หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: แจก สอนวาดการ์ตูน โดยไซโต จิโฮ  (อ่าน 11191 ครั้ง)
 อันนี้ เจอมาจาก web dek-d   เกย์ออก เกย์ออก

นะครับ แต่เขาทำเป็นเพจๆ ยุ่งยาก ต่อการดู นิดหน่อย ผมเลยดูดไฟล์ภาพมาเรียงชื่อซะ กร๊าก กร๊าก

เป็นเจ้าของงานการ์ตูนที่ผมชอบมาก

( แต่เอาเข้าจริงๆ ผมชอบงานของ อ.ไซโต  ตั้งแต่หลัง อูเทน่าลงไปแหละครับ   เพราะว่างานหลัง ๆ นี่ ติสต์มากๆเลยครับ หื่น   ทั้งเบี้ยน  :10:วาย เกย์ออก โป๊    :28:แต่ภาพยังสวยเช้ง แถมสวยเช้งกว่าเดิม  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง)

แต่ถ้าใครสนใจแนวทางงานการ์ตูน ผู้หญิง ละก็ เล่มนี้ไม่ควรพลาดเลย ดีมาก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก

ผมคิดว่า how to draw manga กี่เล่มๆๆๆ  ยังเจ๋งไม่เท่าเล่มนี้เลยนะ  เพราะว่า  เล่มนี้เขาสอนแบบ สบายๆ  ง่ายๆ

ผมเองก้มีติดตัวอยู่เล่มหนึ่ง ซื้อตั้งแต่ โน่นเลย   ม.5 ม.4  ปีซัก 42 - 43  จนปัจจุบันนี้ยังใช้อยู่เลย

ลองโหลดกันไปดู แล้วกันนะครับ

http://www.mediafire.com/?gznauymygib

ใหญ่หน่อย แต่โออยุ่นะครับ

ปล..ถ้าผิดที่ผิดทางรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ไซโตนี่เป็นนักวาดการ์ตูนที่ชอบมากสมัยวัยหวาน  หยี
ไซโตนี่เป็นนักวาดการ์ตูนที่ชอบมากสมัยวัยหวาน  หยี

ปัจจุบัน วัยขม แล้วเหรอ เจ้  ฮิ้ววว

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
อยากลองขมดูไหมล่ะลุง  ยิ้มเหี้ยมเกรียม
 เหวอ

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ขอบคุณมากค้าบบ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
แวะมารับ ไปพัฒนาตัวเองครับ  อืมมมมห์

ขอบคุณครับ

ปัญญาจงทิ่มแทง แสดงฤทธา

การ์ตูนตาหวานต่อแถวนานนะครับ  อ๊าง~

ว่าแต่, เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นหนังสือสอนวาดการ์ตูนตาหวานเลย...เก่งจริงๆ ครับหามาได้  (แจ๋ว แจ๋ว)

กำขี้ดีกว่ากำตด แต่ถ้ากำสดๆ กำตดดีกว่าครับ
เล่มนี้เรามีล่ะ อ่านสนุกดี  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ลองโหลดมาอ่านแล้ว ของเค้าดีจริงแฮะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2008, 08:16 น. โดย bellBell » บันทึกการเข้า

การ์ตูนตาหวานต่อแถวนานนะครับ  อ๊าง~

ว่าแต่, เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นหนังสือสอนวาดการ์ตูนตาหวานเลย...เก่งจริงๆ ครับหามาได้  (แจ๋ว แจ๋ว)

ผมก็เจอเล่มนี้เล่มเดียวแหละครับ ที่ดีๆ  กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ
ของรัตนะ สาทิส ก็ใช้ของไซโต มาเป็นreference หลัก  ฮือๆ~     

เคยเจอที่ซีเอ็ดสองครั้ง สมัย ม.6 หลังจากนั้น ตามทีไ่หนก็ไม่เจอ  ถามคนขาย คนขายก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ
(เพราะว่าอยากจะซื้ออีกเล่มเก็บไว้   เพราะเล่มที่ใช้อยู่นี่ เยินกระจาย )  ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ

ส่วนพวก how 2 draw manga เล่มใหญ่ก็ดีอยู่หรอกครับ  เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ

แต่หลังๆ เอ๊ะ มีสอนวาดรูปสางวเซ็กซี่   :15:สาวในชุดชั้นใน เอ๊ะ ยังไง  หื่น หื่น หื่น
ในที่สุดก็โหลดได้  หยี
เมื่อวานตอนกลางวันไม่รู้ทำไมรู้สึก MediaFire
มันนอยส์ๆ ทั้งตอนอัพโหลด ดาวน์โหลด
ขอบคุณครับ กรี๊ดดดดด

Reading Learning & Sharing
หนังสือเล่มนี้ของไซโตมีเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้กระดาษเหลืองแล้ว เก่าแต่มีสาระและคุณภาพ  เจ๋ง

Las Noches Rubicundior
หน้า: [1]