หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนพฤศจิกายน 2551  (อ่าน 260542 ครั้ง)
หมาเหงาต้องพันธุ์ บาสเซ็สฮาวน์
นั่นตามันเหงาสุดๆ
เข้าใกล้มันมากกว่านี้อีกเหรอ  ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ
หน้ามันเหงา แต่อารมณ์มันเปลี่ยวเหมือนอยากจะงับใครสักคนเลยนะ

หมาวัด มันคงอารมณ์แบบถอดใจ เซ็ง ประมาณนี้มั้งครับ
อยู่แต่กะวัด จะไปเที่ยวผับมั่งก็ไม่ได้

ปล. บั๊ดเซดฮาวน์ที่บ้าน มันเหงามา 12 ปีแล้วครับ ตอนนี้อืดเป็นหมูแล้ว (จริงๆ แล้วขี้เกียจ) คริคริ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
(เป๋กลับ)

ชื่อภาพ คิดถึงทับแก้ว

ขอเล่าเรื่องประกอบสักหน่อย
วันนี้ไปทับแก้วมาครับ (ทับแก้วคือศิลปากร พระราชวังสนามจันทร์ ถิ่นเก่าโบว์แอน)
ไปพบ อ.ปัญจพล อดีต ผช.อธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา ที่เคยสนิทสนมกันสมัยทำกิจกรรมมหาลัย
อาจารย์ปัญจ้าเลยพาเราขับวนรอบๆ มหาลัย ดูความเปลี่ยนแปลง ตึกโน้นงอก ตึกนี้ผุด
อาจารย์ท่านนั้นเกษียณ เจ้าหน้าที่คนนี้ยังอยู่ ร้านข้าวแกงร้านนั้นก็อยู่ สโมเปลี่ยนไปเยอะ ฯลฯ
เย็นวันนี้เลยเหมือนเป็นเย็นที่เราสอง(สาม)คนมานั่งรำลึกความหลังกันเหมือนคนแก่ กร๊าก

ศิลปากร... เมื่อตอนจะจากกันไป
ใครรู้บ้างหรือไม่ ในฤทัยโหยอ่อน
นานแสนนานผ่านไปด้วยใจนิวรณ์
ไม่ลืมศิลปากร.. กลิ่นจันทร์กำจรมิคลาย

อ๊ะ..เอาไว้เจอ อ.ปัญจพลอีก ฝากบอกว่ามีลูกศิษย์คนนึงคิดถึงด้วยนะ... (Rx.9)
คิดถึงศิลปากรเหมือนกัน...
รอ เจ้าของรูป หมีหันหลัง
มาบอกว่า ของตัวเองจริงๆ
แล้วค่อย วิชาม เนอะ

ว่าแต่ จานคนอื่น
ไม่มีคน วิชามเลยเหรอ
ผมเป็นแค่ 1 ใน จาน(ที่ปุกบอก)
เท่านั้นเองนะ

ถ้าเป็นแนวความคิดของผม อิหมีหันหลังรูปนี้
น่าจะมีพื้นที่ด้านซ้ายเพิ่มขึ้นอีกประมาณ 1 คืบครับ
ให้ได้เห็นพื้นที่โล่งๆ หรือเห็นวัตถุอะไรก็ได้อีก 2 อันอยู่ไกลจากมัน
(นึกภาพเป็นมีหมีอีก 2 ตัวเล่นกันอยู่ไกลๆ)
หรืออะไรประมาณนั้นน่ะครับ

ปล. ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นหมีนะ คิดว่าหมูมีขนซะอีก  (อิอิ)

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ตกลงถ่ายเองหรือเปล่า งง
+ ทุกคนที่ส่งรูปครับ

ถ่ายเองครับผม

"คุณอาจจะได้พบความสุขเมื่อคุณหยุดค้นหามัน"

อ้าว!
ผมถามเรื่องรูป หมีแพนด้า
ที่ namida เอามาแปะนะครับ
หรือ เป็นเพื่อนกันครับ งง

โอ้ว ทับแก้ว

ผมว่ามันจะดีกว่านี้ ถ้ามีเรือนะครับ  เหลือบ

อืมมม...

ผมสับสนด้วยเหมือนกัน สรุปว่ามีสอง login หรือว่าเปลี่ยนชื่อแล้วเนี่ย

โอ้ว ทับแก้ว

ผมว่ามันจะดีกว่านี้ ถ้ามีเรือนะครับ  เหลือบ

ไม่ใช่ RBJ  โวย

:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ย. 2008, 22:31 น. โดย อู๋ดูอู๋ดูอู๋ดูอู๋ดู » บันทึกการเข้า

ขออีกสักรูปค่ะ..

รูปของพี่อู๋ องค์ประกอบแบบหลบมุมแบบนี้ เห็นบ่อยใน bigpicture เนอะ อ๊าง~
โดยเฉพาะล่าสุดที่เห็นแต่หน้าโอบาม่าหลบมุม โคตรเจ๋งเลย กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ของอู๋:
ไม่แน่ใจความหมายว่า มีเครนก่อสร้างแล้วมันเหงา ด้วยความหมายแฝงของมันหรือเปล่านะครับ
แต่ดูแล้วถ้าไม่ใช้เครน(ซึ่งถ้านับความคลุมเครือมันคลุมเครือกว่าเพราะไปได้หลายความหมายมากๆ)
เปลี่ยนเป็นตึกหรือเป็นอะไรสักอย่างที่ให้ความหมายเกี่ยวกับเมือง
จะเป็นเมืองที่แห้งแล้ง เมืองที่สับสน หรือเมืองที่จืดชืดก็แล้วแต่ แล้วทิ้งท้องฟ้าไว้แบบนั้น
มันก็จะเหงาเหมือนกัน แต่เป็นเหงาที่สื่อออกมาถึงความเหงาได้ชัดเจนกว่าครับ

ของ NariZa:
แม่ต้อยกำลังเครียดหรือเปล่าครับ
ยากนะครับการถ่ายหน้านางแบบนายแบบให้สื่ออารมณ์ออกมาว่าเป็นความเหงาแนี่ย
(นางแบบส่วนตัวตูยังทำไม่ได้เลย กร๊าก)
หน้าผากย่นๆ ของแม่ต้อย ถ้าไม่ย่นนี่อาจจะได้กลิ่นเหงาจางๆ ก็ได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้าว!
ผมถามเรื่องรูป หมีแพนด้า
ที่ namida เอามาแปะนะครับ
หรือ เป็นเพื่อนกันครับ งง

ง่า
ขอโทษทีครับ
เข้าใจผิดคิดว่าถามทุกคนเห็นมี +ทุกคนไว้ด้วย
ขอโทษครับ

"คุณอาจจะได้พบความสุขเมื่อคุณหยุดค้นหามัน"
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 37