หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนทำบุญฮะ  (อ่าน 2565 ครั้ง)
รู้ว่าไม่ค่อยเหมาะกับการตั้งกระจู๋นี้
แต่ก็ชวนไว้ดีกว่าไม่ชวนเนอะ

ช่วงนี้ที่วัดผมมีงานใหญ่
หล่อรูปหล่อทองคำของ พระมงคลเทพมุนี หลวงปู่วัดปากน้ำฯ หนัก 1 ตันครับ
ในวันที่ 10 ตุลาคมนี้ครับ
พี่ๆจะทำบุญกี่บาทก็ได้ 5 10 20 บาทก็ได้ครับ

อันนี้องค์ต้นแบบก่อนจะหล่อทองครับ

โทรมาก็ได้นะฮะ 08-6801-3535 ชาร์ปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ต.ค. 2008, 13:03 น. โดย ไอ้ชาร์ป » บันทึกการเข้า

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ทำไมไม่เหมาะล่ะ ก็ดีนิชาร์ป ลันล้า

หนักตั้ง 1 ตัน
คงเช่ามาบูชาไม่ไหวหรอก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ชวนไปทำบุญไม่ใช่เหรอ ก็ดีออก  งง

หนักตั้ง 1 ตัน
คงเช่ามาบูชาไม่ไหวหรอก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

หล่อเสร็จเค้าเอาไว้ที่วิหารอ่ะครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
นึกว่าให้เช่ากลับไปบูชาที่บ้าน  ฮิ้ววว

อนุโมทนาด้วยนะครับ ไหว้

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
หน้า: [1]