หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนรอยโจร  (อ่าน 134231 ครั้ง)
จากที่เคยโพสไว้ในที่นี้ว่า...

เมื่อซักอาทิตย์ที่แล้ว
มีโทรศัพท์เบอร์ไม่คุ้น (เบอร์มือถือ)

โทรหาอรค่ะ
พอรับสายจะเป้นเสียงผุ้หญิงประมาณวัยรุ่นพูด

หมีโหด~ สวัสดีค่ะ
 กรี๊ดดดดด ทำอะไรอยู่
 หมีโหด~ ใครอ่ะ
 กรี๊ดดดดด อะไรจำเราไม่ได้เหรอ
 หมีโหด~ อืมม ไม่ได้อ่ะ ใครเหรอ
 กรี๊ดดดดด อะไร จำเราไม่ได้เหรอ
 หมีโหด~ ไม่ได้อ่ะ ใครเหรอ (เสียงเริ่มไม่พอใจ)
 กรี๊ดดดดด จำเราไม่ได้จริงๆเหรอ
 หมีโหด~ ไม่ได้ โวย

กริ๊ก  วางหู (เค้าวางนะ)

ก็งงๆ ไป

แล้วก้โทรมาอีก คนละเบอร์ แต่คิดว่าคนเดิม
พูดเหมือนเดิมกะข้างบน แล้วก็บอกว่าชื่อเกด

เกดไหนฟะ  โวย

ก็ถามไป เค้าก็วางหู

บางทีก็บอกว่าชื่อนู่นชื่อนี้ โทรมาทุกวันเลยนะ
พูดเหมือนเดิม แต่ชื่อไม่ซ้ำเบอร์ไม่ซ้ำเลย

เคยบอกว่าชื่ออรก็เคย

อรน่ะชื่อตูเฟ้ยย โวย

จนหลายๆวันเข้า
ทนไม่ไหว
จะมาก่อกวน หรือเพื่อนกันจริงๆหรือโทรผิด
เอาไงกันแน่
อรเลยโทรกลับไปเบอร์ที่เค้าโทร
(เอาเบอร์ล่าสุด)

โวยไปว่า นี่คุณเป็นใคร
จะเอายังไง โทรมาทุกวันๆเนี่ย คุณใช่ไหม

เค้าตอบมาคำเดียว

"ขอโทษค่ะโทรผิด"

แล้ววางหูไป

แต่อรเม็มเบอร์เค้าไว้ทุกเบอร์เลยนะ

แล้วหลังจากนั้นก็คุยกะกิฟ

กิฟบอกว่ามันเป็นพวก หลอกลวง
ถ้าเค้าบอกว่าจำเราได้ไหม แล้วเราดันเผลอบอกชื่อเพื่อนไป เช่น

"อ๋อ แอนเหรอ"

เค้าก็จะเนียนเป้นแอนทันที

แล้วเค้าจะคุยๆ แล้วขอยืมเงิน

ส่วนถ้าเรายังไม่พูดชื่อเพื่อนซักที แล้วเค้าสุ่มชื่อเพื่อนมา ดันตรงกะชื่อเพื่อนเรา

แล้วคุยกัน เค้าก็จะหลอกขอเงินเราเหมือนเดิม  หมีโหด~

หลังจากโทรไปโวย เค้าก้ไม่โทรมาอีกเลย
เสียดาย
ว่าจะล่อจับซักหน่อย ฮือๆ~

อรก็เลยนึกถึงว่า

เมื่อก่อนก้มีโทรศัพท์มาแบบนี้ แล้วบอกว่า ชื่อจอย (ชื่อเพื่อนอรพอดี ไม่ได้คุยกันนานอีก เพราะจอยไปเรียนต่อนอก)

หมีโหด~ อ๋อจอยเหรอ
 กรี๊ดดดดด ใช่ๆ
 หมีโหด~ ว่าไง สบายดีป่าว กลับมาแล้วเหรอ (หมายถึงกลับไทย)
 กรี๊ดดดดด เออๆ สบายดี แต่มีไรจะขอร้องหน่อยได้ป่าว
 หมีโหด~ มีเรื่องอะไรเหรอ ว่ามาสิ
 กรี๊ดดดดด ขอยืมเงินเธอหน่อยน่ะ
 หมีโหด~ ยืมเงินเหรอ (งง) เท่าไหร่ล่ะ
 กรี๊ดดดดด ซัก5พันน่ะ
 หมีโหด~ (จะบ้าเราะ!!) เอ่อ เราไม่มีขนาดนั้นหรอก จอยมีปัญหาไรรึเปล่า เอาเงินไปทำอะไร
 กรี๊ดดดดด ไม่มีอะไรมากหรอก ไม่ได้จริงๆเหรอ
 หมีโหด~ ขอโทษนะเราไม่มีเงินเลย
 กรี๊ดดดดด ไว้เย็นๆจะโทรมาใหม่นะ

กริ๊ก

ปล่อยเรานั่งงง หมีโหด~

จอยไปเรียนนอกจะมายืมเงินเราทำไม
แล้วไม่ได้สนิทขนาดนั้นนะ
ใครเจอแบบนี้ ลองเนียนๆคุยดูนะ

หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~

หลังจากที่เจ็บใจตัวเองว่า
ไม่น่าโทรย้อนไปด่าเค้าเล้ยย

เพราะเค้าก็ไม่โทรมากวนอีกเลย

และแล้ว

เมื่อเช้านี้ค่ะ (9 โมงกว่า )
อรกำลังหลับอยู่ ก็มีเบอร์โทรไม่คุ้น โทรเข้ามา อรก็รับตามปกติ ด้วยความงัวเงียสุดขีด

หมีโหด~ ฮาาโหล
 เกย์แอบ สวัสดี ทำอะไรอยู่
 หมีโหด~ หือ? ใครอ่ะ
 เกย์แอบ อะไร จำเราไม่ได้เหรอ

พอเค้าพูดมายังงี้ อรก้รู้ทันทีว่า อีคนเดิมมันโทรมาแน่
ด้วยความคิดถึงที่มันหายไปนาน อรตาสว่างขึ้น 50%
ลุกไปคว้ากระดาษ และปากกาไว้

หมีโหด~ ไม่อ่ะ ใครเหรอ เราจำไม่ได้
 เกย์แอบ จำเราไม่ได้เหรอ
 หมีโหด~ ไม่ได้อ่ะ บอกมาเถอะ ใครเหรอ
 เกย์แอบ เรา .....ไง (เค้าพูดชื่องึมงำฟังไม่รู้เรื่อง)
 หมีโหด~ หาาา ใครนะ
 เกย์แอบ เรา .... ไง
 หมีโหด~ ขอโทษนะเราโทรศัพท์ไม่ค่อยดี พูดดังๆหน่อย
 เกย์แอบ (พูดเหมือนให้เราได้ยินไม่ชัด) เราก้อยเอง

อรก็รู้แล้วแหละว่า ไม่ใช่ก้อยเพื่อนอรแน่นอน แต่ก็สวมรอยมั่วไป

หมีโหด~ อ๋อออ ก้อย มีอะไรเหรอ
 เกย์แอบ คือ เรามีปัญหาอ่ะ

เดี๋ยวมาต่อ  หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2008, 21:25 น. โดย หมีโหด* » บันทึกการเข้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ต่อ

หมีโหด~ มีอะไร เป็นอะไรรึเปล่า (น้ำเสียงโคตรรรเป็นห่วง)
 เกย์แอบ อือ เราจะขอยืมเงินเธอหน่อย
 หมีโหด~ ก้อย มีอะไรรึเปล่า เอาเงินไปทำอะไร
 เกย์แอบ เราต้องเอาเงินไปให้พี่ชายอ่ะ
 หมีโหด~ เอาเท่าไหร่เหรอ
 เกย์แอบ 3,000 บาทน่ะ
 หมีโหด~ เออ 3พันเหรอ อืมม ก็ได้นะ เดี๋ยวพรุ่งนี้เจอกัน เราจะเอาไปให้นะ
 เกย์แอบ ไม่ๆๆ เราจะต้องใช้วันนี้ เธอโอนมาได้ไหม
 หมีโหด~ เอายังงั้นเหรอ ได้ๆ โอนไปที่ไหนล่ะ
 เกย์แอบ (บอกธนาคาร และหมายเลขบัญชีมา)
 หมีโหด~ (จดๆๆ) อือ แล้วชื่อเจ้าของบัญชี ก็ชื่อก้อยใช่ป่ะ
 เกย์แอบ เปล่า ชื่อ วิเชียร ชูนาม
 หมีโหด~ อ้าว ชื่อใครอ่ะ คนละนามสกุลกะก้อยนิ
 เกย์แอบ บัญชีพี่ที่รู้จักอ่ะ
 หมีโหด~ ได้ๆ ไว้ตอนบ่ายๆเราจะออกไปข้างนอก แล้วจะโทรไปบอกนะว่าโอนได้
 เกย์แอบ ได้ขอบใจนะ
 หมีโหด~ แล้วนี่เบอร์ใครอ่ะที่โทรมา ไม่ใช่เบอร์ก้อยนี่นา
 เกย์แอบ เบอร์พี่ที่รู้จักอ่ะ

วางหู

จากนั้นอรก็ปรึกษาพ่อกับแม่
แล้วก็เพื่อนที่มีน้องชายเป็นตำรวจ (แต่ยังไม่ได้คุยกะน้องชายเค้าเพราะไม่อยู่บ้าน ตอนนี้ก็ยังไม่ได้คุย เลยยังไม่ต้องพูดถึง อี๋~)

พอดี๊พอดี พ่อมีคนรู้จักทำงานที่ธนาคารนั้น
(ขอไม่บอกชื่อธนาคารนะคะ)

ก็เอาเลขบัญชีไปเช็ค

ก็เลยรู้ว่า เป็นบัญชีของ นส.วิเชียร ชูนามน่ะแหละ
รู้วันเกิด ที่อยู่หมด

และ

บัญชีของคนๆนี้ มีเงินเข้า ทีละ 3000 บาทตลอด
เมื่อเช้านี้ก็เพิ่งมีคนโอนให้ (11โมงเช้า)

และเจ้าของบัญชี จะถอนเงินออกไปทันที ตอนนี้เหลือแค่ 65 บาทในบัญชี

ต่อๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2008, 21:26 น. โดย หมีโหด* » บันทึกการเข้า

ต่อๆ  กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
โอ้ว พลังหมีมาแล้ว กรี๊ดดดดด
จ่ายค่าเรื่องแล้ว รออ่านต่อ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อรแสบว่ะ กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
อร สุดยอด  กรี๊ดดดดด เจ๋ง

ป.ล. เสริชชื่อ วิเชียร ชูนาม ในเน็ทแล้วผลออกมาเต็มเลย
เค้าไม่รู้หรือไงว่าบัญชีนี้เค้ารู้กันหมดแล้ว
อ่านๆ ไป ลุ้นจนลืมเลยว่าปวดหัวอยู่
อะดรีนาลีนพุ่ง

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
วันนี้เองช่วงบ่าย

เค้าก็โทรมาอีก

เกย์แอบ โอนเงินหรือยัง
 หมีโหด~ ยังเลย เนี่ยจะออกจากบ้านแล้วล่ะ แล้วจะโอนให้นะ
 เกย์แอบ อืม แล้วโทรมาบอกเราด้วยนะ ขอบใจนะ
 หมีโหด~ จ้า ไม่เป็นไรๆ

พอบ่าย 2 เค้าก็โทรมาอีก ทีนี้อรไม่รับสาย ให้หมีเล็กรับแทน
โดยให้หมีเล็ก สมมุติชื่ออรว่า "กิฟ" และบอกว่า อรลืมโทรศัพท์ไว้ที่บ้าน

ฮิ้ววว ฮัลโหล
 เกย์แอบ (เงียบบบ คงงงว่าใครรับฟะ)
 ฮิ้ววว ฮัลโหล โทรหาพี่กิฟใช่ไหมคะ
 เกย์แอบ (ตอบแบบอึกอักๆ) ใช่ <<< แสดงว่าฝ่ายนั้นไม่รู้จักชื่ออรเลย
 ฮิ้ววว พี่กิฟลืมโทรศัพท์เอาไว้ที่บ้านค่ะ มีอะไรจะฝากบอกไหม
 เกย์แอบ ฝากบอกว่าโอนเงินหรือยัง
 ฮิ้ววว ค่ะ จะบอกให้ค่ะ

วางหู

แล้วซัก ชม.นึงเค้าก้โทรมาอีก
ก็ให้หมีเล็กรับเหมือนเดิม

ฮิ้ววว ฮัลโหลล
 เกย์แอบ ฮัลโหล
 ฮิ้ววว พี่กิฟลืมโทรศัพท์ไว้ที่บ้านค่ะ คงกลับค่ำๆ นี่ใครโทรมาคะ จะได้บอกพี่กิฟให้
 เกย์แอบ ก้อย

วางหู

ตอนนี้ ก็ยังไม่ได้โอนเงินค่ะ
ก้อยก็ยังไม่โทรมา พ่อบอกว่า พรุ่งนี้จะลองคุยกับธนาคารดู
ยังไม่แจ้งตำรวจเพราะคิดว่าตำรวจคงไม่สนใจ  กร๊าก

ไว้ติดตามตอนต่อไป

ส่วน วิเชียร ชูนาม ก็มีคนโดนหลอกเหมือนกัน เช่นคนนี้

http://topicstock.pantip.com/woman/topicstock/2008/07/Q6846961/Q6846961.html

ดูกันว่าจะจับโจรได้รึเปล่า  หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2008, 21:27 น. โดย หมีโหด* » บันทึกการเข้า

วิเชียรนึกว่าชื่อผู้ชายซะอีก

Today you , Tomorrow me.
เอาเลยๆ รออ่านนะ เจ๋งว่ะหมี เจ๋ง

ใช่ อรก็นึกว่าผู้ชาย

ก็ตอนแรกบอกว่าพี่ชายอ่ะ

พอเช็คดุถึงรู้ว่าเป็นผู้หญิง เป็นคนต่างจังหวัด
ตอนนี้อยู่กรุงเทพฯ  หมีโหด~ หมีโหด~

เอาไงดีนะ

ตอนนี้ก็พยายามให้เค้าไม่รู้ว่าอรรู้ทันมันแล้ว
ยังไงอรว่า เค้าต้องโทรมาอีกแน่ ว่าโอนเงินหรือยัง

จะบอกเค้ายังไงดี เพื่อจะดึงเวลา ถึงพรุ่งนี้เย็น
เพื่อให้พ่อคุยกับธนาคารก่อนอ่ะ

บอกเค้าไปว่า โอนไปแล้ว เงินยังไม่ถึงอีกเหรอ

จะเนียนไหมคะ  หมีโหด~

บอกว่า ก้อยรีบมากไหม บัตรเอทีเอ็มกิฟ ดันกดรหัสผิด โดนยึดบัตรไป

เดี๊ยวพรุ่งนี้ จะออกไปโอนให้ที่ธนาคาร  เกย์ออก

กาก
บอกว่า ก้อยรีบมากไหม บัตรเอทีเอ็มกิฟ ดันกดรหัสผิด โดนยึดบัตรไป

เดี๊ยวพรุ่งนี้ จะออกไปโอนให้ที่ธนาคาร  เกย์ออก

เนียน เนียน

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
เคยอ่านเจอในฟอร์เวิร์ดเมล ชื่อนี้เลย  อู้ย..  ยังอยู่อยู่เหรอครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

ขอบคุณค่า  กรี๊ดดดดด
เจ่งเลย

ทีนี้ อรจะเป็นคนโทรไปบอกเค้าดี (เพื่อแสดงความจริงใจว่า ต้องการโอนให้มากกกก)
หรือ รอเค้าโทรมาดีคะ  หมีโหด~

แต่ว่ากดรหัสตัวเองผิดจนโดนยึดบัตรนี่ เค้าจะว่าเราพิลึกไหมนะ  หมีโหด~
กลัวเค้าไหวตัวอ่ะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 27