเกบเปน YYYY-MM-DD อะคับ
มันเอาปีขึ้นก่อน ผมเลยงงกอีกละ T-T

ชอยหน่อยคร๊าบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2008, 16:49 น. โดย newlife99 » บันทึกการเข้า

เปลี่ยน format ของปฎิทินที่แฟลชดูครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โค้ด:
<?php
$string 
"28 Nov 2008";
echo 
$string;
echo 
" ===>> ";
echo 
date('d-m-Y'strtotime($string));
?>

แหยะ
เปลี่ยนตงไหนอ่าคับ ผมลอง ship+F7 ดูแล้ว มันไม่มีให้เปลี่ยนอะคับ
มันมีแต่ให้เปลี่ยนลักษณะการแสดงผลบนปฏิทินอะคับ  แต่พอเลือกวัน มันก็ยังออกมาเปน 28 Nov 2008 เหมือนเดิม

หรือผมหาไม่เจอเองหว่า
โอ้ ขอบคุณมากมายเลยครับผม  กรี๊ดดดดด
หน้า: [1]