หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: i LOVE NY ใช้ font ไร อะ คับ  (อ่าน 15632 ครั้ง)

มันใช้font อะไร อาา คับ

ขอบคุณ ร่วงล่วงหน้า คร้าาาาาาาบ

(แก้ไขแล้วนะคร้าบ โอ้ ยัง เข้มงวด เหมือนเคย หยี )

แต่ ไง ก็ ใคร รู้ ช่วย บอก ที คับ ว่า มัน ใช้ font อะไร อะ คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2008, 19:43 น. โดย vatal4f0nt » บันทึกการเข้า

(@bout สุรา)
ระวังหล่นนะครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ล่วงหน้า สะกดแบบนี้นะ  หมีโหด~

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข

เท่าที่รู้มันเป็น Logo นะครับ

ผู้สร้างก็คือ Milton Glaser ในพ.ศ. 2519 ครับ (ก่อนเราเกิดอีก)
ซึ่งเป็นงานออกแบบที่มีการประยุกต์ใช้มากที่สุดในโลก
โดยมีบริษัทเอเยนซี่โฆษณาอย่าง Wells Rich Greene เป็นผู้รับหน้าทีี่

อ้ออที่สำคัญสัญลักษณ์นี้ไม่มีการจดลิขสิทธิ์  เกย์ออก

กำขี้ดีกว่ากำตด แต่ถ้ากำสดๆ กำตดดีกว่าครับ
ITC American Typewriter Medium ครับ แต่เป็นฟอนต์เสียเงิน ถ้าอยากได้ฟอนต์ฟรี ลองใช้ฟอนต์ชื่อ King ดูครับ ใกล้เคียง
มันฟอนต์เดียวกับอันนี้ไหมนะ งง

เคยทำเล่น พึ่งรู้ว่าเป็นฟอนต์เสียตัง แต่หัวใจคนละแบบ
แฮะ

หน้า: [1]