หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อย  (อ่าน 16795 ครั้ง)
 กร๊าก
ขโมยนะพี่ โหลดน่ะ
เอ๊ะ หรือว่าไม่ขโมย

MP3 โหลดจากไหนล่ะครับ ทางเว็บที่เขาเปิดให้แบบถูกกฎหมาย
หรือว่าดาวน์โหลดจากเว็บที่ผิดกฎหมาย

ผมคนชักจริงจังครับ

ไอ้มืดหมี  หมีโหด~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ชักอะไรครับ นี่ผมก็จริงจังนะ

Today you , Tomorrow me.
ชักกระตุกนี่ล่ะครับ  หมีโหด~

คือ ถ้าเอาตามแบบ แถๆ
ก็ผู้ให้เขาให้ไง แจกครับแจก
เราไปรับแจก โดยไม่รู้(ติ๊ต่างว่าไม่รู้ ใสซื่อ)
ก็ไม่น่า เข้าข่ายขโมย

เออน่าคิดน่ะพี่ เป็นเล่นไป
แต่เปิดเพลง MP3 ตามร้าน ดั๊นโดนจับ ปรับซะงั้น  ง่ะ

ไม่ได้เปิด ก็โดนมาแล้วครับ  หมีโหด~

Today you , Tomorrow me.
ไม่โดน ก็เปิดมาแล้วครับ หมีโหด~

กาก
 โวย พี่โอ๋ตอบจริงตอบเล่นเนี่ย  

สรุป mp3 ในเน็ต เจ้าของเขาให้โหลดฟรีใช่มั้ย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไม่เปิดก้อเปิดมาแล้ว

เอะยังไง ไอ้มืดหมี
เจ้าของ mp3 นั้นให้โหลดฟรี
แต่คนทำ mp3 นั้น ไม่น่าจะเต็มใจให้โหลดฟรีค่ะ  หมีโหด~

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
โวย พี่โอ๋ตอบจริงตอบเล่นเนี่ย  

สรุป mp3 ในเน็ต เจ้าของเขาให้โหลดฟรีใช่มั้ย

ตอบเล่น  คริคริ

ต้อง ถามจักรีแหละ

เอ้อ แต่เจ้าของเขาไม่ได้ให้โหลดฟรี
แต่มีคนเอามาอีกที จะได้มาแบบไหนอีกเรื่องนึง
แล้วเอามาให้โหลด

สมมติ เราไม่รู้ละว่า mp3 มันคือการละเมิด
แบบนี้ อ้างได้มะ (จริงๆ ทางกฏหมายอ้างไม่ได้)

ผู้ชายเค้าคุยไรกันอ่ะ

ไม่ได้เปิด ก็โดนมาแล้วครับ  หมีโหด~

กร๊าก กร๊าก กร๊าก โถ
พี่ชายผม โดนไป 28000 แน่ะครับเอ้
กว่าจะเคลียได้  ชิ

ถ้าเป็นศีล  ผู้ที่ไม่มีเจตนาถือว่าไม่ผิดศีลครับ แต่ถือว่าเป็นกรรม ที่ต้องชดใช้กันต่อไป

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7