หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 229

ผู้เขียน หัวข้อ: พอร์ทเทรต กันเถอะ  (อ่าน 903021 ครั้ง)
พอร์ทเทรต ก็คือภาพถ่ายบุคคลใช่มั้ย เอาเลย มาถ่ายกัน
ลงแล้วมาชมมาวิจารย์กัน
เพราะจริงๆ แล้วก็ไม่ใช่อะไรหรอก
ไปเที่ยวเชียงใหม่แล้วมีนางแบบน่ารักๆ มาให้ถ่าย กร๊าก

เริ่มก่อนละกัน

ชอบรูปนี้ตรงความเป็นธรรมชาติ มาจากกริยาจริงๆ ของแบบ
ไม่ได้ขอให้ทำท่านี้ ไม่ได้บอกว่าจะถ่ายแล้วนะ มันเลยรู้สึกถึงความสดใสแบบจริงๆ

รูปนี้ถ่านนานแล้ว ตอนซื้อกล้องใหม่ๆ
เอากล้องไปที่ร้านเน็ต แล้วก็ไล่ถ่ายเด็กๆ ในร้าน
แล้วน้องคนนี้ไม่ยอมถ่ายดีๆ วิ่งหนีออกไปหน้าร้าน
แล้วก็หันหลังมา แอ๊บแป๊ว เป็นจังหวะที่โฟกัสได้แล้วก็กดถ่ายลงพอดี

กระจกหน้าร้าน ใสมาก คราบเต็มเลย  กร๊าก

Today you , Tomorrow me.

อะเล่นด้วย  กรี๊ดดดดด

ภาพนี้ เซทท่านิดหน่อย แสงที่ร้านมันสวยพอดี

ปล. พอร์ทเทรต เอน่าจะได้เอามาโพสบ่อยสุด เพราะถ่ายตาบ่อยมาก  และไม่อยากโพสจู๋โชว์แฟนมันเยอะเกิ๊น น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พอร์ทเทรต ก็คือภาพถ่ายบุคคลใช่มั้ย เอาเลย มาถ่ายกัน
ลงแล้วมาชมมาวิจารย์กัน
เพราะจริงๆ แล้วก็ไม่ใช่อะไรหรอก
ไปเที่ยวเชียงใหม่แล้วมีนางแบบน่ารักๆ มาให้ถ่าย กร๊าก

เริ่มก่อนละกัน

ชอบรูปนี้ตรงความเป็นธรรมชาติ มาจากกริยาจริงๆ ของแบบ
ไม่ได้ขอให้ทำท่านี้ ไม่ได้บอกว่าจะถ่ายแล้วนะ มันเลยรู้สึกถึงความสดใสแบบจริงๆ

รูปนี้ถ่านนานแล้ว ตอนซื้อกล้องใหม่ๆ
เอากล้องไปที่ร้านเน็ต แล้วก็ไล่ถ่ายเด็กๆ ในร้าน
แล้วน้องคนนี้ไม่ยอมถ่ายดีๆ วิ่งหนีออกไปหน้าร้าน
แล้วก็หันหลังมา แอ๊บแป๊ว เป็นจังหวะที่โฟกัสได้แล้วก็กดถ่ายลงพอดี

กระจกหน้าร้าน ใสมาก คราบเต็มเลย  กร๊าก

รูปนี้น่ารักเป็นธรรมชาติมากครับ อายคอนแท็กได้เลย  ลันล้า แต่ อย่างที่บอกละครับ กระจก สายมูลี่(เขียนงี้รึเปล่า งง) มันบังแบบไปหน่อย ปาดจมูก ปาดปากของแบบ ไปหน่อยครับ

ภาพนี้ เซทท่านิดหน่อย แสงที่ร้านมันสวยพอดี

ปล. พอร์ทเทรต เอน่าจะได้เอามาโพสบ่อยสุด เพราะถ่ายตาบ่อยมาก  และไม่อยากโพสจู๋โชว์แฟนมันเยอะเกิ๊น น้องดำ
สายตายังไม่ค่อยสื่อครับ ออกปรือๆ จะง่วงหรือจะเศร้าบอกไม่ถูกครับ ไอ้มืดหมี

พอกัน  กร๊าก

เอามาโพสทุกวันแบบไม่ซ้ำรูปยังได้เลย  กร๊าก กร๊าก

กาก
ที่สำคัญเลยคือเบลอค่ะพี่เอ  อ๊าง~

เบลอ เหรอ  ง่ะ

มือไม่นิ่งเลย  กร๊าก
ขอเวลาปรับปรุงฝีมือนิดนึงครับ จะพยายามมือนิ่งๆ  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่ถนัดพอตเทรต  ฮือๆ~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เบลอ ก็ยอมได้
นางแบบสวย  คริคริ ยิ้มน่ารัก

จู๋นี้ วิชาม ได้ไหม?

ขอเอาของเก่ามาหากินนะครับ  ยิ้มน่ารัก

น้องสต๊อป  ยิ้มน่ารัก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
นางแบบสวย  คริคริ ยิ้มน่ารัก

วิชามเลยครับ  ไหว้

ปล. น้องสต๊อปปปปป  กรี๊ดดดดด อ๊าง~

กาก
เดี๋ยวมาแจม  เกย์ออก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ตอนจ่าเจฟถ่ายนี่มือสั่นไหมครับ  (อิอิ)

นางแบบสวย  คริคริ ยิ้มน่ารัก

อ้าว ได้สิครับ
บรรทัดที่สอง

อยากให้เหมือนๆ โจทย์ประจำเดือนเลย   ฮี่ๆ

แต่อยากได้คือ คนที่เอารูปมาแปะ อธิบายสักนิด ว่าคิดอะไร รู้สึกยังไงเวลากดชัตเตอร์ลง
หรือว่ารูปนี้มีที่มาที่ไปยังไง อะไรแบบนี้หน่ะครับ

Today you , Tomorrow me.

ขออีกรูป รูปนี้ไม่น่าจะสั่นแล้วนะครับ  ไหว้

เดาเอาว่าพอมืดหน่อยๆ สั่นทุกที  หมีโหด~

รูปนี้ เห็นเสาปูนเปลือยสวยดี เลยอยากถ่าย เลยเรียกตามาถ่าย
ท่าทางแบบคิดเองทั้งหมด  กร๊าก

มีหมีที่เสาด้วย  ไอ้มืดหมี

กาก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 229