หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะสอบ มัณฑนศิลป์ กับ อกกแบบสื่อส  (อ่าน 12216 ครั้ง)
 กึ๋ยๆ   ช่วงนี้ ก็ เตรียมตัวสอบเอ็ร สำหรับพวกเรา ชาวศิลป์ทั้งหลายอ่านะ
เลยอยากรู้ว่า ใครไปสอบ มัณฑนศิลป์ ศิลปากร หรือว่า  ออกแบบสื่อสาร มศว บ้างคะ
เตรียมตัวไปถึงไหนแล้วอ่ะ

เราเองก็ยังไม่ถึงไหนเลย  ดรออิ้ง  รื้อกันใหม่ยกใหญ่   เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆ

สู้ๆๆๆนะคะ ทุกคน 

สถิติน่ารู้:::: ออกแบบสื่อสาร 1113 คน (ปิดรับพรุ่งนี้)
                  ศิลปากร  นับไม่ถ้วน... ไม่ล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2008, 22:43 น. โดย กรรมจริง » บันทึกการเข้า

----[[[[[[[[[[[[I love S[w]U]]]]]]]]]]]------
เราไม่ต้องเตรียมตัว เพราะว่าเราอยู่ถาปัตย์แล้วล่ะ
 อ๊าง~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ได้ข่าวว่าจบคณะนั้นตั้งแต่กรุงแตกนี่ครับ                                                -----------> ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น้องที่จะสอบออกแบบสื่อสาร แนะนำให้ไปหาหนังสืออ่านที่หอสมุดพระเทพ มศว ประสานมิตร พวกพื้นฐานออกแบบ อะไรเทือกนั้น อ่านมาให้หมด

Drawing เ้น้นวาดภาพผลักระยะหน้า-หลังให้เป็น ดูโลโก้ไว้มากๆ หลายๆ แบบ

มีไรอีก เอ่อออ นึกไม่ออก เท่านี้ก่อนแล้วกัน แหะๆๆๆ

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
อุ๊ยย รุ่นกรุงแตก  คริคริ

ไหว้

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
 ไหว้
สาธุ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ภาคปฏิบัติ มศว   ออกแนวไหนคะ  ออกแบบโปสเตอร์หัวข้อเดียวเต็มเวลาเลยรึป่าวคะ

กลัวทำงานไม่ทันอ่าคะ

เง้อๆๆๆ

หนูงงอ่า  กรุงแตกอารายเหรอ มึนตึ้บ

----[[[[[[[[[[[[I love S[w]U]]]]]]]]]]]------
ได้ข่าวว่า มศว ปีนี้รับแค่ 25 คน
โอ้ววว สงสารอ่ะ     ฮือๆ~   

จะซิ่วไปสอบเหมือนกัน แต่เห็นจำนวนรับแล้วไม่เอาดีกว่า
รอรอบหลังแอดทีเดียว

ได้ข่าวว่า มศว ปีนี้รับแค่ 25 คน
โอ้ววว สงสารอ่ะ     ฮือๆ~  

จะซิ่วไปสอบเหมือนกัน แต่เห็นจำนวนรับแล้วไม่เอาดีกว่า
รอรอบหลังแอดทีเดียว

ช่ายพี่ป๊อสสสส  แบบว่า คนสอบ 1176 แล้วล่ะ

เฮ้อๆๆ

ชักท้อๆๆๆ

เง้อๆๆ

อย่าท้อครับ สู้ๆ 

พี่ไปสอบสินกำ จุฬาฯอ่ะ
โชคดีที่วันสอบ มันตรงกับศิลปากรพอดี
คู่แข่งเลยน้อยลงๆ   ลันล้า

ว้าว  ศิลปกรรม จุฬาๆๆ

กะลองแอดดู  ยากมากมายนี่เน้อ.... :49 อู้ย..

พี่ป้อสส สู้ๆๆเหมือนกันนะ
แล้ว
ตอนนี้พี่ป๊อสส  เรียนที่ไหนเหรอ

ศิลปศึกษา มช ครับ  ง่ะ

แล้ว เรียนต่างกับ วิจิตรศิลป์(ออกแบบ) ยังไงเหรอคะ

ต่างกันครับ  พี่ก็มีความคิดจะย้ายไปวิจิตรเหมือนกัน ถ้าไม่ติดที่อื่นไปก่อน

ศิลปศึกษา ต้อง เรียนพวกตัวครูศิลปะอ่ะ เรียนศิลปะเกือบทุกแขนง
แต่มีให้เลือกวิชาโท   โฟโต้ ออกแบบ คอมอาร์ต นิเทศ ฯลฯ
ก็ถ้าชอบออกแบบก็อาจจะมาเรียนได้ แล้วเลือก minor เอาอ่ะ

พี่ไม่แนะนำนะ ถ้าชอบออกแบบก็ให้เข้าให้ได้เลย
อย่ามาเสียเวลาเลย เดี๋ยวจะเหมือนพี่  ฮือๆ~

อ้าว พี่ปลั๊ก  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: [1] 2