หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตั้งราคาหน่อยค่ะ  (อ่าน 6400 ครั้ง)
เอาเลี้ยงหนังครับ!!!  หมีโหด~

งั้นเหรอ เค้าถามเรื่องรูปนี่นา

อ๊าง~ ถ้ารู้จักกันดี ก็ทำให้ไปเลยครับ ตบท้ายด้วยการบอกให้พาไปดูหนัง (ยังอิก โวย)

ถ้าเป็นลูกค้า หรือคนอื่น 100 เดียวถูกไปมั๊ยอ่ะครับ

DiggityDaw aka วัวโหดด
จริงการตั้งราคา มีปัจจัย ให้ตัดสินใจ เยอะกว่านี้นะ
แต่ถ้าข้อมูลมีเท่านี้ และ 100 นึง
ก็ว่าตามลุงอ๋าห์ นะ ทำฟรีไปเถอะ

ใช่ๆ การตั้งราคาทำงาน นี่มันยากจริงๆ
โดยเฉพาะกับคนรู้จักเนี่ย  ง่ะ

ถ้าไม่เยอะมาก ก็ แบบ พี่อ๋าห์ว่า
แต่ถ้าเยอะมาก ก็ลองดูว่า เรากับเค้าตกลงกันที่เท่าไหร่
ที่เคยทำ ก็ทำให้ไป เสร็จแล้ว
เค้าจะให้ตัง พาไปกินข้าว หรืออะไรก็แล้วแต่เค้า อะครับ
เท่าที่ดูภาพยังไม่ได้ตกแต่งอะไรมาก ให้ฟรีแล้วเก็บเป็น port งานไว้ก็ได้ครับ

แต่ถ้าภาพเยอะ ทำนาน ทำแล้วเหนื่อย คิดแพงกว่านี้ก็ได้ครับ ถือเป็นค่าเหนื่อย

ใช่ๆ การตั้งราคาทำงาน นี่มันยากจริงๆ
โดยเฉพาะกับคนรู้จักเนี่ย  ง่ะ

ใช่เลย  ฮือๆ~

เลี้ยงข้าว เลี้ยงไอติม ก็ดีนะครับ ไปร้านหรูๆหน่อยก็ได้

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เลี้ยงข้าว เลี้ยงไอติม ก็ดีนะครับ ไปร้านหรูๆหน่อยก็ได้

(เหงื่อแตกพลั่ก)
หน้า: 1 [2]