หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเหล้าในซอยหอ  (อ่าน 21591 ครั้ง)

ผมก็เป็นนักศึกษาคนหนึ่งที่อยู่หอพักน่ะครับ อยู่มาสี่ปีละ ( หวังว่าจะสี่ปี  ฮิ้ววว )
มหาลัยชื่อดังแถวรังสิต  อ๊าง~

อยู่มาตั้งแต่มันเงียบๆ ไม่มีอะไรเลย ผีหลอกมากๆ

จนตอนนี้ร้านเหล้ามันมาเปิดเยอะมากๆ เรียกได้ว่าทุกๆห้าเมตรเลยมั้ง
แล้วไอ้้ร้านห่าพวกนี้ก็เสียงดังมากๆ ( ร้านมันจะเริ่มเปิดสองทุ่มกว่าๆครับ ลากยาวไปจนถึงเที่ยงคืนบางทีก็ตีหนึ่ง )

บางทีผมก็อยากจะหลับจะนอน อากาศมันก็เย็นๆ อยากจะเปิดหน้าต่างบ้าง
ก็เปิดไม่ได้เพราะไอ้พวกห่านี่

แถมวันดีคืนดีก็มีต่อยกันบ้าง  ซึ่งล่าสุดเป็น สิบรุมหนึ่ง หน้าหอผมเลยครับ ( ผมยืนดูที่ระเบียง  ฮิ้ววว )

เกิดคำถามขึ้นในใจผมหลายข้อครับ

- ผู้ปกครองจะรู้รึเปล่านะ ว่าสภาพแวดล้อมที่ลูกๆหลานๆท่านมาอยู่มันเป็นแบบนี้
แน่นอนว่าผู้ปกครองมาส่งตอนเช้าๆ ร้านเหล้ามันไม่เปิดให้เห็นหรอกเนอะ

- คนที่เปิดร้านเหล้าบริเวณนี้ คิดอะไรอยู่ครับ?
ผมเข้าใจว่าคงพูดถึงอายุว่า ระดับอุดมศึกษาน่าจะรู้อะไรควรไม่ควร อีกเรื่องแน่นอนว่ามันขายได้ และขายดี
ผมค่อนข้างแน่ใจว่าคนที่ตะโกนตอนตีสามนี่ไม่น่าจะรู้ว่าอะไรควรไม่ควร

- เคยมีคนบอกว่า ร้านเหล้าแถวนี้ดีออก ไม่ต้องไปกินไกลๆ ( นั่น! )
ซึ่งผมคิดในใจว่า ดีออก ไปกินไกลๆ ตายไกลๆ  ฮิ้ววว

- ผมอยากรู้ว่าเขามีความเกรงใจกันบ้างไหม กับการส่งเสียงรบกวนคนอื่น
คิดว่าไม่มี เพราะมีคงไม่ทำเป็นแน่แท้

ปล.  ตอนนี้ร้านมันเปิดแล้วครับ  หน้ามึน
ปล2 ไว้มาเล่าต่อ ยังมีอีกเยอะ  ฮิ้ววว

ขอบคุณที่รับฟังครับ

perfectionist
 อ๊าง~ แอบเข้าใจ

คงเป็นคล้ายๆ กันหมดทุกที่

ตอนที่อยู่ม.นเรศวรที่พิดโลก ก็เป็นแบบนี้
ตั้งกันเป็นดง เรียกกันว่าเป็นซอยโลกีย์

มาอยู่เชียงใหม่ หอดาก็อยู่ที่ถนนนิมมานเหมินทร์ ซึ่ง ก็รู้ๆกันว่าเป็นแหล่งเที่ยว
แล้วที่ๆ ดาอยู่ก็อยู่ติดกับกาดเชิงดอย ซึ่ง ก็เป็นที่ตั้งของดงร้านเหล้าแบบเปิดโล่่ง
ไม่ต้องห่วงเรื่องเสียง (ยิ่งช่วงลอยกระทง ทั้งเสียงเพลง เสียงพลุ เสียงประทัด อย่างกับอยู่กลางสนามรบ)

วันนี้ไปหลังม.กับเพื่อน ที่ซอยวัดอุโมงค์
เพื่อนบอกว่ามีร้านเหล้าแบบเปิดโล่งเนี่ยแหละ เปิดแบบไม่เกรงใจใคร
มีโปรโมชั่นเบียร์ถูกมาก ดังนั้นกลุ่มเป้าหมายที่มาก็เป็นคนที่มาเพื่อเมา
เมาแล้วก็เสียงดัง

แต่ก็อย่างที่รู้กัน ตำรวจจะทำอะไรกับร้านพวกนี้ได้

วันดีคืนดี คนที่อยู่แถวนั้นเค้าทนไม่ไหว ก็เอาขวดปาเข้าไปในร้าน

ไม่ได้ถามเพื่อนว่าเป็นยังไงต่อ แต่รู้สึกสะใจเล็กๆ
อ๊าง~ แอบเข้าใจ

"แอบ" เข้าใจ  ยอมรับแล้วสินะ  แหยะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
เคยเห็นตำรวจนั่งในร้านด้วยแหละ  หน้ามึน

คงเป็นซอยส่วนบุคคล อันเป็นเหตุหนึ่งที่ทำอะไรไม่ได้

ซอยเดียวกันเเน่ ๆ เลยนะพี่โม่

น้องดำ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ปู่ร่มมาป่วนอะไรเขาเนี่ย..  อ๊าง~

เข้าใจและเห็นใจน้องโม่นะ..
ที่พี่อยู่ตอนนี้ก็มีร้านแบบฟังเพลงสบายๆ เล่นดนตรีสด อยู่ใกล้ๆ แต่คนไม่โวยวายอ่ะยังโชคดี
แต่ไอ้ที่ต้องฟังเพลงซ้ำๆ ทุกคืนจนถึงเที่ยงคืน .. ก็ทำให้เปลืองแอร์เหมือนกันเพราะต้องปิดประตูซะเป็นส่วนมาก..
ตอนนี้ชินซะแล้ว.. รู้สึกว่าทำอะไรไม่ได้..  ใช่ซี้~

ซอยเดียวกันเเน่ ๆ เลยนะพี่โม่

น้องดำ

อ้าวเหรอ  น้องดำ

ใช่ใช่ (ไหม๊)

มีร้านโอยั๊วะ ใช่ไหมหละ  เกย์ออก

T&I
ใช่ใช่ (ไหม๊)

มีร้านโอยั๊วะ ใช่ไหมหละ  เกย์ออก

งั้นใช่แล้วแหละ  กร๊าก

มีมหาลัยที่ไหน ... มีร้านเหล้าที่นั่น  น้องดำ

ตัวคนเดียว :]
หึหึ

เเต่อัยย์อยู่ท้ายซอยนะ

พี่โม่อยู่ตึกไหน?

ไม่ชอบโอยั๊วะ อย่างนึง ตั้งเก้าอี้ ล้ำออกมา ตรงถนน น่าเกลียด  ชิ

T&I

อยู่เบเนดิกต์ อะ  ฮิ้ววว

ร้าน ที่ว่าการ ตรงข้ามกับหอเลย ( นักร้องเสียงแย่มาก เปิดเทปยังพอทน )

อ่อ ร้านในซอย ไม่เคยเข้าสักร้านนึงนะ
ดูมันเหมือนชุมชนเเออัดยังไงไม่รู้
อีกอย่างเสียงดังมาก ไม่รู้คิดยังไง

เเหม๊ถ้าชั้นอยากกินจริง ๆ ชั้นสามารถ ไปที่บรรยากาศดี ๆ กว่านี้ไม่ดีกว่าเร้อ

T&I
ปรกติไม่ค่อยกินที่ร้าน ไม่ค่อยชอบเสียงดัง ๆ

ซื้อมากินที่มหาลัย ไม่ก็ที่หอเพื่อน ไม่ก็บ้านเก้อดีกว่า  แหยะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7