หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดซีรี่ส์เรื่องไหนกันอยู่คะ^^  (อ่าน 125661 ครั้ง)
ช่วงนี้  ทรูเค้าเปิดช่องใหม่

ดูกันทั้งวันทั้งคืนเลย   ช่วงนี้ก็เลยติดซีรี่ส์หลายเรื่อง  หลายเชื้อชาติ
ทั้ง เกาหลี  ไต้หวัน  ญี่ปุ่น  อเมริกา

อย่าง  โฮตารุ สาวปลาแห้ง  นางเอกทำงานเป็นพนักงานในบริษัทอินทีเรีย   สนุกมากเลย
     แระก็  เรื่อง เรื่องวุ่นวุ่นของสาวบ้างาน  นางเอก เป็นเจ้าของคอลัมน์ในนิตยสารฉบับหนึ่ง บรรยากาศที่ทำงานคนญี่ปุ่นนี่สนุกมากกกจริงๆคะ

มาถึงซีรี่ส์อมเริกาสุดฮอต Gossip Girl   ศึกชิงเด่นของวัยรุ่นอเมริกัน  ทำให้รุว่า  ผุหญิงร้ายกว่าที่คิด 

แล้วเพื่อนๆ  ดูเรื่องไรกันบ้างคะเนี่ย

----[[[[[[[[[[[[I love S[w]U]]]]]]]]]]]------
นี่คะ โฮตารุ  นางเอกคนเดียวกะ Cyborg She  ยัยนี่...น่ารักจัง

น่ารักมากเลย  เดี๋ยววันหลังจะเอา เรื่องย่อมาโพสให้น้า

----[[[[[[[[[[[[I love S[w]U]]]]]]]]]]]------
กะจะตั้งจู๋นี้ละ
ดีเลย

เมื่อก่อนติด CSIs ครับ ทุกสาขา ทุกตอน ไล่ดูเกลี้ยงเลย
แต่ตอนนี้ติด HEROES มากครับ

อนาคตคงติด prison break  อ๊าง~

DiggityDaw aka วัวโหดด
แหม ใจตรังกัน  ยังไงก็มาโพสบ่อยๆน้า

CSI ได้ดูแค่ ตอน New York  หลังจากนั้น  ก็เปลี่ยนโปรโมชั่น  เฮ้อๆๆๆ  ยังอยากดูอีก  สนุกเน้อๆๆ

ชอบดู ซีรีส์ อเมริกันเหรอคะ
V
V
กะจะตั้งจู๋นี้ละ
ดีเลย

เมื่อก่อนติด CSIs ครับ ทุกสาขา ทุกตอน ไล่ดูเกลี้ยงเลย
แต่ตอนนี้ติด HEROES มากครับ

อนาคตคงติด prison break  อ๊าง~

มากกกกกกกกก ครับ

โดยเฉพาะ HEROES จบแต่ละตอนบีบหัวใจสุดๆ
จะดูอีก และหงุดหงิดครับ เมื่อพบว่าแผ่นที่เช่ามา มันหมดแล้ว

พรุ่งนี้ดูใหม่ หยี

คิมซูซอน 

ติดเพราะเวลาไปเที่ยว แม่เปิดในรถตู้ โหมดบังคับดู ติดไปโดยปริยาย

ตอนนี้โหยหาแผ่นต่อไปม๊ากก มากกก  ฮือๆ~ ฮือๆ~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
คิมชูซอน

เฮ้อๆๆ  ตอนนี้  เคือง ฮ่องเต้ สงสารมเหสี  ไม่น่าเล้ย......

เศร้า

ตั้งแต่ทำงานมาไม่เคยมีเวลาดูหนังซีรีย์ที่สถานีต่าง ๆ เอามาฉายเลยค่ะ
เลยโหลดมาดูเอง ที่ชอบมาก ๆ และอยากแนะนำคือ หนังเกาหลีค่ะ
เรื่อง powerful opponent ค่ะ สนุกมากไม่เน่าค่ะ ถ้ามีโอกาสลองหามาดูนะคะ

(แอบอ่านกระทู้สักพักแล้วค่ะ แต่อ่านไปซักผ้าไปเลยไม่ได้ตอบสักทีค่ะ  ยิ้มน่ารัก )

หมา..มักจะไม่กัดคนที่ไม่กลัวหมา - -.
ว้าวๆ  ซักผ้า อยู่เหรอคะ   (อิอิ)

ว่าแต่powerful opponent  เป็นหนังรึซีรี่ส์คะ มีชื่อไทยมั๊ย  เป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไรคะ

น่าสนใจดี

อ้อ  อย่าลืมหา โฮตารุดูนะคะ  ถ้าว่าง  สองแผ่นดีวีดีจบค่า  สนุก  นางเอกติ๊งต๊องมากเลย  ^^

สู้ๆ  กับการทำงานค่าๆๆ

Hotaru no hikari  โฮตารุ สาวปลาแห้ง

อายาเสะ ฮารุกะ รับแสดงนำเป็น อาเมะมิยะ โฮตารุ ในซีรี่ย์ดัดแปลงจากการ์ตูน เรื่อง Hotaru no Hikariของ Hiura Satoru ..
โฮตารุ เป็นสาวออฟฟิศวัย20 ที่มีชีวิตแห้งเหี่ยว(เหมือนปลาแห้ง) เนื่องจากเธอไม่อยากมีความรัก และชอบใช้ชีวิตแสนขี้เกียจอยู่กะบ้าน แต่แล้ววันนึง  โลกของเธอก็เปลี่ยนไปสิ้นเชิง เมื่อต้องตกกะไดพลอยโจนต้องไปอาศัยอยู่กะเจ้านายของเธอ(แสดงโดย นาโอฮิโตะ ฟูจิคิ) และชีวิตของเธอก็วุ่นวายเข้าไปอีก  เมื่อเธอเริ่มจะอยากมีความรักกับพนักงานใหม่อย่าง มาโกโตะ (แสดงโดย คาโต้ คาซึกิ)

แป๊ะยิ้ม

ดู 24 จบไปหกซีซั่นแล้วครับ

ชอบมากสุดคือซีซั่น 5 และ 2
แบบว่าสนุกแล้วดูไม่อยากเลิกเลย
ติดกันทั้งบ้าน แม่ก็ดู ยายก็ชอบดู
ซีซั่นห้านี่เคยดูติดต่อกันถึงตีสามตีสี่เลยทีเดียว

ตอนนี้มีค้างดูยังไม่จบคือ prison break กะ heroes อ๊าง~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
HEROES  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

HEROES

ฮิตจังคะ  อยากดูมั่งแล้ววน้า.... หยี

........เป็นคิเกี้ยมแล้วเย้ๆๆ....

ธิดาวานรผมก็ดูนะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ว้าวๆ  ซักผ้า อยู่เหรอคะ   (อิอิ)

ว่าแต่powerful opponent  เป็นหนังรึซีรี่ส์คะ มีชื่อไทยมั๊ย  เป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไรคะ

น่าสนใจดี

อ้อ  อย่าลืมหา โฮตารุดูนะคะ  ถ้าว่าง  สองแผ่นดีวีดีจบค่า  สนุก  นางเอกติ๊งต๊องมากเลย  ^^

สู้ๆ  กับการทำงานค่าๆๆ

รู้สึกว่าจะไม่มีชื่อภาษาไทยค่ะ เพราะยังไม่มีฉายในไทย ตอนนี้มีแต่ sub ไทย
แต่สนุกมาก ๆ แชริมเป็นนางเอกค่ะ

หมา..มักจะไม่กัดคนที่ไม่กลัวหมา - -.
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 25