หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: การนำฟอนต์ไปใช้ในงานต่างๆ  (อ่าน 2071 ครั้ง)
อยากทราบว่าสามารถนำฟอนต์ของผู้ที่มาโพสต์ไว้ให้ดาวน์โหลดไปใช้ในการทำอาร์ตเวิร์คงานต่างๆ ได้ไหมคะ
ต้องขออนุญาตหรือเสียค่าลิขสิทธิ์ก่อนไหมคะ

แหะๆ พอดีใช้มาหลายทีแล้วแหละ แต่บังเกิดความสงสัย

ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ  จะได้หายข้องใจ
โดยเฉพาะฟอนท์คิกขุทั้งหลาย
เช่น Kwang ฯ 4801 ไรประมาณนี้อ่ะคะ

ขอบคุณค่ะ
อนุญาตให้ใช้ได้ฟรีเลยจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณค่ะ

ว่าแต่ว่า
แล้วเราจะรู้ได้ยังไงคะ ว่าใครเป็นคนพัฒนาฟอนต์ลายมือพวกนี้ขึ้นมา

แล้วถ้าอยากสร้างฟอนต์เอง เอาโปรแกรมอะไรสร้างเหรอคะ
แหะๆ จะได้เอาลายมือหงิกๆ ของตัวเองมาอวดมั่งง่า   ฮี่ๆ
ขอบคุณค่ะ

ว่าแต่ว่า
แล้วเราจะรู้ได้ยังไงคะ ว่าใครเป็นคนพัฒนาฟอนต์ลายมือพวกนี้ขึ้นมา

แล้วถ้าอยากสร้างฟอนต์เอง เอาโปรแกรมอะไรสร้างเหรอคะ
แหะๆ จะได้เอาลายมือหงิกๆ ของตัวเองมาอวดมั่งง่า   ฮี่ๆ

http://www.f0nt.com/forum/index.php/board,11.0.html
หน้านี้มีหลาย อันที่แนะนำเลยครับ

หน้า: [1]