หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฟอนต์ที่ใช้ใน Photoshop  (อ่าน 14287 ครั้ง)
 เศร้า ขอรบกวนถามว่า  จะเลือกฟอนต์ไปใช้กับ Photoshop ต้องทำอย่างไร ?

บางทีโหลดไปแล้ว  แตกไฟล์ออกมา  แล้ว copy ไปลงในไฟล์ของ Font ที่ในไฟล์ windows ไม่แน่ใจเราทำถูกต้องรึปล่าว?  (เหงื่อแตกพลั่ก)

แต่ใช้ Photoshop ก็หาไม่เจอ  ไม่มีในแถบเลือกตัวอักษร  งง

ปล.ช่วยแนะนำด้วยนะ  จะเป็นพระคุณอย่างมากเลย  (แจ๋ว แจ๋ว)

ลองเข้าไปอ่านใน กระจู๋นั้นมาแล้ว  ที่บอกให้อ่านดู  แต่ไม่เข้าใจ  งง

ยูนิโค้ด คืออะไร  ทำยังไงถึงจะใช้ฟอนต์ใน Photoshop ได้

ขอโทษที  ไม่รู้ว่าถามคำถาม...ที่ไม่น่าถามรึปล่าว?  ไหว้
http://www.f0nt.com/download/

กดเข้าไปโหลด เลยครับ
ใช้ได้ทุกฟอนต์

เวลาโหลดไปแล้ว เราทำการติดตั้งลงระบบครับ
แล้วมันจะใช้ได้กับทุกโปรแกรมเองเลย ไม่ใช่แค่ Photoshop
ทีนี้วิธีการติดตั้งลงระบบนี่ก็มีอธิบายไว้แล้วครับ ทำตามได้เลย
ส่วนการใช้งานใน ฟตช ก็ให้ลองไล่หาชื่อฟอนต์นั้นดู (ฟอนต์บางคนนำหน้าด้วยตัวเลขนะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณมากเลยนะ  (แจ๋ว แจ๋ว)

จะลองไปทำดู   อืมมมมห์
เอ้อ...

พยายามอย่า จมล มาถามนะครับ
โพสต์ถามลงในนี้เลยจะดีกว่า เพราะผมไล่ตอบทุกฉบับไม่ไหวครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองโหลด 2005_iannnnnGMO มาแล้ว  อืมมมมห์

ได้ไฟล์มา  1. ดับเบิ้ลคลิ๊ก   2. จะเข้า winzip อัตโนมัติ  3. เห็นแต่ ไฟล์ที่เป็น TTF. เท่านั้น  ไม่เห็นเหมือนที่อ่านในกระจู๋เลย  เฮ้ย!?

ทำอย่างไรดีเหรอ  ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะ   ไหว้
โอเค...ทำเองได้แล้ว

น่าจะคนละเวอร์ชั่นกัน

แต่ที่ในกระจู๋ที่เขียนไว้  ไม่เหมือนของเราเลย

แค่ แตกไฟล์ปกติ  แล้ว copy ไปลง ใน C:\windows\font แค่นั้นนะ

ขอบใจสำหรับคำแนะนำนะ
ลองโหลด 2005_iannnnnGMO มาแล้ว  อืมมมมห์

ได้ไฟล์มา  1. ดับเบิ้ลคลิ๊ก   2. จะเข้า winzip อัตโนมัติ  3. เห็นแต่ ไฟล์ที่เป็น TTF. เท่านั้น  ไม่เห็นเหมือนที่อ่านในกระจู๋เลย  เฮ้ย!?

ทำอย่างไรดีเหรอ  ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะ   ไหว้

ก็เอา ไแ้ .ttf
แหละ ใส่ไปในกล่อง f0nts
ใน คอนโทรนพาแนล

ก็นี่แหละ เหมือนเด๊ะเลยนะครับ

หน้า: [1]