หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองของใหม่ Adobe Flash CS4 Professional  (อ่าน 53321 ครั้ง)
หน้าตาแปลกประหลาดมากครับ
ผมเพิ่งได้โปรแกรมมาครับ..ลองนั้งเล่นดู

งง ๆ เหมือนกัน มีอะไรหลายอย่างเปลี่ยนแปลงไป

ไอ้เจ้าโบน ผมก็งงนะ ไม่รู้ใช้ยังไง เหมือนกับว่า

เราอาจจะมีการสร้าง shape ไว้ 3 หรือ 4 ตัว แล้วก็เอาเจ้านี่

ลากไปเชื่อมกัน ประมาณเนี่ยะ ครับ ยังไงใครได้มาก็ลองเล่นดูครับ

แปลกดีกับ New Cs4...555
นึกแล้วกระดี๊กระด๊า เขียนสคริป คุมกระดูก ให้กระดุกกระดิก  กรี๊ดดดดด

ผมกระดี๊กระด๊า เรื่องที่ ฟังชั่นบางอย่างที่อยากให้มี แล้วในที่สุดมันก็มีจนได้นี่แหละ  กรี๊ดดดดด

อย่างเช่น โมชั่นทวีนแบบใหม่นี่แหละ  กรี๊ดดดดด
ไฮโซจนอยากลองหัดดูมั่ง น่าตาน่าใช้มากๆ  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ใช่เลยครับ..ไอ้เจ้าโบนเนี๊ยะ ไว้สร้างอะไรก้ตามเหมือนกับเป็นแขน

แล้วก็สามารถที่จะใช้อ้างอิงจากทั้ง MC และ Shape ซึ่งถ้าเป็นแบบหลังนี่นะครับ

บอกได้ว่าเจ๋งมาก โดยใช้เจ้าโบนนี่หละครับ

ที่เห็นเข้ามาใหม่อีกก็คือ Menu Motion Preset ครับ คือจะมีตัวอย่างหรือแม่แบบ

Animation ในรูปแบบต่าง ๆ และเราก็สามารถ Safe Preset เป็นของเราเองก็ได้

อันนี้แหละครับที่คล้าย ๆ กับ AE ยิ่งในส่วนของ Motion Editer นี่สุดยอดครับ

สามารถกำหนดรูปแบบงาน Animation ได้หลากหลายจริง ๆ ต้องลองเล่นครับ

รับรองว่ามันแปลกใหม่น่าสนใจที่เดียว... เจ๋ง
ทนไม่ไหวแล้ว หามาลองมั่งดีกว่า

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
เห็นหน้าตาแล้ว Flash นี่มันพัฒนาใกล้เคียง After Effect เข้าไปทุกทีนี่หว่าเนี่ย  เหวอ
ไม่ได้อัพเกรดตัวเองนานแล้วเหมือนกัน (ใช้ FLASH 8 อยู่เลย)
สงสัยได้เวลาบูรณาการตัวเองมาใช้ CS4 ซะที
เพราะเวอร์ชั่นนี้น่าจะทำออกมาเอาใจ Designer สายถึกจริงๆ (Effect กับลูกเล่นเรื่องทำ Motion เพิ่มมาเพียบ)
หลังจากที่เวอร์ชั่นแล้วๆมา เขาพัฒนาเรื่อง Action Scripts ซะเยอะ จนมันทำได้แทบทุกอย่างแล้ว
เจียวไข่ไม่ได้ซะหน่อย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก

คงต้องรอให้อะโดบี้รวมกับซีพีก่อนครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
มันเริ่มโดน Adobe กลืนกินแล้วน่ะเนี่ย คล้ายๆ After Effect แล้วว โอวว

ใช้เวลาลงนานมากครับ =_=''
นานประมาณลง master suite ของ CS3 อ่ะ แต่อันนี้ Flash อย่างเดียว

CS4 นี่มีงานเปิดตัวในไทยป่ะครับ
แบบตอน CS3 มีสัมมนา แนะนำ feature ใหม่ อะไรทำนองนั้น

*-*
เต่าไปดูกระทู้ที่พี่โพสต์ไว้ดิ งานเปิดตัว CS4 ที่เชียงใหม่น่ะ  (อิอิ)
อยู่ในห้องคอมนะ ลองดูๆ

ส่วน กทม. ลองไปดูในเว็บ www.thaiadobeuser.com นะ

มีราคาของ flash cs4 หรือยังครับ อยากรู้เฉยๆ
ปกติเขาขายรวมเซ็ทใช่ไหมครับ ไม่แยกขายเดี่ยว
( CS3 เห็นราคาเซ็ทรวมแล้ว สะดุ้งเฮือก  เหวอ นึกถึงว่าถ้าต้องซื้อทุกโปรแกรมนะครับ)

หน้า: 1 [2] 3 4 5