หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34 35 36 37 38 ... 90

ผู้เขียน หัวข้อ: ของฝากสำหรับ ช่างภาพ  (อ่าน 373327 ครั้ง)
เห็นด้วยเรื่องการตีโจทย์และงานที่ออกมาแล้วไม่เนียนนะ
คือถ้ามองทั้งแปดทีมมาสู้กันเอง แล้วกรรมการโหดๆ ก็คงตกรอบหมด
หรือกรรมการบอกให้กลับไปถ่ายใหม่ทั้งหมดเหมือนวีคที่ผ่านๆ มา

แต่ในฐานะคนโหวต ก็ไม่อยากโนโหวต ก็เลือกเอาที่เข้าตาเรา และมองรูปแล้วตรงกับโจทย์มากกว่า

ถ้าโจทย์คือ twin ผมว่ารูปสุดท้ายของโพสต์นี้ น่าจะตีโจทย์ได้ใกล้เคียงนะ ใช่หรือเปล่า งง

ทีแรกเขาก็จะให้ผมไปช่วยตัดสินเหมือนกัน 55555 มีหวังตกรอบหมด

จะมีอะไรสนุกมากกว่าการถ่ายรูปเป็นไม่มี
PCL ปีนี้ไม่ตื่นเต้นเลย หน้ามึน

มันก็อาจจะมีทั้งการเล่นในเชิงเทคนิค แล้วก็ด้านไอเดีย งง
เผอิญพี่ๆ น้องๆ ในวงการคงคาดหวังว่าน่าจะมีการเล่นไอเดียด้านเทคนิคด้านภาพด้วยหรือเปล่าครับ เลยผิดหวังกัน
ส่วนตัว(ไม่ได้อยู่ในวงการ)แล้ว รู้สึกว่ามันก็โอเคอยู่หลายทีมนะครับ

เข้าใจว่า รอบที่ผ่านๆ มาเราต้องพยายามถีบตัวเองให้ต่างจากทีมอื่น
พอทำบ่อยๆ เข้าพอจำนวนทีมเหลือน้อยลง ทีมที่หลุดรอดมาก็เลยติดนิสัยนั้นอยู่
คือเล่นเรื่องความแปลกโดดเด้ง(เน้นในเรื่องไอเดียแหวกๆ หรือฮาๆ ไปเลย)
จนไม่ได้มาเล่นเรื่องเทคนิคโชว์ทักษะแบบซื่อตรง แบบพวกภาพซ้อนคนแปตะกร้อนั่น
แต่พอทุกทีมทำแบบเดียวกันหมดมันก็เลยกลายเป็นว่า ใครที่ทำแบบอนุรักษ์นิยม แต่ให้เนี้ยบๆ ดีๆ อาจจะชนะก็ได้ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผิดหวังตั้งแต่โจทย์ก่อนละ ดูแล้วแบบประกวดภาพถ่ายฮาเฮรึไงจะสวยก็ไม่ใช่ จะฮาก็ฮาไม่ออก  กร๊าก

คล้ายๆกับ pixpros
http://www.itemstudio.org/forum/viewthread.php?tid=2292

(เหงื่อแตกพลั่ก)

เรื่องแต่งภาพไม่แต่งภาพยังเถียงกันอยู่ถึงบัดนี้แฮะ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
แต่งแล้วไง ไม่แต่งแล้วไง  หน้ามึน

ไล่ให้ไปดูกุ้งกันให้หมด  โวย
รูปช้างไม่ได้แต่งหนิ หน้ามึน

เบื่อพวกเห็นรูปสวยแล้วโทษว่าใช้ photoshop จิงๆ องุ่นเปรี้ยว อี๋~

รู้สึกเหมือนกัน ว่าองุ่นเปรี้ยว ง่ะ

แต่แต่งรึเปล่าดูไม่ออก

ตอนผมรับงานรับปริญญา ผมจัดแสงนู่นนี่ พอถ่ายมาก็เอาให้บัณฑิตดู เขาก็ว่า โหพี่หนูนึกว่าภาพแบบนี้เขาใช้ photoshop แต่งเอานะ หน้ามึน

ตอนผมรับงานรับปริญญา ผมจัดแสงนู่นนี่ พอถ่ายมาก็เอาให้บัณฑิตดู เขาก็ว่า โหพี่หนูนึกว่าภาพแบบนี้เขาใช้ photoshop แต่งเอานะ หน้ามึน

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ถ่ายมาแบบไม่แต่งแล้วดูเหมือนแต่งนี่มันน่าน้อยใจนะ
เอางี้สิ ก็คิดว่าเขาชมละกัน ว่าสวยยังกะแต่งเอา กร๊าก

ส่วนภาพในกระทู้นั้นน่าตื่นตาตื่นใจมากๆ ครับ (โดยเฉพาะอันสุดท้ายที่เห็น JD ยุบยิบๆ น่ะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
JD คืออะไรหรอครับ  งง

้อ้อ เจดีย์

กรุณาอ่านออกเสียง น้องดำ
อ้อเขาเก็ตแล้ว

DJ ที่พุกาม ครับ อยากไปมาก
แต่รูปนั้นเขารีทัชเอาทุ่งแสลงหลวงไว้ข้างล่าง เพราะที่พุกามจะมีแต่ DJ  (อิอิ)

เพิ่งเห็นข่าวแผนดินไหวที่พุกามไม่รู้จะเสียหายเท่าไหร่ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ภาพของ 13maysa นี่สุดยอดมาก  อ๊ากกกก หื่นนนนน

หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34 35 36 37 38 ... 90