หน้า: 1 ... 87 88 89 90 91 92 93 [94] 95 96 97 98 99 100 101 ... 229

ผู้เขียน หัวข้อ: พอร์ทเทรต กันเถอะ  (อ่าน 903016 ครั้ง)
ภาพสองนางแบบสดใสมาก  กรี๊ดดดดด

ผมไม่ค่อยชอบภาพโทนสีนี้เลย

ชอบภาพ 2 และ 3

สีสวยดีนะ พี่ชอบ  กรี๊ดดดดด

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
จะบอกว่า

สีมันเพี้ยน โวย

เอิ้ววว มาดูจอที่บริษัท ติดสีฟ้ามาเลย กร๊าก

เอิ้ววววววว 

เพี้ยนแต่ก็ชอบ สวยดีนะ  หยี

แล้วจำได้มั้ยว่าโพรเซสยังไงให้ได้สีออกมาแบบนี้  กรี๊ดดดดด

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
ทำให้ภาพต้นฉบับสีซีดไปก่อน แล้วทำ colour balance สีตัวแบบก่อน แล้วทำ colour balance อีกชั้นซ้อนเพื่อเลือกสี background แล้วทำ mask เฉพาะตัวแบบครับ เพราะถ้าทำชั้นเดียวสีตัวแบบจะแหม่งๆน่ากลัวๆ

เวอร์ชั่นแก้สีแล้ว

นะนะ

เปิดติวที่บ้านพี่แอนเลยคร๊าบบ โวย หื่น

ตัวคนเดียว :]
f0ntcamp#3  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
 (เหงื่อแตกพลั่ก) เอางั้นเลยเหรอคับ

สวยอ่ะ ชอบ  กรี๊ดดดดด

กาก
f0ntcamp#3  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
(เหงื่อแตกพลั่ก) เอางั้นเลยเหรอคับ

ถ้าพี่อู๋เปิด f0nt camera camp จะขึ้น กทม. เฉพาะกิจเลย  นะนะ

ตูก็จะขึ้น กทม ด้วย กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตูก็จะขึ้น กทม ด้วย กรี๊ดดดดด

พี่ไกล กทม. มากเลย  เหลือบ

ชิ พวกคนต่างจังหวัด  ชิ
ชิ พวกคนกรุงเทพ  แหยะ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เปิดเลยๆ ผมไปด้วย  กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หน้า: 1 ... 87 88 89 90 91 92 93 [94] 95 96 97 98 99 100 101 ... 229