หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเหล้าในซอยหอ  (อ่าน 21598 ครั้ง)
บ้านพี่เก้อ ฮิตติดดาวเเดง  กร๊าก

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ผมก็เป็นนักศึกษาคนหนึ่งที่อยู่หอพักน่ะครับ อยู่มาสี่ปีละ ( หวังว่าจะสี่ปี  ฮิ้ววว )
มหาลัยชื่อดังแถวรังสิต  อ๊าง~

อยู่มาตั้งแต่มันเงียบๆ ไม่มีอะไรเลย ผีหลอกมากๆ

จนตอนนี้ร้านเหล้ามันมาเปิดเยอะมากๆ เรียกได้ว่าทุกๆห้าเมตรเลยมั้ง
แล้วไอ้้ร้านห่าพวกนี้ก็เสียงดังมากๆ ( ร้านมันจะเริ่มเปิดสองทุ่มกว่าๆครับ ลากยาวไปจนถึงเที่ยงคืนบางทีก็ตีหนึ่ง )

บางทีผมก็อยากจะหลับจะนอน อากาศมันก็เย็นๆ อยากจะเปิดหน้าต่างบ้าง
ก็เปิดไม่ได้เพราะไอ้พวกห่านี่

แถมวันดีคืนดีก็มีต่อยกันบ้าง  ซึ่งล่าสุดเป็น สิบรุมหนึ่ง หน้าหอผมเลยครับ ( ผมยืนดูที่ระเบียง  ฮิ้ววว )

เกิดคำถามขึ้นในใจผมหลายข้อครับ

- ผู้ปกครองจะรู้รึเปล่านะ ว่าสภาพแวดล้อมที่ลูกๆหลานๆท่านมาอยู่มันเป็นแบบนี้
แน่นอนว่าผู้ปกครองมาส่งตอนเช้าๆ ร้านเหล้ามันไม่เปิดให้เห็นหรอกเนอะ

- คนที่เปิดร้านเหล้าบริเวณนี้ คิดอะไรอยู่ครับ?
ผมเข้าใจว่าคงพูดถึงอายุว่า ระดับอุดมศึกษาน่าจะรู้อะไรควรไม่ควร อีกเรื่องแน่นอนว่ามันขายได้ และขายดี
ผมค่อนข้างแน่ใจว่าคนที่ตะโกนตอนตีสามนี่ไม่น่าจะรู้ว่าอะไรควรไม่ควร

- เคยมีคนบอกว่า ร้านเหล้าแถวนี้ดีออก ไม่ต้องไปกินไกลๆ ( นั่น! )
ซึ่งผมคิดในใจว่า ดีออก ไปกินไกลๆ ตายไกลๆ  ฮิ้ววว

- ผมอยากรู้ว่าเขามีความเกรงใจกันบ้างไหม กับการส่งเสียงรบกวนคนอื่น
คิดว่าไม่มี เพราะมีคงไม่ทำเป็นแน่แท้

ปล.  ตอนนี้ร้านมันเปิดแล้วครับ  หน้ามึน
ปล2 ไว้มาเล่าต่อ ยังมีอีกเยอะ  ฮิ้ววว

ขอบคุณที่รับฟังครับ

เอ๊ว....เอ๊ว... ในที่สุดเมิงก็ตบะแตก ทนพวกมันไม่ไหว  มาระบายจนได้

555+  โชคดีกุอยู่บ้าน นานๆจะไปซักที

ถ้าไม่มีคนกินก็ไม่มีคนมาเปิด

จะโทษร้านค้าก็ไม่ได้เพราะเค้าก็ต้องทำมาหากินเช่นกัน แต่มันอยู่กับพฤติกรรมผู้บริโภค

ดูอย่างบ้านพี่เก้อวันนั้นสิ เมากันซะที่ไหน  กร๊าก

อนาคตของชาติเมาแล้วขาดสติ  น่าดีใจแทนผู้จ่ายตังค์
           เอาค่าเหล้ามาซื้อแมคให้กุดีกว่า

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."

จะบอกว่าร้านไม่ผิดเลยมันก็ไม่ใช่นะ

แน่นอนว่าถ้าไม่มีร้านมาเปิด มันก็ไม่มีคนมากิน

ไปหากิน เมากันที่อื่นดีกว่า

perfectionist
ปะ งั้นไปกินเตี๋ยวไก่ลุงเลิศ

เมาได้เหมือนกัน    กร๊าก

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."

ลุงเลิศมีประวัตินะเว้ย ไว้มาหอเดี๋ยวเม้าท์  น้องดำ

ร้านหน้ามอ ยังอยู่รึเปล่า  น้องดำ

หอสุขสบายอะไรนั่นน่ะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ถ้าจำไม่ผิด ยังอยู่นะครับ  ฮิ้ววว

เอ๊ะ หรือว่าหอสวัสดี

เอ๊ะ หรือว่าหอสวัสดี

ห๊ะ  โวย 

แถวมช.ก็มี "หอคำ" กับ "หอริมดอย" ล่ะ  เกย์ออก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

ต้องไปชิมลิ้นจี่หน้าหอด้วยนะ อร๊อย อร่อย  แหยะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โห ดูชื่อ  เกย์ออก

หอสวัสดีขึ้นชื่อเรื่องความเคร่งครับ เป็นหอหญิง อีกชื่อนึงคือหอนางชี  ฮิ้ววว

มันเป็นเรื่องสำนึกสาธารณะน่ะ

แบบเดียวกับที่นิสิตนักศึกษาหญิงใส่สั้นรัดติ้วโชว์ร่อง
แล้วก็บอกว่ามันสิทธิของหนู โตแล้ว คิดเองได้
แต่หนูลืมนึกถึงจิตสำนึกที่ "อยากให้สังคมดีขึ้น" ว่ะ
ร้านเหล้าพวกนี้ก็เหมือนกัน

อะไรต่อมิอะไรรอบๆ ตัวที่เราเห็นแล้วฉุนกึกทุกวันนี้ก็เหมือนกัน
ทุกวันนี้เราปัจเจกกันจนเอาตัวเองรอด สังคมจมดินช่างมัน
เรารอด และไม่ผิดอะไรด้วยเพราะเป็นสิทธิของเรา

โตขึ้นเราก็จะเป็นแบบนั้นกันแหละครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

กด "ตบมุข" ของพี่แอนแล้วตกใจ  น้องดำ

----------------------------------------

หลายคนอ้างสิทธิส่วนตัว แต่จะมีสักกี่คนที่รู้ว่าสิทธิของตัวเองมีแค่ไหน

สมัยนี้มันเป็นซะแบบนี้ล่ะครับ  ไม่รู้เมื่อไหร่จะมีสำนึกร่วมกัน

ต่อไปอาจจะมี
สถาบันการศึกษาและยาดอง  อู้ย..  :หิว: :หิว:

อืมมม...
หอสวัสดีขึ้นชื่อเรื่องความเคร่งครับ เป็นหอหญิง อีกชื่อนึงคือหอนางชี  ฮิ้ววว

ห๊ะ  หอนางชี  โวย

กดปุ่มด้วย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
กดแล้ว กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7