หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อย  (อ่าน 16797 ครั้ง)
ถ้าอยากจะนับถือศีลห้า

แต่ดันไปDownload เพลงแจกฟรีในเวปที่มันแจกเพลง mp3 นี่

ถือว่าผมผิดศีลมะ

ป.ล.อยากจะตลกไปด้วยและเป็นคนดีไปด้วย
ถ้าไม่เอาไปเปิดฟังตอนกินเหล้าก็ไม่ผิดศีลข้อห้าครับ

กาก

ถ้าตอนดาวน์โหลดไม่ได้ตบยุงก็ไม่ผิดศีลห้าครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตบได้ แต่ใจต้องไม่คิดฆ่ามันครับ
ตบกันๆ ไม่ให้มากัด ไม่น่าบาป

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

ถ้าเกิดพลั้งมือตบแรงไปล่ะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ยุงที่มันกินเลือดนี่ตัวเมียนะครับ
ระวังผิดศีลข้อ 3

Today you , Tomorrow me.
จะผิดจะถูก อยู่ที่ใจเราคิดมากกว่ามั้งครับ
ถ้าใจเราว่า อันนี้สิถูก มันก็ถูกนะ  ปลื้ม

ใจเราก็ต้องโดนครอบด้วยศาสนาอีกทีนึง  อืมมมมห์

กำลังโหลดข้อมูล .....
 กร๊าก แต่ละคน

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ยุงตัวเมีย...
งั้นอย่าตบครับ แค่ด่าพอแล้ว
เดี๋ยวอะพรัมมะจะริยา

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
จะผิดจะถูก อยู่ที่ใจเราคิดมากกว่ามั้งครับ
ถ้าใจเราว่า อันนี้สิถูก มันก็ถูกนะ  ปลื้ม

แปลว่าตบแรงได้ แต่ต้องตบให้ถูกด้วยสินะครับ กรี๊ดดดดด

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
ยุงตัวเมีย...
งั้นอย่าตบครับ แค่ด่าพอแล้ว
เดี๋ยวอะพรัมมะจะริยา

พูดโกหก พูดคำหยาบ พูดเพ้อเจ้อ พูดส่อเสียด ก็ผิดข้อ 4 นะครับ

Today you , Tomorrow me.
ผิดครับ ข้อ2 ลักขโมย  เว้นแต่เจ้าของเขาอนุญาต

ขอบคุณครับ ที่ตั้งจู๋ให้ผมตอบแบบซีเรียส

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ปาณาติปาตา
อะทินนาทานา
กาเมสุมิจฺฉา
มุสาวาทา
สุราเมรย

๑. เว้นจากทำลายชีวิต
๒. เว้นจากถือเอาของที่เขามิได้ให้
๓. เว้นจากประพฤติผิดในกาม
๔. เว้นจากพูดเท็จ
๕. เว้นจากของเมา คือ สุราเมรัยอันเป็นที่ตั้งแห่งความประมาท

โหลด เพลง mp3
ไม่เข้าข่าย

// ผมคนจริงจัง นะครับ
 ยิ้มน่ารัก

ถ้าใจเราว่า อันนี้สิถูก มันก็ถูกนะ  ปลื้ม

แต่ถ้าเรากำลังล้อรถแล้วใจเราคิดว่ามันถูก
เราต้องเปลี่ยนไปขโมยอย่างอื่นที่มันแพงกว่าหรือเปล่าครับ

ป.ล.การไม่ลักทรัพย์นั้นหมายถึงต้องมีจิตรใจเป็นผู้ให้ด้วยนะจ๊ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7