หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 229

ผู้เขียน หัวข้อ: พอร์ทเทรต กันเถอะ  (อ่าน 903079 ครั้ง)
 กร๊าก เดี๊ยวโดนแสงจันทร์มันก็กลับเป็นคนแล้ว

กาก

แหม ขายหัวเราะ  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 โวย โวย โวย

ป้าตกเรือ...

เหวอ <<< เหมือนอีโมนี้กลับด้านมากๆ

กาก
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข

อันนี้ถ่ายมานานมากแล้ว ตอนนั้นชอบ ชอบแต่ไม่รู้จะเรียกว่าเพราะอะไร พึ่งมาเก็ตเมื่อไม่นานมานี้
เขาเรียกว่า juxtaposition ถ้าแปลตรงๆคือ การวางติดกันเพื่อเทียบเคียง เป็นการหาบางอย่างที่คล้ายๆกันมาอยู่ในรูปเดียวกัน เป็นอีกวิธีทำให้ภาพดูน่าสนใจมากขึ้น
กรี๊ดดด ชอบคอนเซ็ปต์ภาพแนวนี้ค่ะ 'จารย์กู้  กรี๊ดดดดด

แนน ไปหาซื้อปลาเลย  โวย
ไม่มีตังค์อ้ะ ฮือๆ~

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
กรี๊ดดด ชอบคอนเซ็ปต์ภาพแนวนี้ค่ะ 'จารย์กู้  กรี๊ดดดดด

นี้อีกรูปที่น่าจะอธิบายการใช้ทฤษฏี juxtaposition ได้ดี แอบอ้างมาจากพิ้กโปรนะครับ รูปของพี่ปาน ไหว้
แอบอ้าง
รูป ปธน เหมา ช่วยเสริมความรู้สึกให้กับตำรวจดูเข้มแข็งและเชื่อฟังมากขึ้น ถ้ารูปนี้ไม่มีท่าเหมามาช่วยนี้นึกดู คงแย่แน่ๆ

เค้าเคยถ่ายมุมนี้ด้วย กรี๊ดดดดด
ตรงแถบๆ จตุรัสเทียนอันเหมินใช่เปล่าคะ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
โอ้ ได้ข้อสรุปแล้ว
ว่าให้ถือความหมายเป็น "ภาพถ่ายบุคคล"
โดยเน้นความหมาย เรื่องราวในภาพนะครับ
ขอบคุณจานเอ้อจานกู๋ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จานกู้ต่างหาก โวย

Nothingness

ดอกร้อยละห้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เค้าเคยถ่ายมุมนี้ด้วย กรี๊ดดดดด
ตรงแถบๆ จตุรัสเทียนอันเหมินใช่เปล่าคะ

ใช่แล้วจ้ะ

ข้างบนอะไรนะ  โวย โวย

ดอกร้อยละห้า

กระเทยปล่อยกู้เหรอยะ เกย์ออก

Nothingness
แบบนี้ เีรียกอายคอนแทคไหมครับ  ไหว้

(อายคอนแทค คืออะไรครับ หมายถึง ตามองกล้องเหรอครับ  งง)

กาก
อูย..

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 229