หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตั้งราคาหน่อยค่ะ  (อ่าน 6397 ครั้ง)
ถ้าคุณต้องจ้างเขาทำรูปประมาณนี้  หนึ่งร้อยบาทแพงหรือภูกไปคะ
อยากรู้ความคิดเห็นของคนที่แต่งรูปเก่งแล้ว กับ คนที่แต่งรูปไม่เป็นจะตั้งราคาให้เท่าไหร่
รูปประมาณ 16x20  ค่ะ   ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก

ค่าปรินท์ หรือว่าค่าทำรูปเหรอคะ
ถ้าเป็นค่าทำรูป ลองโหลดโปรแกรม photoscape ไปใช้มั้ยคะ

www.photoscape.org

แต่โปรแกรมนี้รูปมันไม่ใหญ่ขนาด 16x20 หรอกมั้งนะคะ หมีโหด~
เราเป็นคนทำเองค่ะ  แต่คิดราคาไม่ถูกค่ะ  ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก

รูปนี้ย่อมาให้ดูค่ะ   รู้ว่าคนทำเป็นมันก็ไม่ยาก แต่คนที่ทำไม่เป็นนี่เขาก็ไม่ลองทำ

มาจ้างเราทำก็คิดราคาไม่ถูก  ช่วยตั้งหน่อยนะคะ   ไหว้ ไหว้
เอ้อ เห็นแบบนี้ก็ตั้งราคาไม่ถูกจริงๆ ด้วย กร๊าก
ลองถามลูกค้าก่อนสิครับว่าเขายินดีจ่ายเท่าไหร่
ถ้ามันน้อยไปสำหรับเราก็ต่อราคา ยื้อกันไปยื้อกันมาจนกว่าจะพอใจครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
100 บาทถูกไปครับ

กาก
สองร้อยเลยครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เข้ามาดูแล้วช่วยออกความเห็นกันหน่อยนะคะ   ไหว้ ไหว้
ถ้ารู้จักกัน ผมไม่เอาเงินนะ เอาน้ำใจกัน

แต่ถ้าเค้ามาจ้างทำ พิมพ์เรียบร้อยเลยหรือเปล่าครับ ถ้าอัดรูปมาเลยเป็น 16x20 คิด 200 เลยครับ

ถ้าทำเฉยๆ ผมเอาค่าทำรูปละ 50 พอละครับ เผื่อติดใจ ได้ลูกค้าประจำแถมเราอยู่ได้สบายด้วยครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ต้องพิมพ์ให้เค้าด้วยหรือปล่าวหล่ะคะ

Las Noches Rubicundior
 ยิ้มน่ารัก ไม่ได้พิมพ์  คิดค่าจ้างอย่างเดียวค่ะ  ยิ้มน่ารัก
รู้จักกับคนจ้างมั้ยครับ
คาดว่าอาจจะไม่รู้จักหรือไม่สนิทกัน

เพราะถ้าเพื่อนกัน แค่นี้ไม่คิดเงินกันหรอกครับ
ขอข้าวสักจาน หนังสักเรื่อง แพงกว่า 100 อีก  กร๊าก

Today you , Tomorrow me.
เดี๋ยวนี้พาไปเลี้ยงหนังนี่แพงมหาแพงเลยนะครับ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คิดร้อยนึงนี่อย่าไปรับตังค์เลยครับ
ให้เป็นบุญคุณกันไว้เลยดีกว่า

(อิอิ)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
คิดร้อยนึงนี่อย่าไปรับตังค์เลยครับ

(อิอิ)

ฮือๆ~ ฮือๆ~ อันนี้ดูน่ากลัวจัง

(อิอิ)

เห็นด้วยกับลุงอ๋า

หน้า: [1] 2