หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา + ระบายอารมณ์  (อ่าน 12396 ครั้ง)
คือเรื่องมันเป็นแบบนี้

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้อินเตอร์เนต ตอนแรกก็ใช้ของทรู
ก็ได้ใช้เนตเบอร์นึง อีกเบอร์นึงโทรศัพท์บ้าน (ที่บ้านมี2เบอร์)
ซึ่งค่าใช้จ่ายผม "จ่ายเอง"

แต่ต่อมาช่วงมีเรื่องม็อบพันธมิตรพ่อผมก็ได้ยกเลิกสัญญาเนตกับทรู โดยให้เหตุผลว่า
"ทรูมันไปให้เงินสนับสนุน ม็อบพันธมิตร" โดยมีเอกสารมายืนยัน
(เอกสารยืนยันนั้นก็เป็นเพียงแค่ กระดาษที่พิมพ์ด้วย Word มีรายชื่อผลิตภัณฑ์ต่างๆ แล้วก็อ้างว่าสนับสนุน
คือแม่งโคดเลื่อนลอยเลย จริงไม่จริงผมไม่รู้ แต่คือหลักฐานแค่นี้เด็กป.4แม่งยังพิมพ์ได้เลย ไม่มีน้ำหนักซักนิด)

เรื่องนั้นก็จบที่ว่าผมต้องยกเลิกเนตกับทรูไปใช้ของTOTแทน
ซึ่งก็เหมือนเดิมคือ "ผมจ่ายเอง" แค่เบอร์ใช้ (เบอร์เดิมของทรูก็ยังอยู่ยกเลิกแต่เนต อะไรฟะพ่อตู ?)

แต่ !!! เรื่องก็ยังไม่จบ
เร็วๆนี้ที่ผ่านมาเกิดเหตุการณ์ที่นายกไปองค์การโทรศัพท์หรือที่ไหน ผมจำรายละเอียดไม่ได้ แล้วโดนพนักงานปารองเท้าใส่
พ่อผมก็ตัดเนตTOTอีก !!! ด้วยเหตุผลข้างบนดังที่กล่าวมา แถมยังสำทับบอกว่า
"เนี่ยTOTเสียลูกค้าไปตั้งหลาย100รายเพราะเหตุการณ์นั้น"
(คือพ่อคุณคุณพ่อไปดูมันได้ยังไง ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องทำงานอยู่TOTซักกะติ๊ด)

ที่กล่าวมาคือไม่ได้ต้องการจะบอกว่าควรไปเชื่อพันธมิตร หรือไปม็อปนปก.
ผมก็ตอบไม่ได้หรอกนะว่าอะไรดีไม่ดี การเลือกฝั่งเลือกข้าง หรือไม่เลือก ก็เป็นอัตวิสัยของคนๆนั้น
แต่คืออย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนได้มั้ย !!! เนตก็ต้องใช้ส่งงานนอก จ่ายก็จ่ายเอง

ก็นะผมก็ยังเรียนอยู่ ยังแบมือขอตังอยู่ คนพูดก็เลยไม่ค่อยมีน้ำหนักซักเท่าใดสำหรับเค้า

ที่จะขอความช่วยเหลือคือ
ผมจะใช้เนตอะไรดีที่ไม่ใช่ True และ TOT

ถ้าจะเกลี้ยกล่อมพ่อผมนี่ยาก หัวแข็งสุดๆ Artตัวพ่อก็ว่าได้ ผมว่าที่หัวแข็งยังต้องของยอมแป้

ระบายอารมณ์เฟ้อเจ้อไปหน่อยขอโทษทีครับ
ช่วยแนะนำทีครับ

buddy broadband ครับ

บอกพ่อว่าของเครือ AIS  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
buddy broadband   หมีโหด~/ buddy broadband   หมีโหด~/ buddy broadband   หมีโหด~/ buddy broadband   หมีโหด~/ buddy broadband   หมีโหด~/
buddy broadband   หมีโหด~/ buddy broadband   หมีโหด~/ buddy broadband   หมีโหด~/ buddy broadband   หมีโหด~/ buddy broadband   หมีโหด~/

เชียร์อันนี้แบบไม่มีเหตุผล  หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ต่อเน็ตจากมือถือค่ะ
ละบอกว่า "นี่เน็ตของ DTAC นะพ่อ"  น้องดำ

//

ไม่เคยใช้ buddy broadband มันเป็นยังไงเหรอคะ?

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ใช้เน็ตทรูแล้วทำมึนไม่รู้เรื่องก็ได้นะครับ
ถ้าไม่ดูใบแจ้งค่าบริการก็ไม่รู้หรอก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อืม..

ถ้าเป็นAIS ป๋าแกคงจะไม่มีปัญหามากเท่าไหร่

ว่าแต่ buddy broadband มันดีมั้ยครับ แล้วราคาเท่าไหร่
พิมพ์ข่าวใหม่เอาไปปล่อยในเนท
แอบอ้าง
ToT สนับสนุนนปก. ทักษิณ และนายกสมชาย

http://www.buddybb.net/
รู้สึกจะโหลดrapidshareไม่ค่อยได้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

http://www.buddybb.net/

หมอแมวตอบไปซะแล้ว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เนตทรูท่างทางยากครับพี่แอน

เพราะเค้าไปยกเลิกเบอร์แล้ว

บอกพ่อด้วยนะครับ 7-11 เจ้าของเดียวกับทรู
รวมไปถึง true vision

น้องดำ

นิโคล แร๊ง... น้องดำ

Today you , Tomorrow me.
หาทางผลิตเอกสารเพื่อช่วยชำระคดีให้ทรูก็ดีนะครับ
(ทำให้เนียนกว่าอันแรกที่เหมือนเด็ก ป.4 พิมพ์น่ะ)

เพราะทรูเป็นเจ้าที่ถูก+คุ้มที่สุดแล้วแหละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๋อ 7-11 true vision อันนี้ทราบฮะ
แต่ปัญหาคือยังมีผลิตภัณฑ์อื่นๆอีกที่สนับสนุน แต่เค้าก็ยังใช้
อย่างยาสีฟันดอกบัวคู่ที่มีชื่ออยู่ในลิส ก็ยังใช้แปรงอยู่ทุกเช้า
ออกไปแนวๆ เลือกปฎิบัตินะนี่

ส่วนทรูผมก็อยากทำนะครับ แต่ว่าผมไม่รู้ว่าTrueสนับสนุนจริงหรือไม่อะครับ
ณ จุดนี้ เราว่าข้อสำคัญไม่น่าจะอยู่ที่ ทรู สนับสนุนจริงหรือไม่
แต่ต้องหาทางหรือ(สร้าง)หลักฐาน ที่ทำให้คุณพ่อเชื่อและยอมใช้บริการ
ที่พี่แอนบอกว่าถูก+คุ้มที่สุดแล้ว นั่นแหละ

พิมพ์ไปพิมพ์มา คล้าย 2 โพสต์ที่พี่แอนพิมพ์ไปแล้วเลยแฮะ  ฮิ้ววว

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
พ่ออาร์ตจริง ๆ ง่ะ

ทำเอกสารอย่างที่พี่แอนว่าเลยค่ะ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
หน้า: [1] 2 3 4