หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ถือกล้องถ่ายนู้นนี่คนเดียว  (อ่าน 31731 ครั้ง)
เขินกันไหมครับ

อยากไปถ่ายนู้น ถ่ายนี้ ในกรุงเทพจัง แต่ มันเขิน ไม่กล้าลากกล้องไปถ่ายคนเดียวจัง

มันไม่ชิน แก้ยังไงดีครับ

ไปคนเดียวนะครับ ไม่พาคนอื่นไปด้วย

ตอนนี้โสด  ชิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2008, 18:34 น. โดย ถลอกเกศ » บันทึกการเข้า

กาก
สมพรปาก

Today you , Tomorrow me.
เขินไหมครับพี่  เกย์แอบ

เมื่อวาน ลองถ่ายในตลาดแถวบ้าน มือเย็นเลยนะ ถึงจะไม่ค่อยมีใครสนใจก็เหอะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

กาก
เขินสิครับ

ถ่ายสถานที่นี่แอบเหล่แล้วเหล่อีก หาจังหวะคนน้อยๆ

ถ่ายคนก็แอบเนียนๆ ถ่ายแล้วก็ค่อยๆ ลดระดับกล้อง
ค่อยๆ หันหน้าไปทางอื่นช้าๆ เงยหน้ามาที่สูง แล้วก้มหน้ามองดิน

แล้วก็ค่อยๆ เคลื่อนตัวเองไปที่อื่นช้าๆ เนียนๆ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ตอนไปเชียงใหม่นี่ อยู่ในฐานะนักท่องเที่ยว เจอสาวนี่ยกกล้องถ่ายเลยนะครับ

เล็งกันตรงๆเลย ถ่ายเสร็จแล้วก็ยิ้มให้ทีหนึง

แต่กลับมากรุงเทพแล้ว เขินจัง  ฮือๆ~

กาก
อ่านแล้วอยากทราบเทคนิคการแอบถ่ายสาวตึงจังเลยครับ
ถ้าไม่ได้มีเลนส์ซูมแอบถ่าย จะแอบยังไงให้เนียนดี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำตัวเป็นหนุ่มตึง  น้องดำ

ตอนแรกๆไปถ่ายคนเดียวไม่ค่อยกล้านะครับ
เอากล้องใส่กระเป๋าไว้ก่อน
ตอนหลัง ๆ เดินไปทั่วเลยครับ  หยี

ตัวคนเดียว :]
 เหลือบ

ไม่เขินนะครับ เดินไปเรื่อยๆ แต่กลัวโดนต่อยมากกว่า (เหงื่อแตกพลั่ก) เพราะคนกรุงเทพใจร้อน เห็นใครยกกล้องถ่ายถ้าเป็นคนไทยก็ด่ามั่ง มองตาดุๆมั่ง ถ้าฝรั่งถ่ายนี้ยิ้มแฉ่งเลย อืมมมมห์

ถ้ากับเมืองที่เป็นเมืองท่องเที่ยวอันนี้คนในพื้นที่คงจะชินกับการโดนถ่ายรูป เลยขอถ่ายง่ายๆ

ถ้าขอไม่ได้ก็กะทีเพลอแล้วส่องโล้ด แป่ว

==========================
อ่านแล้วอยากทราบเทคนิคการแอบถ่ายสาวตึงจังเลยครับ
ถ้าไม่ได้มีเลนส์ซูมแอบถ่าย จะแอบยังไงให้เนียนดี
เคยเห็นช่างภาพมืออาชีพเขาถ่าย snap ได้เนียนมาก คือ หามุมดีๆ แล้วก็ยืนอยู่ตรงนั้นนานๆ ทำตัวให้กลมกลืนกับสิ่งแวดล้อมไปก่อน เพราะถ้าเดินๆไปแล้วหยุดถ่าย ส่วนมากแบบจะรู้ตัว พอเจอเป้าหมายก็ยกถ่าย หรือวิธี advance มากๆคือห้อยกล้องที่คอ แล้วก็กดกล้องโดยไม่ยกกล้องขึ้นมา อู้ย..

ผมจะทำเป็นถ่ายนู่นถ่ายนี่ก่อน แล้วกวาดกล้องไปยิงเค้าตอนเค้าเผลอครับ น้องดำ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ต้องโรคจิตเข้าไว้ค่ะ

ต้องกล้าๆ ค่ะ

คิดเสียว่า ยังดีกว่าคนไม่มีอะไรจะทำ สู้ๆ นะคะ

ครั้งหนึ่ง ดาราเคยไปนั่งถ่ายรูปเห็ดแชมเปญที่ทางเดินน้ำตกสาริกา

คนเขาก็เดินไปมา ดาราก็ไม่สนใจ เด็กๆทุกคนถามผู้ปกครองของพวกเขา
เขาก็ตอบแบบ ประมาณว่า

ดารากำลัง วิจัยเห็ดอยู่ บ้างก็ว่า กำลังทำวิทยานิพน บ้างก็บอกว่า กำลังขอหวย  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ดาราก็ไม่สนใจค่ะ  (อิอิ)

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ขอหวยด้วยเหรอ  กร๊าก กร๊าก

กาก
ด้านได้อายอด  ไอ้มืดหมี

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ฮี่ๆ ฮี่ๆ   อยากได้เห็ดนี่คะ

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ไม่ค่อยได้ถ่ายคนเลยแฮะ  ไอ้มืดหมี

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เพิื่อนผมถ่ายพวกสารคดี
บอกว่าตอนเรียนนี่ อาจารย์ให้ถ่ายแบบไม่ต้องยกขึ้นมาเล็ง
ประมาณว่ายกกล้องหันไปที่เป้าหมายแล้วกดเลย ไม่ต้องเล็ง   อู้ย..

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: [1] 2 3 4 5 6