หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแปลง fontให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 3878 ครั้ง)
ช่วยแปลง font ให้หน่อย ค่ะ   เพราะ font ตัวนี้ไม่สามารถพิมพ์ใน Microsoft Office Word  และ Photo Shop CS ได้  จึงให้ท่านเซียน  แปลงให้หน่อยค่ะ (ตามจริง มันก็พิมพ์ในWordได้  แต่เมื่อเลือกลักษณะตัวอักษร DS-KANYA  (ตัวอักษรที่จะให้แปลง)   มันกลับเปลี่ยนเป็นAngsana news เฉยเลย)

ลิ้งค์โหลด font  ที่จะเอาไปแปลง จ้า
http://www.upchill.com/download.php?id=b7593fe2d5fd376865b0fbd52f105b60

ไหว้
ทำได้ละค่ะ

แต่จะมาบอกเพื่อนๆที่เป็นอาการเดียวกับเรานะค่ะ

คือ

ให้เปิดWordขึ้นมาค่ะ เลือกแทรก>>>สัญลักษณ์ แทนการพิมพ์ค่ะ

สามารถนำไปประยุกต์ใช้ได้กับโปรแกรมอื่นด้วยนะค่ะ คือการCopyจากWordไป

แล้วนำไปวางในโปรแกรมที่ใช้ฟ้อนต์อยู่ค่ะ

ขอขอบพระคุณพี่ระจันที่อนุเคราะห์ในหลายๆเรื่องค่ะ

ไหว้
 เจ๋ง ยิ้มน่ารัก

หน้า: [1]