หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 90

ผู้เขียน หัวข้อ: ของฝากสำหรับ ช่างภาพ  (อ่าน 373240 ครั้ง)
ไม่เกี่ยวกะ ranking นะ

แรงบันดาลใจ จากคนที่ไม่เคยคิดจะถ่ายรูป
http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=33502

แอบอ้าง
ผมกับแฟนรู้จักกันมา 5 ปี เป็นแฟนกันมาสี่ปี เรารักกันมาก ผูกพันธ์กันมาก
ผมกับเธออยู่ไกลกัน เธอเรียน แพทย์อยู่ มช ตอนนี้ปี 6
ส่วนผมเป็นคนสมุทรสาคร ทำงานธุรกิจส่วนตัว
เรา มักจะได้ไปเที่ยว ตจว กันบ่อย ๆ
ซึ่งแต่ก่อนใช้กล้องคอมแพคธรรมดาเน่า ๆ แต่เราก็ได้รูปที่เราพึงพอใจ
แต่นานไป
ผมจึงเริ่มอยากเก็บความทรงจำในภาพที่ สวย ๆ
จากคนที่ไม่เป็นอะไรเลย ซื้อกล้อง nikon มาลองเองใช้เองเรียนรู้เองทุกอย่าง
เพราะได้แรงบันดาลใจมาจากการอยากถ่ายรูปเธอ
จนผมเริ่มที่พอที่จะถ่ายได้เป็นบ้าง ถึงจะไม่สวยมากแต่ภาพทุกใบก็เป็นความทรงจำ
ในที่ต่าง ๆ ที่เราไปมา

แต่ วันนี้ ก็มาถึง

วันที่เธอบอกว่า หมดรักผม
เพราะคงความเป็นห่วงของผม+กับความไกลกัน
มันถึงดูเหมือนผมไปจำกัดอิสระภาพของเธอ หรือ จู้จี้จุกจิกจนเกินไป
ทุกสิ่งทุกอย่างของผมที่เฝ้าทุ่มเท ทำมา มันหมดสิ้นไปแล้ว
ผมเสียใจ ร้องไห้ กินไม่ได้นอนไม่หลับ จนต้องเข้าโรงพยาบาล
พอผมออกจากโรงพยาบาล
ผมทนอยู่ไม่ได้ ผมรีบขับรถไปหาเธอ จากสมุทรสาคร ไปเชียงใหม่
ขับไปแบบไวมาก 5 ชมครึ่งถึง
เพื่อจะไป ขอโอกาส เธอ

แต่แล้ว คำที่ผมได้รับกลับมา มันคือ...
คือ...เธอบอกว่า
ความรู้สึกที่เธอให้ผมมันไม่เหมือนเดิมแล้ว
เธอหมดความรู้สึกกับผมไปแล้ว
คงเหลือแค่ว่าความเป็นห่วง อันน้อยนิดซึ่งผมสัมผัสได้
ณ.ตอนนี้ผมรู้สึกแย่มาก เหมือนชีวิต ขาดอะไรไป ซักอย่างหนึ่ง
ความรู้สึกผม คือ ผมไม่สามารถขาดเค้าได้
แต่ มันคงย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว
รูปใบนี้ คงเป็นรูป สุดท้ายสำหรับผม
เป็นรูปที่ผมชอบมากที่สุด ตั้งแต่ผมเริ่มหัดถ่ายรูปมา ปี นึง
และคงจะเป็นการปิดฉาก การจับกล้องของผมไปเลย
เพราะ แรงบันดาลใจของผมได้หายไปแล้ว
ถ้า สวรรค์มีจิง ถ้าความดีที่ผมหมั่นทำให้เค้าส่งผลให้ได้จริง ๆ
ถ้าวันนึงเค้าผ่านมาได้ยิน
ผมอยากบอกว่า ผมรักเค้า
และผมจะรอเค้าตลอดไป ตราบเท่าที่ผมยังมีลมหายใจ

ขอบคุณที่เข้ามารับฟังการบ่นของผมคนนี้ครับ
ปล.น้ำเน่ามาก ๆ เลย

RBJ ตอบ

แอบอ้าง
ฝีมือดีครับ ... ถ่ายใช้ได้เลยทีเดียว ...

จะบอกว่า เด๋วนี้ ถ่ายรูปสวยๆ ... หาแฟนได้ไม่ยากนะ ฮิฮิ

ถ่ายไปเรื่อยๆ ... เดี๋ยวก็เจอคนที่ขึ้นกล้อง แล้วก็จำได้ขึ้นใจเองแหละ ฮา

แอบอ้าง
มา ปล.ว่า ยังดีนะฮะ เคยมีแฟนให้ถ่ายเป็นของตัวเอง ...

ตากล้องแถวๆนี้ บางคน ถ่ายเกือบตาย ยังหาแฟนเป็นของตัวเองไม่ได้เลย 555

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
แหงดิ ก็ถ่ายแต่แมวหมา อิฐหินปูนทราย

อยากได้แฟนต้องถ่าย pretty  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เศร้า  ฮือๆ~

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
คอมเม้นมา ล่อซะฮาเลย  กร๊าก

กาก

art มากชอบๆ

โวย

คอลลาจ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คล้าย ๆ ของคนที่ลง PF เลยแฮะ
ตอนโจทย์ Photo essay

คนเดียวกันหนิครับ พี่เบียร์

ถ่ายที่เดิมแต่คนละเวลา โอยยย จะแจ่มอะไรขนาดนั้น โวย แกเป็นสถาปัตย์ถ้าสังเกตุงานแก ไม่มีตึกเบี้ยวซักอัน เจ๋ง

รูปนี้แปลก ผมรู้สึกเหมือนถ่ายจากรูปข้างฝาเลย

แสงดูแปลกๆ แต่ก็อาจจะเพราะหมุนฟิลเตอร์ตะแคงอยู่

เคยเป็น ฮ่าๆ ฮือๆ

กล้าลงก็กล้าบวกฟ่ะ
 กร๊าก

สวยมาก โวย

กร๊าก

รู้สึกว่าจะโดนพี่หมอวีสอนสั่งไปเรียบร้อยแล้วครับ น้องดำ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้

สวยโคตรครับ

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 90