หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32

ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์ 14 ธันวา ซีวิคขอชำระแค้น  (อ่าน 122530 ครั้ง)
เมื่อสมัยหนุ่ม
ผมเล่นตั้งกะ 6 โมงเช้า ยั้น บ่ายสาม
ทุกเสาร์ อาทิตย์ จนเมียต้องบอกให้เพลาๆมั่ง
(ไม่งั้นจะมีผัวใหม่ )

ตอนนี้แก่แล้ว
เลยเอาตามสมควร
แต่ก็จะหาเวลาว่างเล่นตลอด

คือ ผมบ้าการเล่นและดูบอลมาก
แต่ไม่เล่น พนันเลยนะ
ฉะนั้นอย่างไรก็ได้ขอให้ได้เตะบอล
 เจ๋ง

เมื่อสมัยหนุ่ม
ผมเล่นตั้งกะ 6 โมงเช้า ยั้น บ่ายสาม
ทุกเสาร์ อาทิตย์ จนเมียต้องบอกให้เพลาๆมั่ง
(ไม่งั้นจะมีผัวใหม่ )

ตอนนี้แก่แล้ว
เลยเอาตามสมควร
แต่ก็จะหาเวลาว่างเล่นตลอด

คือ ผมบ้าการเล่นและดูบอลมาก
แต่ไม่เล่น พนันเลยนะ
ฉะนั้นอย่างไรก็ได้ขอให้ได้เตะบอล
 เจ๋ง

เหมือนกันเลยพี่ เเถวบ้านเค้าจะเล่นบอลกันเย็นๆ ผมก็ไปซะบ่ายสอง ไปนั่งเฝ้าสนาม ไปเตะฟรีคิ๊กเล่นกับเด็กๆ(หลอกให้เด็กเป็นประตูให้.. ฮิ้ววว) คนอื่นเลิกแล้วผมก็ยังไม่เลิก กลับบ้านดึกๆตลอด

พี่ไปเล่นเเถวใหนชวนผมไปด้วยนะพี่โอ๋
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2008, 10:19 น. โดย CsC๐หัวโต๐ {ชู} » บันทึกการเข้า

콧대가 당신을 사랑
ผมพูดถึงสมัยก่อน  (อิอิ)
เมื่อก่อนผมเล่นที่ไทยญี่ปุ่น- ดินแดงครับ
และเดินสายกินเดิมพันไปทั่วกรุงเทพ
และรอบนอกไม่ไกล

ตอนนี้(อีกสองเดือนข้างหน้า)
ก็หาเล่นกะเพื่อนๆ ตามเว็บแหละครับ
ถ้าฟอนต์มีแข่งก็เล่นกะฟอนต์ก่อน
มีทีม กาลาติกอซ เพื่อนผมอีกทีม
มีโอเคเนชั่นอีกทีม
มีวันพฤหัสเย็นๆ วิธิตาอีกทีม
มีอังคาร พฤหัส เที่ยงๆ ฟุตซอลที่เนชั่นอีก

ได้เล่นเรื่อยๆ แหละ
ซึ่งไกลบ้านชู ทั้งนั้น 555

ผมพูดถึงสมัยก่อน  (อิอิ)
เมื่อก่อนผมเล่นที่ไทยญี่ปุ่น- ดินแดงครับ
และเดินสายกินเดิมพันไปทั่วกรุงเทพ
และรอบนอกไม่ไกล

ตอนนี้(อีกสองเดือนข้างหน้า)
ก็หาเล่นกะเพื่อนๆ ตามเว็บแหละครับ
ถ้าฟอนต์มีแข่งก็เล่นกะฟอนต์ก่อน
มีทีม กาลาติกอซ เพื่อนผมอีกทีม
มีโอเคเนชั่นอีกทีม
มีวันพฤหัสเย็นๆ วิธิตาอีกทีม
มีอังคาร พฤหัส เที่ยงๆ ฟุตซอลที่เนชั่นอีก

ได้เล่นเรื่อยๆ แหละ
ซึ่งไกลบ้านชู ทั้งนั้น 555

งั้นผมเตะใต้ทางด่วนต่อไปดีกว่า.... (เหงื่อแตกพลั่ก)

콧대가 당신을 사랑
ใต้ทางด่วน เมื่อก่อนก็เล่น ค่ำๆ ที่รามอินทรา
แต่ตอนนี้เขาเอาไปทำที่ก่อสร้างหมดละ

ใต้ทางด่วน เมื่อก่อนก็เล่น ค่ำๆ ที่รามอินทรา
แต่ตอนนี้เขาเอาไปทำที่ก่อสร้างหมดละ

ไม่มีที่ให้เล่นแล้ว  (อิอิ)

ฟุตบอล คือ เพื่อน
คงต้องรอทางด่วนเสร็จ

หน้าอพาร์ทเม้นผมมีทางด่วนพอดี คนเล่นไม่ค่อยเยอะ มีสนามสามสนาม ไม่รู้ทำไมมันเล่นกันแค่สนามเดียว สนามว่างสองสนามแหนะ   อู้ย..

콧대가 당신을 사랑
เล่นกันเยอะๆ มันได้บรรยากาศแข่งขันมั้ง

ต่อทีมนานหงะ....  แป่ว

콧대가 당신을 사랑
นี่แหละมันส์
ใครเก่งก็เล่นไป
ปัจจัย การเล่นกีฬา ลึกลงไปแล้ว
มันอาจจะย่อมาจากการทำสงคราม เจ๋ง

สงคราม... (เหงื่อแตกพลั่ก)

콧대가 당신을 사랑
แต่ก่อน ผมก็เล่นทุกเสาร์-อาทิตย์ เลยฮะ
ที่ยิม สนามกีฬา ของกรมอุตุฯ บางนา
เสาร์ 1 ทุ่ม - 4 ทุ่ม
อาทิตย์ 5 โมง - 2 ทุ่ม
ต่อทีมกัน 4-5 ทีม จับเวลา 7 นาทีออกคู่ ยิงได้ก็เปลี่ยนทีม สนุกมาก

ล่าสุดไปเตะ รู้สึกได้เลยว่าไม่ฟิตเหมือนก่อน จังหวะกลับตัว พลิกตัวนี่ลำบากเอาการ
บอลส่งมาน่าจะถึง กลับเข้าไปรับไม่ทัน (เนื่องจากอ้วน  กร๊าก)
เจอเด็กหลอกหัวทิ่ม หัวตำ อีก  เศร้า
สังขารไม่เที่ยงแท้ๆเลยพี่(ผมก็เริ่มเล่นไม่เหมือนเดิมเเล้ว.... ฮือๆ~)

콧대가 당신을 사랑
อุ๊ยแก่ ยิ้มน่ารัก

หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32