หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: **เรียนลัด เล่ห์โกง Photoshop - แล้วจะทึ่ง**  (อ่าน 9618 ครั้ง)
เอาลิงก์มาฝากครับ ที่ชอบงานสร้างสรรค์

http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=104504

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ย. 2008, 18:47 น. โดย สมต้น » บันทึกการเข้า
เก็บตังค์ๆ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด   399 บาท

ขอเป็น cs4 เลยละกัน  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
คือ สมต้น นี่โคตรขยันโฆษณาเลย ฮาๆ
ว่า แต่เล่มนี้ กราฟฟิก ของ บ. ได้อ่านมั่งไหม คริคริ

งั้นเหรอ ตั้งชื่อหนังสือได้เย้ายวนมากๆ

DiggityDaw aka วัวโหดด
พี่สมต้นบอกว่าจะแจกเหรอครับ  แหยะ

Today you , Tomorrow me.
พี่สมต้นบอกว่าจะแจกเหรอครับ  แหยะ

ขอบคุณพี่สมต้นล่วงหน้าครับ  แหยะ

ตัวคนเดียว :]
 กร๊าก
พี่เค้าเอาดีทางนี้จริง จริ๊ง
เก็บตังค์ๆ กร๊าก

ครั้งก่อน ผมลืมเอาหนังสือไปให้แอน ไว้เจอกันจะเอาไปให้นะครับ  คริคริ  คริคริ
ผมว่าตั้งเป็นกระจู๋แนะนำหนังสือเลยดีมั้ยครับ เกย์ออก

ปกคุ้นๆ เป็นหนังสือแปลมาจากฝรั่งอีกทีใช่มั้ยครับ ไอ้มืดหมี

ผมว่าตั้งเป็นกระจู๋แนะนำหนังสือเลยดีมั้ยครับ เกย์ออก

ปกคุ้นๆ เป็นหนังสือแปลมาจากฝรั่งอีกทีใช่มั้ยครับ ไอ้มืดหมี

แล้วถ้าจะให้ดี
เอามาเป็นรางวัล ให้น้องๆ หนูๆ
ได้ร่วมสนุกชิงรางวัลกันซักเล่ม 2 เล่ม ก็ดีนะฮะพี่

ไอเดียเยี่ยม...  (แจ๋ว แจ๋ว)

มีให้นะ 2 เล่ม ลองคุยกับ แอนดูนะครับ ว่าจะเล่นเกมอะไร แบบไหน จะได้ร่วมสนุกกัน

เดี๋ยวผมเตรียมหนังสือไว้ให้ 2 เล่ม เว็บจะได้มีสีสัน
เออ ดีนะครับ ไหว้
ขอบคุณสปอนเซอร์อย่างเป็นทางการไว้ล่วงหน้าเลยละกันครับ

เอาล่ะ ใครจะจัดแข่งอะไรลองมาสนุกกันมะ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออ ดีนะครับ ไหว้
ขอบคุณสปอนเซอร์อย่างเป็นทางการไว้ล่วงหน้าเลยละกันครับ

เอาล่ะ ใครจะจัดแข่งอะไรลองมาสนุกกันมะ กรี๊ดดดดด

ก็ถ้าเกี่ยวกับเฉาะ ก็เป็นแต่งภาพ หรืออะไรก็ได้
แบบว่า หนังสืออะไร เราก็จัดแข่งให้มันเข้ากะหนังสือไง  กรี๊ดดดดด
หรืออีกมุมหนึ่ง...

1. ต้องการโปรโมทเว็บฟอนต์หรือไม่, อาจจะเล่นเกมที่เกี่ยวกับฟอนต์ หรืออะไรที่เกี่ยวกับเว็บ (คนเล่นอาจจะถูกจำกัด เฉพาะกลุ่มที่รู้เรื่องนี้)
2. โพสต์รูปที่รีทัชแล้ว, และให้พวกเราประชาชนชาวฟอนต์ ช่วยกันลงคะแนน (กำหนดวันรับ-วันปิดลงคะแนนโหวต วิธีนี้อาจต้องยุ่งๆ กับ User เดียว ลงได้คะแนนเดียว)
3. หาเกมที่ทุกคนสามารถร่วมเล่นได้ ไม่เฉพาะกลุ่มมากไป
4. คำถาม หรือเกมให้ดู Grand สักนิดหนึ่ง ให้รู้สึกว่ามันไม่ง่ายนะ และมันก็ไม่ยากเกินไป

อย่างอื่นยังคิดไม่ออก ..  อืมมมมห์

หน้า: [1] 2