หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Typography Exhibition ( ช่วยแนะนำ )  (อ่าน 5441 ครั้ง)
อยากทราบว่า ถ้าต้องการจัดการ Typo Exhibition ขึ้นมา เหมือนการแสดงโชว์ผลงาน ของนักเรียนที่ Raffles Design Institute คณะ Graphic Design โดยสร้างฟอนต์มาจากสิ่งรอบๆตัว ( concept of environmental typeface ) จำนวน ประมาน 30 ผลงาน  อยากให้พี่ๆใน f0nt.com นี่ช่วยแนะนำ การจัดงานแสดงโชว์นี้ให้หน่อยนะค่ะ..
ใส่รูปในนี้ไม่เป็นนะค่ะ ถ้าอยากจะดูตัวอย่าง เดี๋ยวส่งเมล์ให้นะค่ะ.. nao_hisachi@hotmail.com แอสมาได้ค่ะ
จัดแสดงในสถานที่จริงๆเลยใช่ไหมครับ

เริ่มจากลองคิด Themeหรือ Concept ของงานดูก่อนสิครับว่าเราจะสร้างเรื่องราว
ในการแสดงงานของเราอย่างไร ต่อไปก็ค่อยนำมาแตกออกเป็นรายละเอียดของแนวความคิดในเรื่องของการจัดแสดงงาน
การหาองค์ประกอบ หรือ แม้แต่ตำแหน่งของการจัดแสดง เพื่อสร้างความต่อเนื่อง หรือ สร้างความน่าสนใจของตัวงานที่จะจัดแสดงครับ

ลองช่วยๆกันระดมความคิดในหมู่เพื่อนดูสิครับ ว่าต้องการแบบไหนดี แล้วสถานที่ที่ไหน ถึงจะเหมาะสมกับความคิดนั้นๆมากที่สุด
น่าจะตอบโจทก์ของเจ้าของงานทั้งหมดได้ดีที่สุดนะครับ ให้แนะนำกันเลย คงยากที่จะเข้าถึงอารมณ์เจ้าของงานกันเองนะครับ

ขอให้สนุกกับการแสดงงานนะครับ  ยิ้มน่ารัก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
 อ๊าง~ จัดเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ เอาใจช่วยครับ

ปัญญาจงทิ่มแทง แสดงฤทธา
จัดแสดงในสถานที่จริงเลยค่ะ.. จะจัดประมาณเดือน 12 นะ
ตอนนี้กำลังตัดสินใจที่สถานที่กันอยู่ ระหว่าง tcdc กับ หอศิลกรุงเทพ นะค่ะ...
อยากถามเรื่อง sponsor นี่เราควรจะไปขอจากไหนดีหรอค่ะ?
ที่เกี่ยวกับ typeface น่ะ --""

ps: thx for reply na ka
การขอสปอนเซอร์นี่
ลองคุยกับสื่อสร้างสรรค์ต่างๆ ในบ้านเรา
ไม่ว่าจะเป็นทางอะเดย์ หรือทีซีดีซีก็ได้ หรืออาร์ตโฟร์ดียังได้เลย
ลองปรึกษาเรื่องการจัดนิทรรศการ และการของบสนับสนุนได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ผมเคยไปเหยียบ Raffles Design Institute ที่สีลมมาครั้งนึงครับ

แม่เจ้าาาาาาาา 555+ ...(ละไว้ในฐานที่เข้าใจครับ)  มึนตึ้บ มึนตึ้บ มึนตึ้บ

กำขี้ดีกว่ากำตด แต่ถ้ากำสดๆ กำตดดีกว่าครับ
แอ๊ดไปแล้วนะครับ  เจ๋ง
ได้ theme มาแล้วนะค่ะ.. คือ " enviroment " ชื่อของงานคือ TYPOSPHERE สถานที่น่าจะเป็น tcdc แน่นอนนะค่ะ
พวกพี่ๆคิดว่ายังไงหรอค่ะ? เรื่องชื่อกับ theme

?? สปอนเซอร์ตอนนี้ยังหาไม่ได้เลย TT.. เวลาขอสปอนเซอร์เราควรจะเอาตัวอย่างงานกับหนังสือไปขอเขาด้วยใช่ไหมค่ะ
ผมเคยไปเหยียบ Raffles Design Institute ที่สีลมมาครั้งนึงครับ

แม่เจ้าาาาาาาา 555+ ...(ละไว้ในฐานที่เข้าใจครับ)  มึนตึ้บ มึนตึ้บ มึนตึ้บ

lol ทำไมหรอค่ะ ==""

สุดยอดครับ, น่าเรียนจริงๆ ด้วยบรรยากาศ  ปลื้ม

กำขี้ดีกว่ากำตด แต่ถ้ากำสดๆ กำตดดีกว่าครับ
สุดยอดครับ, น่าเรียนจริงๆ ด้วยบรรยากาศ  ปลื้ม
สถานที่ หรือสาวๆ ครับ อ๊าง~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ

5555 ยังไงก็ได้เนอะ -- อิๆ
สถานที่ หรือสาวๆ ครับ อ๊าง~

เกย์ออก เกย์ออก เกย์ออก

หน้า: [1]