หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ประกันสุขภาพของบริษัทไหนกันบ้า  (อ่าน 11774 ครั้ง)
เอไอเอ ครับ
มีเพื่อนเป็นตัวแทนด้วย อุ่นใจ๊ อุ่นใจ ยิ้มน่ารัก

Reading Learning & Sharing
พรูเดนเชียลตลอดศกครับ

เพราะบนป้ายสำนักงานตัวแทน
พรูเดนเชียลสาขาจังหวัดผม
มีชื่อพ่อแม่ผมอยู่บนนั้น กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
 อู้ย.. อุ้ย ไม่มี  แหยะ

มีแต่ประกันสังคมของบริษัท  หยี

DiggityDaw aka วัวโหดด
อุ้ยมีนะ
นี่ไง

ประกันสุขภาพใช้ Millea Life เป็นประกันกลุ่มของบริษัท

ประกันชีวิตใช้บริการ AACP กับ Prudential ครับ

แป๊ะยิ้ม
คำเตือน: กระจู๋นี้ร้างมากว่า 120 วันแล้วนะ
ตั้งสติก่อนขุดกระจู๋นะจ๊ะ

ขุด ๆ ๆ จ๊ะ

พอดีมีน้องที่รู้จักกัน มาเสนอขายประกันของ AIA
ที่คุยรายละเอียดไว้ เป็นประกันหลัก (กรณีเสียชีวิต 500,000)
และ ซื้อ option เพิ่มเป็นประกัน 44 โรคร้าย
เบ็ดเสร็จประกัน 2 อันนี้ เสียเบี้ยประกันปีละประมาณ 9000 บาท/ปี

มีใครซื้อประกัน 44 โรคร้ายแบบนี้บ้างไหมคะ ?
คือ ถ้าเราป่วยและแพทย์ระบุว่า เป็นโรคร้าย 44 โรคที่กำหนด (รวมมะเร็งด้วย)
ประกันก็จะจ่ายให้ทันที 1 ล้าน เพื่อรักษาตัว

มีใครที่ทำประกันแบบนี้ หรือ ได้ยินข้อมูลเกี่ยวกับประกันตัวนี้บ้างไหมคะ ?
สรุปว่ามันดีไหม? ไม่เคยดูรายละเ้อียดเรื่องประกันเลย ไม่รู้ว่าจะต้องตรวจสอบข้อมูลอะไรบ้างก่อนทำสัญญา

หน้า: 1 [2]