หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนพฤศจิกายน 2551  (อ่าน 260550 ครั้ง)
อี้ เดสสึโหย โอจี้ซัง(คุณลุง)

เหงา ไม่มีอะไรทำ  น้องดำ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เอ๊ะนางแบบนี่น้องแนนหรือเปล่าครับ   ยิ้มน่ารัก

เห็นหน้านางแบบเหมือนกำลังรอคอย
คอยที่จะทำอะไรสักอย่าง
วางองค์ประกอบรูปสวยแล้ว ไม่ได้หนักไปทางใดทางหนึ่งมากเกินไป
น่าเห็นสีหน้าหรือแววตามากกว่านี้อีกนิด

ปล. ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมไหม
ผมดูรูปฟ้ารูปนี้แล้วต้องเลื่อนสกอบาร์ขึ้นลงเพื่อดูรูปทั้งหมด
น่าจะย่อรูปเล็กลงอีกนิดจ๊ะ  ปลื้ม

ลองกด F11 จ๊ะ  เกย์ออก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
จอใหญ่ครับ รอดไป อืมมมมห์

ภาพนี้เชื่อว่าฟ้าถ่ายมาโดยไม่ได้ตั้งใจจะเอาลงโจทย์เดือนนี้ตั้งแต่แรก
จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้นะ แต่เดาว่าเป็นแบบนี้แหงเลย คริคริ

โทนภาพให้อารมณ์เหงาดีนะครับ อาจจะติดตรงที่มันแน่นไปหน่อย
วิธีแก้แน่นก็คือ

1. ลองจัดสรรพื้นที่สีขาวและดำในภาพให้มันสะอาดกว่านี้ (คือถ้าไม่ดำไปทั้งภาพก็ขาวไปทั้งภาพ ตอนนี้มันกั๊กๆ)
2. เลือกมุมที่มีสิ่งรบกวนน้อยกว่านี้
3. บอกนางแบบให้คายขนมออกมา โวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2008, 16:49 น. โดย ไอ้แอนนนนน » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก กร๊าก แนน ยังไม่ได้กินอะไรเข้าไปเลยพี่  กร๊าก
มองหาโจทย์เหงาอยู่ ตอนนั้นถ่ายมาสามคนแหล่ะ ยืนเหงา (ง่วง และอยากหลับกัน)
แต่ในนั้น โอ๊ะ อัจ แนน แนนเหงาสุดแล้ว ตาเหม่อๆ หาอะไรทำ  กร๊าก

ไหว้ ขอบคุณค่ะ คำวิชามทุกท่าน

แก้ที่นางแบบครับ ที่ทำให้ภาพแน่น  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอ อย่ามาว่าน้องแนนนะ  โวย

ลองกด F11 แล้วจ๊ะฟ้า จอ 17 นิ้ว ก็ยังต้องกดเลื่อนสกอร์บาอยู่ดี  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ผมใช้ widescreen เลยเห็นน้องแนนเต็มๆ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ดีนะ ใช้จอภาพยนต์ เห็นน้องแนนแบบเต็มๆ เจ๋ง

กาก
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก แต่ละคน  กร๊าก

กร๊าก เห็นแบบไม่ต้องเลื่อนเหมือนกันค่ะ
น้องแนน ผมช่วยเต็มที่ได้แค่นี้  ฮือๆ~

น้องแนน ผมช่วยเต็มที่ได้แค่นี้  ฮือๆ~

ของพี่ออย ซ้ำร้ายกว่านะบุ๋มว่า

บอกต้องเลื่อนจอดูกันเลยทีเดียว

โหดร้ายกว่าอีก

กร๊าก

เหงา ไม่มีอะไรทำ  น้องดำ

ผมจะ สมมติว่าไม่ได้รู้จักนางแบบมาก่อน
หรือ ชาตินี้ไม่เคยเห็นหน้า และ นึกถึงรอยยิ้มอารมณ์เขามาก่อน
เพื่อการดูภาพจะได้ เป็นปกติ  ยิ้มน่ารัก

ภาพนี้ เหงาครับ
แต่ก็เหงาแค่ระดับเดียว
ระดับที่ว่าคือ เหงาแบบไม่มีอะไรทำ
ไม่มีอะไรทำเลยเหงา
พอเหงาก็มองไปเรื่อยๆ
นั่นแหละ เรียกว่าเหงาได้แล้ว

เราเรียนรู้ความเหงาได้ นะครับ
และเหงามีหลายระดับ แบ่งชั่นๆ แยกเป็นซอยๆำ ไป
เหงาไม่มีอะไรทำ
เหงาเพราะโหยหา
เหงาเพราะอ้างว้าง
เหงาเพราะ ฯลฯ
อีกเยอะนะครับ

สำหรับส่วนตัวของผม
เอาฉากแบ็คกราวออกหมดเลย ขวามือและด้านบนนิดหน่อย
เหลือแต่อะไรไม่รู้เบอลๆ อาจจะเหงาได้อีก

หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 37