หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ประกันสุขภาพของบริษัทไหนกันบ้า  (อ่าน 11772 ครั้ง)
เนื่องจากตอนนี้ป่วย ทำให้เริ่มห่วงสุขภาพตัวเองมากขึ้น ว่าถ้าอาการหนัก ต้องไปหาหมอ จะทำไงกับเรื่องค่าใช้จ่ายดี
ก็เลย อยากถามทุกคนในนี้ค่ะ ว่าทำประกันสุขภาพของที่ไหนกันบ้าง จ่ายเท่าไหร่ต่อปีต่อเดือน รู้สึกว่าดีมั้ย เวลาต้องไปหาหมอเข้ารพ. สบายใจกับค่ารักษามั้ยคะ
 ไหว้  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ทั้งสุขภาพ ทั้งอุบัติเหตุ ใช้เมืองไทยประกันชีวิตครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ของผมประกันภัยกลุ่มอ่ะ ออฟฟิศทำให้ของ AIA
ของผมประกันภัยกลุ่มอ่ะ ออฟฟิศทำให้ของ AIA

เหมือนกันครับ ใช้แล้วอุ่นใจโคตรๆ

ไปนอนให้หมอฉีดยาเล่นๆ เข็มหนึ่ง สองพันกว่าบาท ยื่นบัตรไปสบายบรื๋อ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่มีประกันสุขภาพเป็นของตัวเองค่ะ ใช้ BUPA ที่บริษัททำให้ (ฟรี) รู้สึกจะรักษาฟรีหมดเลย (ยังไม่เคยทดลองป่วยเลยค่ะ)
ส่วนก่อนหน้านี้มีแต่ประกันสังคมค่ะ ไม่ค่อยประทับใจในบริการ

ส่วนประกันชีวิต-อุบัติเหตุ ทำเอาไว้ลดภาษี เวลาเจ็บตัวจริงๆ ไม่เคยได้เบิกเลยสักครั้ง
เขาบอกว่า ต้องทำเอกสารนั่น เอกสารนี่ ซึ่งอยู่ตัวคนเดียวเวลาเจ็บป่วยนี่หมดสิทธิ์ที่จะทำเรื่องยื่นหนังสืออะไรเลยค่ะ

ปล. จริงๆ แอ้ไม่ค่อยจะเป็นอะไร เลยมองข้ามเรื่องพวกนี้ไปนะคะ คงต้องถึงเวลามาศึกษาดูบ้างแล้วเนอะ..

AIA ฮะ  น้องดำ

i'll walk until i find u.

ใช้บริการเดียวกับที่บ้านเลยอ่ะ  น้องดำ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เอไอเอ กับ ไทยประกัน ดีที่สุดแล้วนะครับ
ดูรายละเอียดการประกันดีดี ด้วยนะครับ
ข้อยิบย่อยเยอะมาก

ผมใช้ พรูเดลเชียล
ตอนป่วยนอนโรงพยาบาลพระราม 9
แคลมเลยไม่ได้ ไม่เหมือนของ เอไอเอ
พระราม 9 บอกว่า ทางโรงพยาบาล
ไม่ได้มี คอนแทคกะพรูแดลเชียล
ถ้าเป็น เอไอเอ หรือ ไทยประกัน
เอาบัตรประกันรูกปรื๊ด ได้เลย
แต่ พรูเดลเชียล ผมต้องออกเงินเองไปก่อน

เหมือนกันค่ะ  กรี๊ดดดดด
ประกันสุขภาพของบริษัทมีประกันสังคมกับของ Milea Life
ส่วนตัวใช้ AIA ค่ะ
AIA ครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

ประกันสุขภาพใช้ Millea Life เป็นประกันกลุ่มของบริษัท

ประกันชีวิตใช้บริการ AACP กับ Prudential ครับ

งบน้อย
ใช้ BUPA ค่ะ บ.ทำให้

โอเคนะ ไปหาหมอก็ไม่เสียตังค์ ยื่นบัตรไปอย่างเดียว

ถ้านอนโรงบาลรู้สึกจะวันละไม่เกินสามพัน

ผ่าตัดไม่เกินสามหมื่น

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
AIA กับ AACP ค่ะ
บางที AACP ก็ให้สำรองจ่ายเองไปก่อนเหมือนกัน
เคยหกล้ม แผลถลอกใหญ่มาก เลยไปทำแผลที่โรงบาลอยู่2อาทิตย์กว่า
ใช้ AACP เค้าก็ให้สำรองจ่ายไปก่อน
ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ไม่ได้เป็นคนทำเอง (เหงื่อแตกพลั่ก)

<3.

AACP เขาเพิ่งมีการ์ดรูดปรื๊ดน่ะ

งบน้อย
หน้า: [1] 2