หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 3000 ครั้ง)
คือว่า ที่นี่คิดอย่างไรกับการที่ผมจะใช้วิธีการทำไฟล์อินสตอลฟoนต์แทนการอัปโหลดตัวฟoนต์ไปตรงๆครับ

ที่ถามก็คือกลัวว่าเปลี่ยนวิธีแล้วพี่ๆ จะว่ากัน  ไหว้
เมื่อก่อนก็มีผู้เสนอครับไอเดียนี้
แต่อย่าลืมว่าระบบปฏิบัติการของผู้ใช้ ผู้ดาวน์โหลดนั้นมีหลากหลายนะ
ถ้าจะทำไฟล์ติดตั้ง ก็ต้องทำให้ครอบคลุมทั้ง Windows / Mac / Linux เลยนะ
ไหนจะวินโดวส์คนละรุ่นกันก็ต่างวิธีกันอีก

ดังนั้น ทำเป็นไฟล์ฟอนต์อย่างเดิมดีแล้วครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]