หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ (ผู้ปกค  (อ่าน 51581 ครั้ง)
ทิ้งไปแล้วหรือว่ายังอยู่ครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ตอบรวบยอดนะคะ ทั้งพี่ติ๊ก น้องฟ้า น้องแนน

เบียร์เชอร์รี่ มีขายที่ร้านไวน์คอนเนคชั่น มี 2 รส  รสเชอร์รี่กับแอปเปิ้ล ห๊อมหอม

ต้องเย็นๆด้วยนะ จะซุดยอดดดด  หอมเชอร์รี่ไปทั้งปาก หยี

พี่ส้ม นั่นเกศ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

บิวท์ซะไม่อยากอยู่บ้านแล้วนะ พรุ่งนี้เรียนเสร็จแวะซื้อเข้าบ้านดีกว่า   กึ๋ยๆ
แอปเปิ้ลอร่อยมั้ยคะ?

ส่วนครีมทาผิวนั่น...  ไอ้มืดหมี

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
ตอบรวบยอดนะคะ ทั้งพี่ติ๊ก น้องฟ้า น้องแนน
เบียร์เชอร์รี่ มีขายที่ร้านไวน์คอนเนคชั่น มี 2 รส  รสเชอร์รี่กับแอปเปิ้ล ห๊อมหอม
ต้องเย็นๆด้วยนะ จะซุดยอดดดด  หอมเชอร์รี่ไปทั้งปาก หยี
ถ้าไม่ป่องกลางเสียก่อน พี่จะลองซื้อมาซดกับสามี อืมมมมห์

สุดท้ายก่อนลาไปนอน
ดื่มเบียร์ให้อร่อยมันต้องมีไอ้เจ้านี่

ตัวเดิม..ตามมาหลอน ไปนอนก่อนนะคะทุกคน
อย่าดื่มหนักนักนะจ๊ะ จุ๊บ จุ๊บ เกย์ออก

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
กรี๊ดดดดดดดด
พี่ติ๊กใจร้ายมาก   โวย

หิวนะเนี่ย  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior

ตั้งใจจะงดแอลฯ จนถึงสิ้นปี (เหงื่อแตกพลั่ก)

ทำไมเหรอ งง

ร้านนี้มันอยู่ที่ไหนเหรอคะพี่ส้ม
(ดูจริงจังไปป่ะ *-*)

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ตูสนใจเบียร์เชอร์รี่นี่ล่ะ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
Beiley ป่ะป๋าเลย์.?
(ตูสะกดถูกมั้ยหว่า?)

ใส่นมกินอร่อยนะ

หวานจนกินลืมตัว แฮ่~

โซจูที่เกาหลีนี่โหดมาก ขายเป็นขวดพลาสติคเหมือนขวดน้ำเลย

1.8 ลิตร  ง่ะ

สามร้อยกว่าบาทเอง เมาได้ทั้งหมู่บ้าน

โซจู นี่เล่นตูหลับคาโต๊ะมาแล้ว  อี๋~

เบียร์เชอรี่ ไม่อร่อยหรอกตาล
โทไก ไวน์หวานที่ตาลเคยชิม
อร่อยกว่าหลายเท่านัก
งั้นงวดนี้จัดโทไกมาอีกนะป๋า~ หยี

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
เคยลองไอ้กระป๋องเงินๆ ที่เขียนว่า asahi แล้วยังไงไม่รู้  จืดๆไม่ค่อยอร่อยเลย มีใครเป็นมั่งฮะ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
เคยกินเหล้าปั่นสีเขียว รสอะไรม่รู้จำไม่ได้
แต่ตอนเช้ามาอึออกมาเป็นสีเขียวปี๋เลย ตกใจโคตรตอนนั้น นึกว่าป่วย
ตอนหลังมีคนมาบอกว่าเหล้าปั่นที่กินไปใช้สีผสมอาหาคุณภาพต่ำอะไรประมานนั้น

หลอนไปซักพัก

(เดาส่งทีซิตเสร็จ ไปท่องเหนือกินบรรยากาศกินเบียร์กันมั้ยฮะ  :หิว: )

จบทีสิท เค้าจะ แหล่ง์ ใต้

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
อ๊ะ ป๋าณตมาตอบแล้ว ขอบคุณมากครับ

ชาวฝรั่งเศสเพื่อนผมบอกว่าไวน์นี่ต้องฝรั่งเศสเท่านั้น
ถ้าเป็นของที่อื่นไม่ใช่ไวน์
ผมเคยถามว่า เพราะเป็นคนฝรั่งเศสหรือเปล่า ถึงเชียร์กันเองอย่างนั้น
ฟร็องซัวส์หยุดคิดนิดนึง แล้วตอบว่า
เหมือนต้มยำกุ้งน่ะ ต้องคนไทยทำถึงจะอร่อย

เออ จริงแฮะ

ฟร็องซัวส์ เข้าใจพูด  คริคริ
แต่ไวน์ของชิลี ออสเตรเลีย บางตัวหรือจาก นาปาวัลเลย์ อเมริกา
ก็ใช้ไวน์เมกเกอร์เป็นชาวฝรั่งเศสนะครับ
ดังนั้นไม่ได้หมายความว่า ไวน์จากประเทศอื่นจะไม่อร่อย  กร๊าก

โอเคแหละ ผมยอมรับว่าถ้าเป็นไวน์ที่ใช้วิธีการผลิตแบบดั้งเดิม
คงต้องยกให้เป็นไวน์ฝรั่งเศส หรือจากนาปาวัลเลย์ อเมริกา

แต่ถ้าไวน์ที่ใช้วิธีการผลิตแบบใหม่ หรือไวน์ New World ทั้งหลายนั้น
ไวน์ฝรั่งเศสนี่ห่วยกว่าประเทศอื่นหลายเท่า
ที่ราคาเท่ากันอยู่นะครับ

...................................

เพื่อนพี่อ๋าห์คนนี้ใช่ไหม ที่ให้ที่เปิดขวดไวน์
เป็นแบบตะเกียบเหล็ก แสดงให้เห็นว่าเป็นคอไวน์ตัวจริง
(จริงๆ เขาเอาไว้ใช้เปิดไวน์เก่ามากๆ
เพราะคอร์กมันจะเปื่อย)

คอไวน์ตัวปลอมอย่างผม
ก็คงต้องใช้แบบเกลียวหมุนไปก่อน
ไว้รอไวน์ที่ผมเก็บไว้ รออีกสักสิบปีถ้ายังไม่ตาย
ค่อยหาแบบตะเกียบเหล็กมาเปิด
ไว้จะเอาไปเปิดบ้านพี่อ๋าห์ ถ้ามีโอกาส  กรี๊ดดดดด

ผมเก็บไวน์กร็องครูคลาสเซปี 2005 ไว้หลายขวด
แต่ไม่ใช่ เฟิร์สเปรมิเยร์ครูว์หรอกนะ เป็นชั้นรองๆ ลงมา
เพราะมีปัญญาซื้อได้แค่นี้  กร๊าก

ทำไมเหรอ งง

เป็น resolution น่ะ

แต่ว่าชักจะคิดถึงนมคาลัวร์เหมือนกันนิ หมีโหด~

งบน้อย
คุยอะไรกันไม่รู้เรื่องเลย  ไม่ล่ะ

รู้แต่ว่าใครส่งอะไรมาก็กินหมด  แหยะ

Today you , Tomorrow me.
 กร๊าก กร๊าก
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13