หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนพฤศจิกายน 2551  (อ่าน 260532 ครั้ง)
จุ๊บๆ เค้าล้อเล่น ไหว้

อย่าเสกเค้าเป็นขี้นะ
ไม่เป็นไร
ถ้าปุกเป็นขี้
ปุกก็จะเป็นขี้ที่อวบอิ่ม มีน้ำมีนวล ไม่ทรมาน
เป็นขี้ที่สมบูรณ์ที่สุดก้อนนึงเลยทีเดียว

เจ๋ง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เมื่อเย็นลุงอ๋าห์กินอะไรครับ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบรูปแรกของพี่กระปุก
ผมว่า ถ้าถ่ายไกล้ๆแกได้ น่าจะได้อะไรเยอะนะครับ
ดูทรงแล้ว ลวดลายลนใบหน้าและสีหน้าแววตา
คงให้อะไรกับรูปเยอะทีเดียว

แถมพร็อพประกอบของแกก็สวยด้วย

I ROCK , THEREFORE I AM
คิดเหมือนกันเลยเก้อเอ้ย
แต่ไม่กล้า ไม่ล่ะ  กร๊าก
คือคุณลุงเค้าอยู่ในโลกของสุโดกุมากๆ
พยายาม ที่จะซูมสุดขีดแล้วนะ แต่ไม่สามารถว่ะ
แบบว่ามันได้ใกล้สุดแค่นั้น อยากให้เห็นรอยหยักบนในหน้า
แต่ก็กลัวจะทำสมาธิแกเสีย ไว้วันหลังไปถ่ายใหม่
แกอยู่ทุกวันแหละ

ลองชวนคุยดูมั้ยเจ๊  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เออ เอ พูดถูก ถ่ายแนวสตรีทต้องเข้าไปคุยครับ แต่ถ้าลุงแกไม่แฮ้ปปี้ก็แล้วไปครับ

รูปพี่ปุกผมยังรู้สึกว่ามันแน่นไปหน่อยครับ และก็ยังไม่ค่อยเหงาครับ ดูหน้าแกเหมือนจะเพลิดเพลินอยู่เลย ถ้าจะว่าคนถ่ายเหงาก็ยังไม่รู้สึกเหมือนกันครับ
คงแล้วแต่คนมั้งครับ เมื่อก่อนเคยไปถ่ายรูปคนเดียวที่ว่าเหงาๆแล้ว ตอนนี้กลับมานั่งดูไม่รู้สึกว่ามันเหงาเลย

โจทย์ที่เน้นอารมณ์มนุษย์นี้มันตอบยากแหะ หมีโหด~

เห็นไหมๆ ชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมเห็นแย้งนะครับ  ยิ้มน่ารัก
ถ้าเป็นรูปสี ผมเฉยๆ ไม่เห็นรู้สึกด้วย
ว่าคนในรูปเหงา หรือคนถ่ายเหงา

แต่พอเป็นขาวดำ
คนในรูปก็ยังไม่เหงา
แต่...มีแต่นะครับ
คนที่เห็น อะไรแบบนี้แล้วกดไว้
จะบังเอิญ หรือจงใจ
ผมว่าลึกแล้วในหัวใจต้องโหยหาแหละ
โหยหาอะไรไม่รู้ ต้องถามคนถ่าย
และคนถ่ายอาจจะตอบตัวเองไม่ได้ด้วยซ้ำ
ว่าข้างในมันเหงา ทั้งที่จริงคนถ่ายอาจจะคิดว่า
แค่น่าสนใจดี แต่(อีก) ผมจะคิดว่าไอ้แค่น่าสนใจดี
มันมีนัยยะของจิตใต้สำนึก ลึกลงไปเชียวนะ เจ๋ง

เหงา มันคงพอๆ กับ เศร้า มั้งครับ
ภาพโทนขาว-ดำ เลยน่าจะเข้ากับหัวข้อมากกว่าภาพสี่สี
สี เป็นลักษณะ สัญลักษณ์แทนอารมณ์ได้เหมือนกันนะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
บางทีเหงาก็ไม่เศร้านะครับ
บางทีเศร้าหรือเหงาก็อาจจะเป็นสีสันก็ได้
บางทีระดับความเหงามันก็หลากหลาย ซับซ้อนจนเราเข้าไม่ถึงก็ได้นะครับ
นี่แหละครับเสน่ห์ของโจทย์เดือนนี้ อยู่ที่ตากล้องแหละว่าจะสื่อสารออกมาสัมผัสคนดูยังไง เจ๋ง

อย่างที่ปุกว่า คนเพิ่งแต่งงานคงไม่เข้าใจหรอกเนาะ   แหยะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หูยยยย ลุ้งงงงง โวย

กร๊าก จู๋นี้มันสนุกตรงได้เถียงกันแหละ
เรื่องของอารมณ์มันไม่เหมือนเลข
ที่คิดมาตามสูตรเป๊ะๆ แล้วออกมาเหมือนกันทุกข้อ
ภาพหนึ่งภาพ คนดูสิบคน อาจมีคำตอบออกมาสิบแนวก็ได้
สำหรับภาพนี้ ตอนถ่ายเหงาจริงๆ ไม่ได้ล้อเล่นนะ จังหวะที่กดนี่คือ
พยายามส่งผ่านความเหงาไปตามชัตเตอร์แล้ว แต่คงยังไม่ดีพอ

ปล อยากจะลองเข้าไปคุยกับลุงดูเหมือนกัน
ปัญหาคือ ถ้าคุยแล้ว คำว่าเหงาจะหายไปนะสิ
เพราะคุณลุงรับรองไถตังค์แน่  ฮือๆ~
โอะเน้จัง ขอสามร้อยเยนจิ มีไหม
และคนอย่างตูก็คงจะปฏิเสธไม่ได้
เสียเงินให้คุณลุงไปกดบุหรี่แหงมๆ
งั้นขอเลนส์ 10-22 ด้วยจิ โอะเน้จัง กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 37